Lần đầu chơi cổ phiếu - xin các anh lời khuyên!

Em sinh viên mới ra trường. Hiện đang ứng thi vào các quỹ. Trong lúc chờ việc em có 500 triệu ba mẹ cho để làm vốn vào đời. Em thấy các anh nói TTCK bắt đầu sideway vậy chọn mấy cổ nông nghiệp như PAN SBT HAG HNG LTG đón sóng hỗ trợ LS 2% có được không các anh?
Trong các mã trên chủ DN nào uy tín nhất ạ? Em rất sợ bị lừa.

Cày video của A7 để hiểu rõ bản chất của chứng khoán. Mua/ bán là quyết định của chính mình. Sợ quá thì gửi ngân hàng bạn nhé. Cuộc sống thật chỉ có được và mất, ko có chỗ cho tự ái và đổ lỗi.

1 Likes

A7 là chuyên gia nào thế ạ? Em cảm ơn

Nếu xác định đầu tư tử tế thì tập trung nghiên cứu doanh nghiệp cho đàng hoàng rồi đầu tư. Còn có ý định " chơi" cổ phiếu thì cứ chuẩn bị tâm thế mất 60-70% tài khoản nếu có trường hợp xấu, chịu được thì chơi

Bạn mới chơi thì tốt nhất nên vào pic này đọc hết các kiến thức cơ bản từ chủ pic nhé. Đầu tư ko vội dc đâu!

1 Likes

khuyên em đừng tin bất kì topic phân tích vẽ vời nào trong forum này

Dừng đi em

1 Likes

Ko biết e thật hay giỡn.

Chắc ko ai dám phán mã nào sẽ tăng hay sẽ giảm đâu. Có ng muốn mua thì cũng có ng muốn bán.

E cần học, có thể dùng excel giả bộ mua, rồi theo dõi 1 tg xem lời hay lỗ.

Biết cách rồi hãy chơi thật, mà biết rồi thì cũng có thể mất tiền đấy.

E là khách VIP đó, vào đây cho a gỡ cái :rofl::rofl:

Lời khuyên là méo bao giờ thèm xem mấy cái diễn đàn này với 319 toàn lùa gà với lên nói sai sự thật để cổ giản còn mua

E đọc và tìm hiểu thêm thông tin về A7 nhé, a ý cũng tham gia trg diễn đàn này. Nên đọc thêm cuốn sách “Nhà đầu tư 1970” để hiểu rõ hơn quan điểm, cách đầu tư chứng khoán của A7. Chúc e đầu tư thành công! :grin:

1 Likes

Thị trường ck đầy lọc lừa em nên dừng đi em kkk

Còn trẻ còn tương lai, bỏ đi mà làm con người …

1 Likes

ai bảo em thị trường đang sideway thì tránh xa người đấy ra em nhé.

ai phím em PAN SBT HAG HNG LTG thì cũng tránh xa người đấy ra em nhé.

1 Likes

Một anh broker ở SSI cứ gạ a mua PAN. Bảo là hàng nhà anh Hưng dễ ăn lắm ạ. Em được bảo thế chứ biết đâu.
À quên ko gt chút. Em là nữ nhé mấy anh.
E nói vậy để tiện cho các anh giao lưu ạ

ai nói với em hàng anh Hưng dễ ăn lắm thì em phải cẩn thận.

PAN của anh Hưng rất khó ăn em nha

Dạ. Nhưng sao mọi người có vẻ cảnh giác anh Hưng SSI thế. Lúc ngồi ghế nhà trường em đã biết anh ấy là lão đại CKVN đấy ạ

Em có xem cafef thấy nhà anh Hưng chỉ nắm hơn 20%. Làm sao mà thao túng nổi PAN ạ?

anh cho em lời khuyên nhé. cầm tầm 10tr 20tr đầu tư với số tiền nhỏ trước để tích góp kinh nghiệm. học phân tích kĩ thuật, phân tích cơ bản. anh nói em luôn thị trường đoạn này rất khó khăn. nhớ lời anh dặn đừng để bị mất tiền.

1 Likes