Lập KẾ HOẠCH và SĂN MỒI - Mục tiêu x2 tài khoản 1 năm là khả thi hay không?

, , ,

Chào mọi người,

Hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn cách để chúng ta giao dịch hiệu quả với tỷ lệ x2 tk/năm là rất cao bằng phương pháp VSA, chỉ với 2 bước chính đó là lập KẾ HOẠCH và chờ đợi SĂN MỒI như 1 con hổ rình mồi vậy.

Trước hết, các bạn phải có kiến thức về phương pháp VSA đã (các bạn có thể trao đổi thêm khi tham giá nhóm “Luận chứng khoán - Bàn siêu cổ” để trao dồi thêm kinh nghiệm nhé!).

• Bước 1, các bạn hãy lập sẵn kế hoạch cho những cổ phiếu đã điều kiện theo phương pháp VSA.
  • Bước 2, chờ đợi, các bạn lập sẵn kế hoạch cho 3 - 4 cổ phiếu, sau đó là rình mồi, chờ đợi để sẵn con mồi, khi cổ phiếu đạt điều kiện theo kế hoạch, thì các bạn giải ngân dần, buy and hold, sẽ giảm được rủi ro và có lợi nhuận kép. Dễ dáng x2 tk mà không cần phải xem bảng điện thường xuyên.

Mình sẽ đưa ra 1 vài ví dụ về CTD, CKG, KBC và hiện tại là VNM, các bạn xem thử nhé!

Mời các bạn xem thêm chi tiết theo link bên dưới nhé!

3 Likes

Con mồi kế tiếp mình đang rình là BVH, mọi người cùng xem thử theo Kế hoạch thì hành động nhé! Hiện tại đã đi đúng 1 phần rồi.

IMG_20220213_084959
IMG_20220213_084957

1 Likes

VNM cũng đang dần theo kế hoạch. Cùng chờ đợi điểm test spring nhé!

1 Likes

Mã này cũng có bác @PhuQuyTaiThien nhận định tương tự bác.
Mình cũng đang chờ nhịp test lại để vào.

3 Likes

Bác @PhuQuyTaiThien xịn mà :))

4 Likes

Nhịp này VNM đi đúng kế hoạch thì x2 trong vòng 3-5 tháng là khả năng cao.

4 Likes

Mình cũng kỳ vọng năm nay bay xa.

2 Likes

Về TA theo kỹ thuật VSA thì khi mình vẽ chart đã xác định VNM sắp bước vào phase C, ở cuối phase B, nên vừa vẽ chart xong là rơi ngay ở 2 phiên sau đó, chứng tỏ kỹ thuật đang khớp. Mà ở phase C vol này khá đẹp rồi, đi như vẽ, nên sau nhịp này sẽ vào phase D và E, với độ tích lũy (nhân) thì biên độ tăng (quả) đủ kỳ vọng x2. Mà cổ phiếu bước vào phase D và E thì là quá trình tăng nhanh, đặc biệt phase E.

3 Likes

APH: Bo cung nhé!

image

image

image

image

image

Chạy đâu cho thoát?!

Chời đợi phản ứng quanh đây nhé, có tín hiệu là tham gia được. Cái gì cũng phải chờ đợi cho đủ mới chiến, phải có kế hoạch rõ ràng nhé mọi người.

Nó tăng vài ngày rồi ra cây nến DOJI, đang nằm ngay vùng cản vol to nhất. Theo bạn thì sẽ mua khi vượt vùng này phải ko?

Nghĩa là mình vẫn đang đợi nó ở vùng MA50 hiện tại cũng là vùng kháng cự mạnh. Mình đợi phản ứng mã này ở đây. Còn cách mua thì tùy vào phản ứng của mã này ở vùng này. Ví dụ về lấp GAP rồi đảo chiều or siết nền lại, vol giảm dần càng tốt.

Ckg còn vào đc ko bác

k bác, CKG cơ bản thì tốt thôi, nhưng k có điểm vào, ngó CEO DIG thì sắp tới điểm đảo chiều rồi - nghĩa là nó sắp giảm đấy.

1 Likes

Cụ xem giúp chart con AGG với ,xem xu hướng như nào

Có hàng cứ giữ thôi bác. Hàng này dễ lặp lại đoạn tháng 1/2021 - nghĩa là sẽ là hàng tăng trưởng.

1 Likes

ok ! thanks bác

1 Likes

Nhờ bác xem giúp chart con TCM. Cám ơn bác

Mua hay bán đấy bac?

CTD 93.8 thì sao bác. liệu có nhịp hồi luôn ko, em thấy phiên nay là test cung r

image

Chuẩn đấy bác, nhưng mai hàng mình cũng về.