Lập Quỹ ACE

Chúng ta nhà đầu tư nhỏ lẻ, phận chuồn cánh mỏng đã bao phen gió dập sóng vùi, vào sinh ra tử. Có lúc say ngất ngây men chiến thắng, biết bao lần ngậm đắng nuốt cay. Thiết nghĩ một cánh én chẳng làm nên mùa xuân, thiên hạ bao người tài cán, đức độ vô cùng. Tại hạ tài hèn sức kém những mong kêu gọi ACE cùng chung chí hướng, đồng lòng chung sức lập nên 1 quỹ đầu tư, tìm kiếm quân sư cùng nhau ra biển lớn. Những mong ACE chứng sĩ đóng góp ý kiến về ý tưởng này. Thân ái!

12 Likes

Hay, mỗi anh em đóng 10 tr trading, cuối năm offline nhi

3 Likes

Lấy tên là ACE capital :laughing:

2 Likes

Anh Only cầm cái đi , em theo 5 tr này haha

1 Likes

@Hoathan

Anh Em có nhiều góp nhiều ít góp ít, Anh Em nhất trí đồng thuận cao mình họp nhau nhé! Tại Hạ xin góp 1 tỏi!

3 Likes

Được chơi lớn thì chơi luôn. Ủy thác vào 1 công ty quản lý quỹ nhé. Để only xếp vụ này cho. Only góp 1 tỷ

3 Likes

@hoathan ra quy chế đi

Nhất là phần dầu tư NAV và bảo lãnh khoản NAV

Anh Em cùng đóng góp ý kiến, xây dựng quy chế rồi cùng tổng hợp lại luôn. Kỳ vọng vốn lớn chút để dễ thành đại sự. Đề nghị ACE tham gia có lý lịch tư pháp rõ ràng. Cùng soạn hợp đồng thoả thuận.

Mình nghĩ nên lập group Zalo thảo luận

1 Likes

Cái này phải Thông qua cong ty quản lý quỹ đấy. Không con cách nào khác
Vì nó thuộc ubck quản lý

Ko cần, để trên này cho minh bạch . Only sẽ làm việc với công ty quản lý quỹ nếu tổng tiền >10 tỷ

Phức tạp hơn mình nghĩ nhỉ! Ý tưởng cùng nhau xây dựng một quỹ, cùng thuyền trưởng kinh nghiệm và hoa tiêu tài giỏi. Only xây dựng quy trình, tư vấn luôn nhé. Hy vọng có nhiều Anh Em đồng hành. Mình nghĩ nếu khả thi, thuyết phục sẽ có nhiều ACE tham gia.

2 Likes

Cái này đơn giản ko có gì khó, chẳng quá nếu thực sự muốn thì only giúp. Only làm quỹ đầu tư 10 năm nay rồi nên hiểu. Làm gì phải cần đúng pháp chế kể cả cho dù đóng 1-2 triệu đi nữa

5 Likes

Hay nhé. Các bác triển khai đi. Mình đóng 1 tr vào quỹ. Sau đó ngồi chém gió cho vui. Các bác thấy vui tháng chích cho mình 1 triệu tiền công; cộng thêm chiết khấu hoa hồng. Đùng thôi; anh chị em f247 toàn siêu nhân có sạn trên sàn.
Mình thấy ý tưởng này hay đó. Tiếc là mình quen quay tay 1 mình, đến vk nhà cũng có biết mình có bao nhiêu trên thị trường chứng khoán đâu

2 Likes

Buồn cười nhất là Vk mình còn hỏi anh đầu tư ck à. Mình làm công tác nghiên cứu nên cứ nói anh post lên facebook mấy nghiên cứu chứ có chơi đâu :rofl:

1 Likes

Cứ thế này thì ra Tết tổ chức đại hội anh hùng, tổng kết theo quý. Quỹ đầu tư tốt hẳn sẽ có nhiều ACE tham gia.

1 Likes

Quả đúng ý mình nghĩ, chỉ mong sao quy tụ được nhiều ACE. Lương Sơn Bạt trước cũng quy tụ ít người sau lớn mạnh. Kết nghĩa vườn đào lúc đầu chỉ 3 người!

2 Likes

Mình nghĩ góp hàng thổi cơm chung; với mình thì tất cả cổ phiếu trên sàn cũng chỉ là cùng loài hoa tam giác mạch. Mình tồn tại trên ttck là nhờ vào Vnindex không phải là 1 cổ phiếu cụ thể; chẳng qua là ai cũng có một khoảng hoa riêng nên mình mới đầu tư một khoảng riêng để ngồi chơi; chứ mình tính thấy đầu cơ theo Vnindex có lợi gấp 8 lần khoảng đầu tư của mình

1 Likes