LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bác úp bô check tin nhắn của e với dc ko ạ

LDG sao lại lên dữ vậy các bác?

không chỉ LDG, dòng tiền đang phân hoá và tập trung chỉ vào một số cổ phiếu BDS có quỹ đất và các dự án đang triển khai ở 2 trung tâm lớn HN-SG. Các thứ râu ria đếm cua sẽ bị xả mạnh để thu tiền mặt về phòng ngừa rủi ro. Các DN chỉ tập trung cho phân khúc bds nghỉ dưỡng vùng biển, các dự án kiểu “đánh bắt xa bờ” sẽ sớm nhận những kết cục bi thảm trong đợt chỉnh huấn tới đây.

4 Likes

Cảm ơn các phân tích của bác. Mọi người đã được học hỏi và vững tin về LDG.

Các bác bán có mấy trường hợp sau: TH1 lỗ quá (do không cắt đc lỗ); TH2 đã tính đc giá trị của cp; TH3 mất phương hướng nên giảm tỷ trọng (ôm nhiều cp BĐS mà các cp này đều đang rơi mạnh). Quả là kiếm tiền trên TTCK ko hề dễ chút nào. Thế mà nhiều bác vẫn mơ kiếm x2 x3 TK.

1 Likes

Lâu không thấy cái ông có avatar hình quả trứng vào chim lợn nhỉ :rofl:

bác upbo mua thì khen mà bán xong thì chê ấy mà kakaka

1 Likes

Gabayvision đúng ko bác :joy:

Đau nhất bác nào bán LDG để gồng lỗ cho các cp BĐS khác. Như thế gọi là lỗ gấp 2.

2 Likes

bác này chuẩn đấy. Đến thời của công ty bđs vốn hóa còn dưới 10k tỷ mà quỹ đất nhiều như LDG. Vốn hóa LDG 3800 tỷ còn thấp hơn lợi nhuận 1-2 dự án thì quá hấp dẫn để đầu tư đúng nghĩa

1 Likes

E chỉ còn 2 giá nữa là về bờ. Hihi

Bác mua giá mấy đó ạ. E mua 20.x đây

Cùng chung TT đỏ thì đã có KLGD~2tr. Như hôm qua cả ngày chưa đc 2tr. Liệu hôm nay ~10tr?

1 Likes

19.x khoảng 2 phiên Trần nữa nhưng e cũng chả sợ. Tầm này bds nó bị diệu lắm. Cứ giữ giá quanh vùng này là đẹp. Nửa cuối năm nó phi lại tít mù

E chưa dám vào xem cơ, đang màu gì đó bác huhu

1 Likes

Cứ tím rồi xanh. Chưa sang đỏ. Mặc kệ đi bác. Cuối năm bác bật lên sẽ thấy CE tít mù. Chứ giờ cứ lình xình khó chịu lắm

E ko coi mà, ko dám coi luôn, e toàn chiều tối hết giờ e mới vào xem

1 Likes

CEO không bằng LDG mà vốn hóa gấp 5 lần. Quá vô lý

1 Likes
  • Cứ ôm LDG cho nó chắc; toàn các dự án nhà ở thiết thực, nhu cầu mua để ở nhiều. xây chung cư ở thủ đức, dĩ an, nền đất cạnh khu công nghiệp ở đồng nai, giá cứ 2 tỷ đến 3 tỷ bán cho dễ, chứ biệt thự ven biển toàn vài chục tỷ mấy ai thừa tiền mà mua căn nhà thứ 2 nhiều vậy. Bỏ ra vài chục tỷ mua biệt thự ven biển để cả năm ở vài ngày, cho thuê lại thì chỉ cho thuê được mùa du lịch, những tháng còn lại để không. VN mình chưa giàu như vậy đâu.
2 Likes

Không gì là vô lý. Rất có lý đó. Mỗi cp sẽ có giai đoạn, phụ thuộc hoàn cảnh lịch sử. Chuyện CEO, DIG, … đều có câu chyện của nó. Cái vô lý nhưng rất có lý thế tạo cho TTCK điều hấp dẫn. Cũng đến lúc nào đó LDG 1xx thì cũng đâu có vô lý :wink: