LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

CEO tiềm năng không bằng LDG mà vốn hóa gấp 4-5 lần là rất vô lý, chủ tịch LDG là người có tâm có tầm và quen biết nhiều đại gia bất động sản. Trong khi lãnh đạo CEO tào lao lắm

T ôm giá 20.x đây các cụ

1 Likes

Đã đến lúc bình tâm trở lại.
Để tạo ra một ngọn sóng cao trót vót em nghĩ lái cũng phải mất rất nhiều tiền và thời gian. Khi con sóng xẹp chắc chẳn phải mất thời gian dài để tích lũy và tái tạo năng lượng tạo cho con sóng tiếp theo.
LDG có thể tạm coi là cổ cơ bản trong thời gian tới, vĩ mô, vi mô, thiên thời gì cũng cần có thời gian.
Bác nào vào LDG mong nó vút cao thì nên suy nghĩ lại, vì khi không đạt được kỳ vọng trong thời gian ngắn bản năng chúng ta dễ bực tức thậm chí uất hận, những cảm xúc tiêu cực thế sẽ dẫn đến hành động sai lầm.

2 Likes

không dám mơ cao năm nay vốn hóa LDG đạt 10k tỷ là hoàn toàn khả thi tương đương giá 42k/cp

1 Likes

21,5 chào cụ

1 Likes

DIG và CEO giảm sàn ảnh hưởng đến tâm lí nhà đầu tư nắm giữ các cp khác nữa; DIG mục tiêu 5 năm nữa lợi nhuận sau thuế ~13k tỷ trong khi vốn hóa hiện tại của DIG ~50k tỷ rõ ràng so với LDG thì mua LDG quá an tâm, mua LDG trong 3 năm nữa lợi nhuận sau thuế của cty LDG thu về từ bán hàng cung cấp dịch vụ đã hơn vốn hóa hiện tại của LDG rồi

3 Likes

Mới nhập thêm kho, đơn thuần chỉ 3 dự án lợi nhuận đã bằng vốn hoá hiện tại của công ty,13 dự án còn lại thì tính sao đây nhỉ, riêng em thì nhập kho !

3 Likes

25.5 chào các cụ

3 Likes

thật may mắn khi LDG ko nằm trông hệ sinh thái A7 :slight_smile:

3 Likes

có ai nhận định nó về 12-14 ấy chứ

1 Likes

Thế thì bạn chưa hiểu tầm của lãnh đạo CEO. Họ cũng là những ng rất tài và khá đàng hoàng. Mặc dù mình hiện ko còn giữ CEO nhưng rất đánh giá cao lãnh đạo CEO. Đặc biệt các cty tư nhân mà họ chèo lái cty qui mô vốn hóa hàng 1xxx ty thì họ đều là ng rất giỏi và rất tâm huyết.

Đất ĐN lại bắt đầu nóng vì sân bay Long Thành rồi kìa bác

2 Likes

https://baochinhphu.vn/print/xay-dung-san-bay-long-thanh-thay-doi-tu-duy-cach-lam-xung-tam-du-an-trong-diem-quoc-gia-102220206121130896.htm?fbclid=IwAR0Gz5VmLW8IbyWzZuz4-I3V2VzM7LyzY9a-8tckPH01xeviS6qpwBVlwtI

Còn với LDG mình cứ dựa theo tình hình sx, sự yêu quí của NĐT để kiếm $ thôi. Nếu KLGD hôm nay ~10tr thì sẽ ổn hơn cho các phiên sắp tới. Chuyện sẽ nhiều bác chờ 2x chốt lãi (cắt lỗ) thì ko có gì lạ khi tất cả các cp BĐS đang bị ép sàn hàng loạt gây hiệu ứng run tay

1 Likes

LDG nó bị ảnh hưởng chút thôi chứ vốn hóa 3700 tỷ là quá hấp dẫn để đầu tư đúng nghĩa rồi. DIG có lúc vốn hóa lên tới 66k tỷ thì giảm là đương nhiên khi mà lợi nhuận 5 năm tới chỉ tầm 13k tỷ

1 Likes

Màu đỏ tạo cho cái chân dài ra để cuối phiên đóng trần. Lộ bài chút cho các bác bán mạnh và càng sàng càng tốt

1 Likes

Nhiều bác buồn cười nhỉ thấy những công ty khác giảm khi giá đã tăng vượt xa giá trị cũng vác LDG ra bán bất chấp trong khi LDG là công ty bất động sản vốn hóa bé tí chỉ mới 3700 tỷ mà dự án rõ là ngon và thực tế. LDG là cổ phiếu bất động sản duy nhất KHÔNG BƠM THỔI mà làm thật ăn thật với vốn hóa 3700 tỷ

2 Likes

nhìn LDG đợt này lên bền vững tích lũy mà vui

Nay cả dòng bđs đỏ loét hết cả để LDG đứng lên lead dòng tỏa sáng

Tầm này bán để làm gì ! Mấy em 5x, 6x bán, LDG 1x cũng bán thì thua!