LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Có chuyện này luôn hã bác

Xưa giờ rồi bác ơi…hihi

Còn việc tổ chức mua LDG thì trong pic này có vài bác đề cập, thực hư ra sao thì mình khg sure nhé

lại phải múc tiếp ah các bác…

Khi các gói kích cầu hàng triệu tỷ được bơm mạnh vào nền kinh tế, khi đó dòng tiền điên loạn chảy vào bđs thì cổ LDG phi mút chỉ

1 Likes

Táo Quân 2022 phán thế

Loạt phát ngôn “chất như nước cất” chỉ có ở Táo Quân 2022: “Muốn có thị trường chứng khoán sôi động thì phải có ‘cá mập’ lùa gà vào chuồng!”

Vật thì anh lái cho dùm em 9,999 cây ce luôn cho đẹp để khai xuân anh nhé! Hihi

Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.
Cung kính mời nhau chén rượu nồng.
Chúc mừng năm đến, tiễn năm xong.
Tân niên phúc lộc khơi vừa dạ.
Xuân mới tài danh khởi thỏa lòng.
Vạn chuyện lo toan thay đổi hết.
Sự gì bế tắc thảy hanh thông.
Như anh, như chị, bằng bè bạn.
Ý nguyện, duyên lành, đẹp ước mong.

Chúc toàn thể ACE và gia đình năm mới an khang thịnh vượng.

12 Likes
7 Likes

Chúc cổ đông LDG một năm mới 2022 thắng toàn tập, viết nên thiên hùng ca: Long Hổ tranh hùng!

DragonvsTiger

15 Likes

Tham khảo nhé bà con

Screenshot_20220202-154835_Zalo

2 Likes

Năm Nhâm Dần thì thế và lực của VN đã nâng lên tầm cao mới. Mặc dù đang dịch bệnh nhưng mỗi người dân đã chủ động hơn và không còn quá hoảng sợ trước con COVID. Một loạt các hiêp định thương mại với các nước, các vùng đã được thông qua. Tinh thần ngày mùng 1 tết thì quá tốt (bóng đá thì thắng đậm). Các biện pháp hỗ trợ doanh nghiệp và ngưòi dân đã được thông qua và áp dụng vào cuộc sống ngay trong năm Nhâm Dần. Câu chuyện trong các mâm cơm ngày tết là đất và đất tăng. Năm con Trâu sóng BĐS đã khá tốt thì năm Nhâm Dần con sóng BĐS sẽ còn bất ngờ hơn. Việc nhiều cp BĐS đã đc điều chỉnh về các ngưỡng hỗ trợ khá tốt để chuẩn bị cho sức bật tăng trong năm Nhâm Dần. Năm mới chúc các bác đã có LDG sẽ cưỡi sóng gấp x2 x3 ,các bác đang chốt lãi năm trước và các bác đang khoản tiền nhàn rỗi sẽ bắt đầu giải ngân để cùng LDG tiến tới các mốc mới 4x 7x …1xx.

2 Likes

Cơ hội làm giàu có lẽ 100 năm mới vó một lần đang ở trước mắt. Các DA BĐS ven các thành phố lớn (đặc biệt HN và HCM) sẽ có mức tăng mạnh khi các đường vành đai đc triển khai trong năm Nhâm Dần. Còn vài hôm nữa là bắt đầu các con sóng CE dài. Năm mới thắng lợi mới và tiến tới giàu sang phú quí.

1 Likes

Bà con LDG mới hứng trận mưa sàn liên tục, rất hhiều người theo LDG dùng margin thua lỗ nát TK rồi, LDG là cp cho margin tương đối . Nên giờ bà con rất sợ và thận trọng với LDG rồi bác ơi

Thị trường tăng, các cp bđs khác tăng lại , duy chỉ có LDG vẫn bị lôi ra đạp sàn không thương tiếc! Ngay trước ngày nghĩ tết vẫn bị đạp sàn quyết liệt …và chỉ hồi lại khi cả thị trường bull mạnh , các em khác up mạnh…tính ra LDG yếu hơn thị trường chung nhiều nhỉ

ldg tốt quá
anh em vào room

Em cảm thấy ldg bị đạp mạnh thế là có ý đồ, ldg ko phải dn rỗng. Sàn nhưng mỗi phiên vẫn hút hết hơn 10tr cổ. Em đã thử đặt bán sàn một ít và khớp khá nhanh. Phiên cuối em đã mua lại đủ. Nhiều tin tốt đã ra, bđs dự cũng sẽ tăng tiếp, dịch bệnh 2n qua nhiều đồn đoán bb bđs sẽ vỡ nhưng thực tế giá chưa hề giảm. Gói phục hồi kte cũng đã thông qua, có thể chậm nhưng em tin ldg sẽ tăng tốc sớm.

2 Likes

Các bác muốn mua thì nên quan sát cẩn thận chứ BB cố tình đạp kinh quá, mấy ngày gần tết cứ đạp sàn liên tục, thật quá đáng

1 Likes

Các ông cứ tham giá trên f247 chứ đừng vào cái hội nhóm trên z a l o nhé. Tôi tham gia tích cực mà nó đạp ra. Bọn lái trá hình đấy

5 Likes

Đúng đó bác ơi! Ủng hộ bác

Trích: "Tại Đại hội cổ đông thường niên 2020 của Công ty cổ phần Đầu tư LDG chiều 18/6, Chủ tịch HĐQT Nguyễn Khánh Hưng chia sẻ, doanh nghiệp đang triển khai 5 dự án chiến lược sẽ mang về dòng tiền tốt cho công ty trong nửa thập niên tới và LDG River là một trong số đó.

LDG mua lại 99,9% cổ phần của Công ty cổ phần Bất động sản Hiệp Phúc, pháp nhân sở hữu dự án LDG River. Trước đó, Quốc Cường Gia Lai từng sở hữu 90% cổ phần tại Hiệp Phúc với giá trị 626 tỷ đồng nhưng từ quý IV/2019, công ty mẹ đã thoái 56% vốn, thu về gần 390 tỷ đồng.

Ông Hưng cho biết, dự án vừa nhận chuyển nhượng LDG River gồm 5 block nhà, sẽ cung cấp cho thị trường TP HCM 2.000 căn hộ. Công ty đang triển khai xây dựng nhà mẫu, sẵn sàng bán hàng vì các chủ đầu tư trước đã xây xong cọc, móng và gần xong tầng hầm.

Theo đánh giá của chủ đầu tư mới, năm 2019, giá bán của dự án này được hoạch định chỉ vào khoảng 32 triệu đồng mỗi m2 đã bao gồm thuế giá trị gia tăng (VAT), tương ứng lợi nhuận mang lại 1.000 tỷ đồng. Sang năm 2020, trước diễn biến thị trường bất động sản đã thiết lập mặt bằng giá mới, LDG dự kiến bán hàng vào tháng 11 với mức giá 40 triệu đồng mỗi m2, ước tính có thể mang lại lợi nhuận trên 1.500 tỷ đồng."

==> giá bán thực tế của dự án LDG River trong năm 2022 sẽ vào khoảng 55 triệu mỗi mét vuông. LDG thâu tóm dự án LDG River chỉ hết khoảng 626 tỷ nhưng dự án này dự kiến đem về lợi nhuận tới 3000 tỷ cho LDG. Một cú thâu tóm quá hời vì giá đất đã tăng phi mã kể từ sau thương vụ thâu tóm này.

Link: LDG thâu tóm dự án nghìn tỷ của Quốc Cường Gia Lai

5 Likes