Lạy các anh làm thị trường trong sạch kiểu " Trong túi NDT sạch tiền"

, , , , , ,

Chứng khoán sống chết vì tin đồn mà. Đừng sợ bán tháo và nản lòng là ok. Có xuống thì có lên. Cứ kệ qua sóng gió TK lại dương ngay.

1 Likes

Tuyệt đối không cơ cấu mua đi bán lại. Kệ bà nó 1 tháng sau là đâu vào đó nha.

3 Likes

Giai đoạn thị trường nguy hiểm đừng nhảy nhót. Để yên là tốt nhất!

1 Likes

Đúng bác ạ! Trên forum chứng khoán cũng bao bác thề thốt chặt cái nọ cái kia (kể cả chặt đầu) để show sự quyết tâm cai chứng mà có ăn thua gì đâu, có bác thì thề xoá nick… mai index tăng lại cái là thay đổi 180 độ ngay ý mà, có khi lại còn mong sàn mở cửa full 365 ngày :joy:

Nay tôi hơi hèn tý là phải xoá app đi chơi chứ nếu xem giao dịch chắc cũng vật vã lắm. Danh mục tôi vẫn nguyên, lãi chưa thèm bán thì lỗ đừng hòng bán nhé. Kệ! ^^

2 Likes

Sợ hãi và hỗn loạn là để canh mua - thăng hoa mới canh bán bạn nhé.

Nice weekend!

3 Likes

Thấy loạn cào cào, trả biết đâu mà lần. Như con UDC của mình. Ta thì cứ bán, còn Tây thì cứ mua. NĐT ta dễ bị tâm lý quá . Bấm để xem chi tiết

Đúng bác, chiết khấu sâu lúc hoảng là cơ hội mua tích trữ nhưng cũng tuỳ thời điểm thôi, có những khúc tưởng chừng hoảng loạn giá rẻ mạt lắm rồi mà vài hôm sau vẫn còn rẻ hơn. Về cơ bản gặp những phiên tai nạn ko đỡ kịp như mấy hôm rồi thì cứ kiên nhẫn và kiên nhẫn hơn nữa (với cổ mình đã nghiên cứu, đã có cơ sở để giữ tiếp). Ông Phil Town ổng cũng mách cho rồi, mua và bán ko mang lại lợi nhuận, chỉ kiên nhẫn ngồi im mới mang lại lợi nhuận thôi. Kiên nhẫn chưa đủ thì cố kiên nhẫn tiếp… Muốn nhanh thì phải từ từ bác ạ! :sweat_smile::joy:

3 Likes

Không có ai có khả năng biết đâu là đỉnh và đâu là đáy, lòng tham " mua đúng đáy bán đúng đỉnh" luôn làm ta mất cơ hội.

Thế nên chấp nhận " mua vùng đáy - bán vùng đỉnh" là ok rồi, thế nên lúc hoảng sợ bán hoảng loạn không liên quan đến doanh nghiệp là vùng đáy, lúc thăng hoa quá mà không có thông tin quá tốt hỗ trợ là vùng đỉnh. luôn chấp nhận sai số 3-5%, đừng nghe mấy thằng ngu broker cứ âm là ôm lãi vài % chốt.

Cuối cùng " muốn ăn dày thì phải ôm dài - muốn ôm dài đừng xải margin" thị trường đã xác nhận uptrend thì xác suất ôm dài thua chỉ 10%.

4 Likes

Tăng suốt từ 3.2020 tới nay đã được gọi là dài chưa bác ơi?! Tăng cứ hold tight là ăn, giảm thì phải chờ nó xác nhận giảm mới tin, đến lúc tin nó giảm thì thương tích đầy mình rồi. Thực tế khó nhằn ^^

1 Likes

Mỗi cp đều có câu chuyện riêng của nó tùy theo từng ngành nữa bác ơi, đừng đem index ra so như z.

2 Likes

Bán ma lỗ quá thì đừng bán, cứ để đó thôi, đừng xem bảng hàng ngày, đừng đọc tin tưc tràn lan trên mạng để hạn chế ảnh hưởng tâm lí
Tập trung qua mảng khác, mảng CK cứ để đó

1 Likes

lúc này mà càng xả là càng lỗ, đã ôm tới giờ thi chấp nhận ôm lun

1 Likes

Không phải là ôm tới luôn kiểu gồng lỗ tiêu cực, thực ra những sự kiện gần đây khá phức tạp và vùng này gần như đã hấp thụ hết cái xấu (dù biết vẫn có thể mất thêm chút)

Ở vùng này nó có thể bật dạy chạy trả điểm mạnh như chưa hề có cuộc chia ly hoặc cũng có thể "nhún xuống " chút xíu.

Thế nên vùng này không phải là vùng bán, vùng này là vùng rải ra canh mua!!!

5 Likes

Tui cũng như bạn vậy, bắt mạnh sau vụ bán chui, rồi bị lỗ mạnh sau vụ AQ bi bắt, nhưng cứ giữ, lên 12.35 tôi bán bớt, hôm đầu tháng 4 về đáy tui lai ôm vào, từ đó đến nay ngày não bay vài %, nhìn vào bảng tui nản lắm, nhưng bán ra lỗ quá nhiều, ko cam tâm, nên tui quyết : TAO THEO MÀY TỚI CÙNG, XEM MÀY TỚI ĐÂU

1 Likes

Ở việt nam nó thế đó cụ ạ. Những bọn làm dịch vụ, ăn phế bao giờ cũng khoẻ. Những ai dùng cái đầu để đầu tư sinh lời trên cổ phiếu , thấy cổ tăng mạnh quá thì nó áp cho cái tư duy do làm giá, thỏi, bóng các kiểu để dìm đập, xỉ vả---->>> tư duy kiểu vậy thì suốt đời làm thuê, còn ai dám sáng tạo, ai dám nghĩ lớn—>>> VN còn lâu mới xuất hiện những bilgate, warren butffet hay Elol Must được.

2 Likes

Tui đã ôm mảng thép HSG, lúc nó giảm từ 30 xuống dần dần tới 5k, ngày nào cung thấy bay tiền, tui bỏ ko nhìn nó nưa nhưng cung ko bán, ko nản
Đến rồi bán ra với giá gần gấp đôi
hôm rồi tui cung ôm lai thép ở 37, hôm qua thấy nó nàm sàn 32.85. tui tính quất tiếp
Chứ cứ theo cái suy của một số kẻ : Phải chọn mã có uy tính để ko bi thao túng bởi vốn, tiềm năng này kia thi tui xin hỏi Thép HSG có uy tính ko, có tầm ko, nhưng sao hôm qua chi vi tin đồn ma bà con bán tháo về sàn, vây cái lập luận của tụi xúi giục la quá vớ vẩn

3 Likes

Mình cũng ko nói ai hay ai dở, nên thế này ko nên thế kia… bởi vì với TTCK thi hôm nay bạn đúng nhưng phiên hôm sau bạn đã có thể sai
Người hay có khi vẫn thua sặc máu, người chưa hay vẫn có thể lượm được lúa nhiều
Vấn đề vẫn là ở mình, đừng quá sớm tin vit tin gà để rồi mất đi kiên định ban đầu của mình

Nắn có vào hay ko :)). Ae k đánh bank thì bh đánh gì ae ơi. Nói chung loanh quanh lại đánh midcap thôi. Tiện đây pic mới của bác ae có thể hỏi tôi cp điểm mua bán ở đây nhé. Mượn nhà bác chủ

3 Likes

Welcome bác nhé, thời điểm này các cao thủ xuất hiện tư vấn cho anh em chứ đám " bốc cơ " nghe nó nói cười ẻ :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Tui theo bác Tng đây, hôm rồi cuối phiên đạp quá bác

2 Likes