Lập Quỹ ACE

Hóng Berkshire Hathaway phiên bản VN, đây đủ mặt ace 3 miền thì hay quá, mình góp 1 chân 50tr . Mong ae nghiêm túc với dự án này kkk

2 Likes

ACE mình giúp nhau cùng lan toả nhé! Mong sớm quy tụ được nhiều ACE để cùng nhau hạn chế được tình trạng đu đỉnh, múa cung trăng, không còn bao dự định nhảy cầu…cùng nhau đầu tư bài bản!

2 Likes

Ok done , em gái xin góp 100 triệu ạ

4 Likes

Mems 247 máu nhỉ :laughing:

1 Likes

Hay! anh em đóng cổ phần ( có nhiều đóng nhiều, có ít đóng ít) thành lập công ty cổ phần đầu tư ACE capital, ko cần thuê văn phòng, bầu ban lãnh đạo và hệ thống hỗ trợ làm online, ko tốn chi phí văn phòng và các khoản chi phí phát sinh khác, làm thế sẽ đảm bảo quyền lợi cổ đông. Xin anh em cho biểu quyết.

1 Likes

Làm ăn manh mún. Thà lập cty, ace góp tiền hoặc cổ phiếu đang đầu tư, quy ra cổ phần, có chính quyền đảm bảo không chắc là chẳng ai dám làm thực thời buổi này

2 Likes

Nếu làm được mình gửi công ty quản lý quỹ số cổ phiếu trị giá 50triệu :slight_smile:

1 Likes

Em gửi 100tr done

1 Likes

Chúng ta cùng hướng tới niềm tin cùng nhau làm điều gì đó có ích và lớn lao. Đi cùng nhau để tiến xa hơn. Mình trân quý từng ý kiến đóng góp của ACE chứng sĩ. Thầy Quách Mạnh Hào bảo sẽ xem qua ý tưởng của Chúng Ta. Mong sao dự định sẽ sớm thành hiện thực.

2 Likes

Mình từ trước tới nay tự đầu tư, mình cũng tư vấn cho nhiều người lãi lớn. Tuy nhiên, không bao giờ góp quỹ vì hiệu quả đầu tư của mình tốt hơn quỹ. Hơn nữa, thị trường tài chính là dính rủi ro đạo đức nên quỹ không phải là lựa chọn của mình. Về cơ bản, quỹ là lựa chọn của những người ít kiến thức về đầu tư nhưng điểm quan trọng nhất là họ phải chọn được người quản lý quỹ có Lịch sử thành công và có đạo đức tốt.

Trên TTCK Việt Nam cũng có nhiều quỹ mà 2 quỹ niêm yết đầu tiên là VF1 và PF1 đều huy động vốn rất lớn nhưng cũng là nỗi xấu hổ của thị trường. Duy nhất có quỹ Vina Cap thì cũng tạm gọi có những thành tựu nhưng thành tự của họ ở OTC và BĐS chứ niêm yết thì cũng ngã ngựa như thường. Mình nói thế vì mình cũng biết rõ một số thương vụ ngã ngựa của Vina Cap trong thời gian làm chứng khoán.

3 Likes

F247 sẽ nổi lên với nhũng cua chip

Only có 1 bạn ở mekong capital giúp xây dựng danh mục
Mekông capital là quỹ đầu tư hiệu quả nhất vn, toàn ăn bằng lần như thế gioi đi động

1 Likes

Cần xác định rõ mục tiêu khi làm quỹ để mọi người hiểu
1, kiếm lời trong minh bạch và an toàn
2, có 1 bên đứng ra bảo lãnh không lỗ ( nếu quỹ dưới 10 tỷ only làm được )
3, mua 1 doanh nghiệp ngoài yếu tố deal tốt, dn tốt cần phải mua đủ số lượng lớn, > 10% vốn điều lệ để đưa người vào HDQT

3 Likes

Lấy tên là cùng thua lỗ capital ???

Cao nhân có cao kiến xin chỉ dạy. Ngõ hầu ACE được thêm hiểu biết, hạn chế rủi ro.

Dài quá, lồi họng quỹ

Mekong Cap và SSI giờ cũng ít giao dịch niêm yết, chủ yếu mua OTC sau đó đấy lên sàn, đấy giá, phân phối. Cách mua OTC của 2 quỹ này khá bá, định giá kỹ, trả cũng thấp. Họ mà chơi niêm yết thuần túy cũng không hiệu quả, may ra 1 chu kỳ tăng gom ít ở vùng đáy, có điều kiện thì đẩy để phân phối. Chính vì thế HCM, SSI, TLS và nhiều CTCK kể cả nhiều quỹ phải rút chạy và giảm bớt danh mục niêm yết sau cú đổ 2009. Trong số bọn CTCK đầu tư bán phải kể thằng VND, định giá và đẩy bài bản.

Giờ MMs chủ yếu săn Công ty làm ăn tốt, chưa niêm yết mà bản thân chủ doanh nghiệp không rõ về định giá và giá trị doanh nghiệp, sau đó đẩy lên sàn, đẩy giá ăn tiền chênh.

Quỹ cũng có nhiều quỹ làm cho nền kinh tế tốt lên, bên cạnh đó một số thằng cũng thuộc hàng thú điện tử, phá doanh nghiệp. Trong số đó có thể kể đến thằng FIT đã giết chết mấy công ty tốt như TSC, HAI, hoàn thành nhiệm vụ thôn tính, làm giá và giết chết 2 công ty nông dược đang sản xuất tốt, đóng góp cho nền kinh tế.

5 Likes

F0 mà rành quá @F0chungkhoan2020

1 Likes

Mình cũng hành nghề chứng khoán và biết thông tin trong nghề, giờ không hành nghề nữa nhưng số lượng AE trong nghề là nhân viên cũ, bạn cũ vẫn còn nhiều. Giờ chỉ đánh vui vui thôi nên gọi là F0.

2 Likes