LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Nghiên cứu , đề xuất thôi còn ban hành thực hiện chắc 20 năm nữa :)))

1 Likes

dự án ldg sky,riverside lãi sau thuế 4-5 ngàn tỷ mà bác nói vẽ hả?phát hành trái phiếu có 1000 tỷ mà bác nói vẻ hả?quỹ đất vẫn dc âm thầm gom lên hơn 1000hecta mà bác nói vẻ hả?còn chưa tính ldg chưa công bố cổ đông chiến lược như Dig có Himlam ấy,riêng 3 dự án Grand thì có 2 cái đã có giấy phép xây dựng còn cái miền bắc cũng nhanh thôi,nói sơ sơ ấy thôi chứ mọi thứ rõ ràng hết nó phi lên 100k liền lun.Bác cứ chim lợn thoải mái càng chim lợn thì nó càng lên thôi dòng tiền thông minh nó phải đi trước,nhìn thấy cái thiên hạ ko thấy

1 Likes

Cả nền kt đang sắp chết kia kìa, thế giới bơm tiền ồ ạt, việc cấp bách là bơm tiền cứu nền kt mà VN còn nghiên cứu chán chưa quyết định được, vậy những đề xuất này còn nâng lên hạ xuống vài năm cũng chưa quyết định được nhá! Mơ…

Thằng này mặt lỳ như đít ! Suốt ngày chim, bán rồi chốt rồi đừng mong cove giá rẽ, t+ vậy lượng đi cho nước nó trong!

LDG ngon vậy ko múc ! Đi mà múc mấy cổ gãy trend tăng như HPG SSI hay VPB ba con điển hình của nhóm nghành rồi chôn vốn, cutloss từ từ đến bẹn nhé !

Tin này lâu rồi bác , xả xong nó phi đấy …

haha,có chim lợn cầu tiềm năng ủn đít ldg lên 3x đây,chim lợn miệt mài,thằng nào bên đất trả thằng nào ko nợ mà mấy con ngân hàng cứ thích cho nó Vay Tiền mới chết chớ:smiley::smiley:

Chim mạnh vào cu broker vndirect :grinning::grinning::grinning:

Đúng là điểm yếu của LDG là cổ phiếu không cô đặc và quá khứ vài dự án có phốt (BDS thằng nào chả có phốt).
Nhưng năm 2020 đến nay nếu đọc bctc thì rõ ràng cty đang bỏ tiền trước rất nhiều vào các dự án và đất, hợp tác với nhiều bên, chứ k phải bánh vẽ. Đó là lý do tại sao nhìn doanh thu 2020 của LDG lại thấp như vậy, chỉ từ quý 3/2021 mới do lợi nhuận khả quan lại nhưng khả năng cao k bằng 2019. T tin là từ 2022 là lợi nhuận sẽ bùng nổ.

Nói thiệt trình của bác ko đủ sức chim lợn đâu,haha chim mãi dnghiep ko dc qua chim lãnh đạo còn đưa ba cái câu chuyện cũ rích,dxg nó thoái ldg rồi nên nó mới bay dc đó,còn lên mạnh nữa,bác cứ chim thoải mái đi chim càng mạnh lên càng mạnh,cầu tiềm năng tốt​:grinning::grinning:

LDG tôi k cầm nhưng nhìn thấy gd 10tr cổ sàn xúc còn dư mua thì a e sợ gì nhỉ :smiley:

1 Likes

LDG từ 6.x lên 20.x thì cũng tăng gần 400% rồi. Mà quỹ đất của DIG là 12.000ha toàn đất ven Tp lớn như HCM, Hà Nội, Vũng Tàu (sắp tới thêm 2000ha ở Hà Nội do được tham gia làm đường vành đai 4 Hà Nội + Thanh Hoá 1000 ha mặt biển + 1600ha mặt biển Quảng Bình + Đất Vĩnh Yên GĐ2, đất Hà Nam…) mà quỹ đất của LDG có 1.200ha thì làm sao so được với Khủng Long DIG được. Hơn nữa dự án của LDG tại Hạ Long còn chưa xong thủ tục pháp lý còn CEO nó đang bán biệt thự ầm tại Vân Đồn nên bạn so sánh qua khập khiễng. Mình cũng đang cầm cp của LDG và của DIG nhưng nói gì phải đúng cho ae hiểu.

1200 hecta bác tưởng ít ah?bơm tiền đất tự nhiên nó x3 cả,quỹ đất Ldg nó nằm trong top 5 dn bds trên sàn chứ ko ít đâu với vốn hoá 4000k tỷ là thấp so với quỹ đất của nó

DIG chủ tịch toàn gom thêm cp chưa bán ra cổ nào bạn nhé

1 Likes

thế bác đầu tư Ceo bác thử nói dự án ở Hạ Long ceo dthu/lợinhuan bao nhiêu?bác thử phân tích để e xem bác là ndt chân chính coi nào

Mình cũng k đồng tình việc so sánh với CEO :smiley: Chỉ đánh giá LDG trung hạn đạt 10k-15k vốn hóa.
Còn DIG và CEO có thể vốn hóa gấp rưỡi bây giờ. Tính vo thì LDG = 2/3 CEO = 1/5 DIG về vốn hóa (So sánh về vốn hóa thôi, có mấy bác cứ so sánh giá cổ phiếu em bùn cười quá)

1 Likes

Có điều LDG vốn hóa hiện tại có 4k tỷ thôi. Thực ra là cũng đang thấp so với mấy ông BDS khác nếu xét về quỹ đất.

Có chim lợn thì yên tâm rồi!

Thơ dại của bác đây,chim mạnh vào bác​:grinning::grinning::grinning:
dự án ldg sky,riverside lãi sau thuế 4-5 ngàn tỷ mà bác nói vẽ hả?phát hành trái phiếu có 1000 tỷ mà bác nói vẻ hả?quỹ đất vẫn dc âm thầm gom lên hơn 1000hecta mà bác nói vẻ hả?còn chưa tính ldg chưa công bố cổ đông chiến lược như Dig có Himlam ấy,riêng 3 dự án Grand thì có 2 cái đã có giấy phép xây dựng còn cái miền bắc cũng nhanh thôi,nói sơ sơ ấy thôi chứ mọi thứ rõ ràng hết nó phi lên 100k liền lun.Bác cứ chim lợn thoải mái càng chim lợn thì nó càng lên thôi dòng tiền thông minh nó phải đi trước,nhìn thấy cái thiên hạ ko thấy