LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Mình nghĩ đợt sau Tết LDG sẽ nhanh về vùng 2x và tích lũy vùng 21-25 lấy sức vượt 29 lên vùng 3x!
Ngày cuối năm ra Kết quả kinh doanh một số Cty bđs khá tốt có lãi mạnh từ quí 4 như LDG, CEO.
Sau Tết dòng tiền được bơm mạnh, ngầm vào bđs phải đến quí 2. Cổ cánh thì chạy trước, Nên sau Tết dòng bđs sẽ trở lại làm leader và LDG và CEO sẽ là minh chủ tam sòng !!!

2 Likes

Với tình hình thị trường thế này thì đồng ý với bác ! Hihi

Mình nghĩ CEO quá cao rồi bác
Từ 7.x -8.x phi vèo lên 100 rồi giờ hinh như 6x
Tương lai tốt nhưng tương lai luôn bất định mà thị giá thì đã phi thẳng lên cung trăng rồi nên càng khó đoán định hơn bác ơi

• Thị trường ai biết trước được, em nói thẳng kể cả lái cũng kẹp 1 đống hàng giá cao; có 2 phiên khởi nghĩa 34tr cp và 26tr cp; toàn tay to mua, sau đó cp giảm sàn liên tục, khẳng định tay to những phiên đó vẫn chưa thoát được.
  • Nên chỉ phân tích giá trị dn còn tăng giảm thế nào ai biết được, bit được đã siêu giàu rồi
2 Likes

Mình luôn ủng hộ LDG và luôn mong em nó gia nhập nhóm các cp tầm trung KDH, NLG, DXG …

Cổ phiếu đầu tư nhưng dòng tiền nhỏ lẻ nhiều quá thì nó thành đầu cơ . Các ông định giá dn bao nhiêu thì tới giá đó các ông bán , nhìn bảng điện làm méo gì rồi cóng :)))

1 Likes

Cuối Q1 mới bơm $. Tức là sang tháng 2 mới có cơ hội tăng (TTCK thường đi trước 1 tháng). Hiện LDG đã điều chỉnh xong và sẽ trùng thông tin bơm $. Hi vọng sang năm mới LDG sẽ là cp sáng nhất họ BDS và gia sẽ như các cp BDS : CEO, HDG, SJS, NLG…

3 Likes

Hi cả nhà! Mình là tay mới Ldg. Hôm nay đu được ít sàn. Phiên cuối Atc vừa vào giá Trần 43k và Atc. Hi vọng được chia vui Năm mới cùng cả nhà!

3 Likes

Sang năm mới mua thêm 10.000 cp nữa

2 Likes

2022 là thiên thời của LDG

1 Likes

• Đọc qua bctc của CEO thấy có gì là lạ, tin đồn CEO bán được ~1000 căn biệt thự ở vân đồn giá ~10 tỷ/1 căn mà khoản khách hàng trả tiền trước không thay đổi nhiều, doanh thu quí 4 cũng tăng ko đáng kể; tổng tài sản ~7000 tỷ xấp xỉ tổng tài sản 6700 tỷ của LDG.
  • Vay lãi ngân hàng và phát hành trái phiếu của CEO ~1800 tỷ; trong khi của LDG ~1000 tỷ.
  • Vậy cổ đông LDG tự tin nắm giữ thôi
2 Likes

Viva Giang Điền giá cao bằng 6 lần so với thời điểm mở bán, hỏi dò cò ở đấy có đất bán không họ bảo làm gì có ai bán mà mua. Pháp lý ở đây ok rồi, và mới bán được một ít trước đây thôi. Vậy nên hàng tồn kho ở đây nhiều và giá thị trường đã cao hơn rất nhiều. Tôi có nhờ người bạn thăm dò và thông tin đến anh em. Bệnh của LDG là thiếu tiền thôi còn đất cát vô biên. Viva Giang Điền thì to thứ 2 ở Đồng Nai rồi và đã được cầm để làm mấy dự án khác ở sg

3 Likes

Tất cả chỉ dọn đường cho kế hoạch vĩ mô này, chỉnh bất động sản trong ngắn hạn , phục vụ mục tiêu dài hạn là kiềm chế lạm phát khi các gói kích thích được giải ngân

trong lúc nó chỉnh thì tranh thủ mua nào =))

1 Likes

LDG siêu cổ 2022
link trao đôi về LDG

Thấy anh em Tết nhất vẫn rất tích cực post bình luận, nên cũng góp 1 bài đọc nhân dịp Xuân về.
Nó cho thấy cái tâm lý người Việt vẫn vậy, chỉ vì tham muốn mua rẻ hơn mà không coi trọng sức lao động của đồng bào mình.
Tôi tôn trọng quyết định huỷ cây của chủ nhà vườn, cũng như việc người Nhật đổ hàng xuống biển chứ không bán rẻ. Hàng hoa không tồn kho được mà còn vậy, đây ta nắm đất đai, để cả 100 năm cho thế hệ con cháu mà sao nỡ coi rẻ?
Cổ đông LDG sang năm con Hổ cũng nên giữ hào khí ấy, thà ngủ 3 năm để thấy cảnh x3 x5, chứ quyết không bán rẻ.
P/s: nói thật là tổ chức cũng cho anh em phân tích sục sạo hết mấy sàn rồi, tìm được cổ cơ bản, cổ giá trị có tiềm năng x3 x5 trong 3 năm tới có mà đốt đuốc ban ngày :smiley:
Nếu có thể, các bạn hãy bỏ tiền mua càng nhiều hoa, đào, quất càng tốt ủng hộ đồng bào mình. Đem niềm vui ngày Tết đến cho nhiều người nghèo khổ, cổ đông LDG sẽ có một năm Hổ mọc thêm cánh!

13 Likes

Hay! Ủng hộ bác

1 Likes
  • Đồng quan điểm của bác, nông dân mình vất vả quá. Nhìn bác nông dân gánh bán mớ rau có 3k, 5k vất vả quá; bánh cả gánh lãi được 100k hay 200k.
  • Nhưng là thị trg, cũng ko bit làm sao, cũng chỉ mong xã hội thay đổi để cuộc sống mọi ng đỡ vất vả :slight_smile:
5 Likes

Không biết services đã mua đủ LDG cho tổ chức chưa nhi? Ttckvn này tổ chức đặt hàng qua ctck và ctck rất hay ép nhỏ lẻ thái hoá để mua ăn chênh lệch cho nhiều