LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

mua LDG

1 Likes

Ldg mà lãnh đạo không đàng hoàng thì cũng có ngày mất ghế

3 Likes
2 Likes

Báo mà viết như này thì phải nghĩ ngược lại các bác nhỉ?

1 Likes

Bản chất là đã mua.
Thêm động tác công bố nữa để bctc hết tù mù là đẹp.

1 Likes

Giá nào cho LDG của chúng ta?

1 Likes

Báo họ viết kệ họ ai tin thì tin ko thì thôi, mình cứ gom hàng thôi bác ạ

2 Likes

Cổ phiếu sinh ra trong sợ hãi, lớn lên trong nghi ngờ và chết đi bởi sự thỏa mãn. Nên cứ tù mù mới có cơ hội nhân nhiều lần TK. Còn khi cả làng đều biết khen ngon là ta lại phải chạy. Haha chân lý trong đầu tư CK

3 Likes

Có thể hiểu là Đặt cọc giữ chỗ thôi nhưng chưa bàn giao phần vốn cho nhau. Theo kế toán ở VN thì khi nào 2 bên ký biên bản bàn giao (giao và nhận chuyển nhượng) phần vốn thì mới coi là mua / bán xong phần vốn, lúc ấy mới chính thức thở thành Cty con và tài sản của Cty con xuất hiện trên báo cáo hợp nhất.

Việc bàn giao ở thời điểm nào có thể chỉ đơn giản phụ thuộc 2 bên muốn nó xảy ra ở thời điểm nào.

Còn về bản chất thì phải xem LDG đã nắm quyền kiểm soát các hoạt động của Hải Duy chưa. Quyền kiểm soát có thể hiểu là việc có đại diện của LDG trong Hội đồng quản trị / Ban Giám đốc mà các đại diện này có quyền thiết lập / thay đổi / chấm dứt các chính sách hoạt động của Hải Duy.

4 Likes

Ông Đỗ Anh Dũng và những lùm xùm tại các dự án Tân Hoàng Minh - CafeLand.Vn xử nốt chú này là bung nóc song 3 cổ đất!

5 Likes

Cũng không cần thiết, từ đầu đã xác định vậy rồi. Trừ phi lái chơi không đẹp thì ta sẽ xem xét mở top khác. Nhưng đúng là đợt này dòng tiền về cổ đất chọn lọc hơn, nên LDG cũng hút tiền ác, lượng T+ do vậy rất lớn.
Thị trường khó ăn hơn mà dòng tiền đến đi ào ạt như vậy cũng nên xem là điều tích cực cho LDG, dù có thể giá sẽ không move nhanh do T+

4 Likes

Test lại cản chéo bật, các anh đánh chuẩn kỹ thuật thế

5 Likes

Chẳng có cp nào là ko có T+ cả. Chỉ là ít hay nhiều thôi. Nó ít ,1 là cp không dc quan tâm, 2 là dc quan tâm nhưng giá trị lớn ko nhiều lực để vào. 3 là cổ đông chất lượng chiếm phần lớn, . LDG thì là dạng cp dc quan tâm, giá lại rẻ thì T+ còn nhiều. Khi nào nó như ceo ,dig thị giá khoảng 7,80k thì nó sẽ giảm thôi. Số còn lại là cổ đông chất lượng. Đu bám thì 40 đã rơi gần hết rồi

1 Likes

Thực tế LDG bây giời cũng đã cô đặc hơn trước cuối năm ngoái rất nhiều rồi . Còn t+ tấc nhiên cp nào chả có . Mà chắc chẵn là cp nào cũng cần t+ thì cp mới có thanh khoản . Nhưng nhiều khi người người trong đầu thì nghĩ dài hạn nhưng lúc nào cũng mong cầu cp mình cầm ngày nào cũng lên . Vô hình trung khi tt chỉnh thì đầu nghĩ dài tay bấm bán . Lại bất đắc dĩ chở thành lướt . Kết lại là 1 vì lòng tham kỳ vọng lớn nên chỉnh tý bán .2là không chịu khó tìm hiểu , đào bới xem mình mua gì kỳ vọng bao nhiêu. 3 giữa lý trí và sợ hãi thì sợ hãi luôn thắng nên bán . Thực sự 4 năm nay ai vào ck nếu đầu tư 1cty đủ đẹp thôi thì cung xx tk hết nhưng phải có lòng tin . Liệu mấy người làm đc hay nhẩy ra nhẩy vào thì kt bây h vẫn chưa x đc

3 Likes

Còn về hưng thịnh tt ck vn thì chắc chẵn ai có lòng tin đều ăn hết . Quan trọng là nghĩ lớn nhưng có làm lớn hay ko thôi . Cty tốt giá vốn dẻ mà mua nắm giữ . Khi đã tìm hiểu kỹ doanh nghiệp thì khi giảm mới là cơ hộp mua vào . Chứ đâu phải giá nào cũng mua . Còn về LDG mình thì mình nắm giữ

3 Likes

Còn nhà nước muốn làm trong sạch tt là tốt trong dài hạn cho tt ck và cho cả nền kinh tế . Để kêu gọi tổ chúc nc ngoài vào đầu tư dót vốn vào doanh nghiệp vn mình . Khi thị trường trong sạch hơn thì cũng là bảo vệ nhà đầu tư nhỏ lẻ chúng ta . Win&win . Chứ khi nói đầu tư ck mất nhà mất cửa nhảy cầu tự tử thì liệu có giữ đc mọi người ở lại hay ko . Tt tốt thì phải phát chuyển bền vững … Có gì sai các bác cao nhân chỉ giáo , đấy là ý kiến riêng của em

6 Likes

nên đừng hô hào Thánh chiến, cẩn thận bị bế đi hết đó. Không hô hào bơm thổi, không úp bô, đi lên từ thực chiến, chuyên nghiệp!

5 Likes

Doanh nghiệp nào đây?? HAG có phải ko??

4 Likes

Tôi thấy khả năng cao vì như kiểu bị xỏ mũi, hơi bị a cay nên phải làm quyết liệt :smiley:

2 Likes

Em bị dính 1 lần nhớ đời đây bác. Đợt đấy bán LDG qua AMD vs ROS. Sai lầm của tuổi trẻ phải trả giá -40% tài khoản

3 Likes