LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

cỡ như bác cũng nghe theo A7 thôi chứ trình của bác phân tích gì nổi con Ceo,trình của bác là ăn xổi a dua t+ ăn mấy phần trăm rồi out rồi chim lợn.trình của bác chắc ngoài đời cũng chưa có dc miếng đất cắm dùi

Bác cho em xin danh mục bác đang đầu tư để em theo với , xem thứ 2 nó xanh hay đỏ loè!

Thấy vẽ thì qua píc khác chơi.
Đeo bám suốt ngày chi cho mệt thế

1 Likes

Nói chung hôm nay em thấy rợp trời chim lợn cổ bđs!

Phân tích thì ko dc toàn đi chim lợn ko căn cứ chỉ biết hô,thôi tui comment với bác lần cuối vì bác cù nhầy quá,chim lợn càng đông càng nhiều thì ủn dít Ldg lên 3x nhanh thôi​:grinning::grinning:

Quỹ đất của DIG lớn gấp hơn chục lần LDG mà Quỹ đất của DIG đã gom từ hàng chục năm trước, giá vốn rẻ, pháp lý rõ ràng. Hiện tại vốn hoá của DIG mới gấp 10 lần LDG. Vậy thì cp của DIG vẫn đang rẻ hơn LDG

2 Likes

Bác lại quên số liệu, cổ phiếu của DIG lưu hành là gần 600tr cổ, còn LDG chỉ gần 300tr cổ ! Vậy LDG rẽ hơn nhiều mới chuẩn chứ !!!

1 Likes

Về quỹ đất & du an mình thấy LDg mạnh ko vấn đề gì, các dự án gặp pháp lí kéo dài nhiều năm đã gỡ đc. Mình chỉ băn khoăn nhất về lãnh đạo. Đất xanh rút nhưng ban bệ nó lằng nhằng đằng sau lắm (ông Hưng vừa rồi xả 3tr cổ cũng là đấu đá nội bộ). Nhưng mình có tin ban lãnh đạo moi bổ sung 1 ng mới có thể thay đổi cục diện. Ai xác nhận dc thông tin ko. Vấn đề lãnh đạo khai thông đx thì vô tư múc

3 Likes

Đất để đó khỏi cần bán,chờ bơm tiền nhân x lần bán luôn như L14

Có anh zai chym trên kia em yên tâm hẳn. Đi đâu cũng thấy khen mới khiếp.

1 Likes

Quỹ đất rộng nhưng tiền làm dự án đâu thì k nói mà làm xong các ông có được cho ăn không. Ban lãnh đạo vẫn là một yếu tố quan trọng khi không gắn liền với lợi ích của cổ đông.

1 Likes

đồng ý quan điểm của bác về lãnh đạo. Thật ra xoay tiền làm dự án thì vẫn có cách, như liên doanh hoặc 1 cổ đông chiến lược (như him lam - dig) tham gia vào. Còn lãnh đạo chia chác nhau ăn sân sau cho cổ đông nhỏ chết mới là vấn đề lớn, cái này thì khó kiểm định, tốt nhất là phải có nguồn tin nội bộ tin cậy xác minh. Mỗi người 1 tiêu chuẩn đầu tư, nếu chỉ đánh giá thuần tài sản và dự án thì giá hiện tại ldg quá tốt để vào.

3 Likes

CEO hàng lởm thì LDG đâu cần so làm gì :crazy_face:

1 Likes

Thứ 2 lại phi mút chỉ

2 Likes

Dig hdc trước khi phi lãnh đạo cũng xả như phá mả đó. Ông này chỉ thấy thầy nói mua là mua chả biết gì sao?. 3 tháng trc thầy cũng nói ceo ko ra gì đó. Nói chung có phán đằng giời. Chỉ có thị trg là luôn đúng. Ldg bjo chưa ngon đâu. Lên 4 5x nó mới ngon

2 Likes
1 Likes

Về với CEO nhà cụ đi, sang đây làm gì, khác nhau về tư tưởng khó nói chuyện lắm. Các chuyên gia báo đài media chả chửi DIG CEO là lùa gà bánh vẽ suốt ngày đấy thôi, mà thím 7 vẫn giảng kinh cho các con chiên ngoan đạo được thì tại sao những người khác lại k được quyền mơ về cổ phiếu của họ nhỉ. Quỹ đất CEO tuổi tý so với LDG. Mù cũng phải thấy lờ mờ chứ. Chứng khoán là sự kỳ vọng

2 Likes

Ra tin xả đỏ vs sàn từ giá 14 xong giờ phi cái lên nền 2x thì lôi chuyện lãnh đạo ra xả làm gì nữa bạn. Lãnh đạo Ldg thay đổi tầm nhìn đã thay máu cổ đông, cùng chờ xem.

Mình ko quan trọng cái giá 14 hay 2x bạn, nếu đã có kỳ vọng giá cuối thì vào tầm này chỉ là lời ít hay lời nhiều thôi. Mình nói vụ xả đó là 1 phần câu chuyện của nội bộ có vấn đề (vì mình có người quen biết ông Hưng confirm vụ này). Nếu về cơ bản lãnh đạo ko có gì thay đổi thì trần/sàn vài phiên chả ý nghĩa gì. Ngoài ra mình có tin 1 cổ đông mới vào ban lãnh đạo có thể làm thay đổi tình hình ldg, nên muốn hỏi anh em ai có nguồn tin thì xác nhận thôi.
PS: mình đã ôm DIG, đang giữ tiền để ôm thêm CEO hoặc LDG, nên cần thêm thông tin là vì vậy.

4 Likes

Cảm ơn bạn @Hien12345 đã chia sẽ thông tin hữu ích về LDG, Cảm ơn Tiến sĩ Minh Khang, pháp lý về đất đã xong làm thôi, Lãnh đạo LDG giờ đã khác, thay đổi để phát triển !. LDG thứ 2 phi ngay và luôn !