LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

các bác có đê ý dòng xây dựng như FCN, HBC cũng bị ép sàn không, em vẫn chưa giải thích được vì sao nó sàn, đồng ý bds giá ảo hay gì gì đó làm nđt sợ nhưng ngành xây dựng em thấy ngon chứ nhưng bán như điên vậy, không hiểu nổi

Cảm ơn bác đã chia sẽ nhé thanks bác

Đó là ý chỉ của thượng tầng.
Họ đã định hướng sang nhóm ngành khác rồi nhưng mà mọi người cứ nhao vào theo lời hiệu triệu toàn dân kháng chiến.
Kháng thế nào được, một bên là tiền + quyền, một bên là toàn dân ô hợp gặp nhau, cp phiếu tăng thì tung hô vạn tuế, cổ phiếu giảm là chạy loạn cào cào chốt lãi.
Nó còn chỉnh tiếp cho đến khi mọi người quên hết thiên thời, đất thời, chủ động quay về làm ăn + chọn bạn tốt mà chơi.

• Cái này có gì bất thường đâu bác, thị trường liên thông nhau mà, nhà đầu tư cuối năm 2021 đầu tư nhóm bđs rất nhiều người sở hữu DIG kèm theo LDG, SCR, FLC,… nên DIG giảm họ có xu hướng bán cp khác để giữ leader của ngành là DIG là chuyện bình thường.
  • Còn vấn đề tâm lí thông thường, khi DIG giảm liên tục tự nhiên nhiều nđt nghĩ chắc bđs ko tốt nên DIG mới giảm vậy nên cả nhóm bđs sẽ ko tốt và bị bán theo; chưa kể nhiều cp bđs tăng giá do đang định giá theo quĩ đất giống DIG, khi thị trường nhận ra định giá theo quĩ đất kiểu DIG ko còn hợp lí thì các cp định giá theo kiểu DIG giảm theo là bình thường
  • Theo em nếu DIG giảm sàn liên tục vài phiên nữa, các cp bđs # ko giảm sàn theo sẽ thoát ảnh hưởng tâm lí từ DIG
  • Mặt khác trước đó bác heihei đã nói, khả năng DIG bị hệ thống đập về giá mà SBS đã nhận định rất cao để chứng minh cho A7 thấy các cty chứng khoán định giá hợp lí chứ ko phải A7 định giá đúng
1 Likes

4 Likes

chắc chắn A7 nó không chủ đích úp bô các nhà đầu tư đâu, mà nó có kế hoạch lớn hơn nhiều, không phải thằng A7 ngang bướng mà nó quá tham lam…điên cuồng lập hàng trăm nick ảo hàng ngày lê khắp các diễn đàn để lùa các nhà đầu tư mục đích đẩy giá lên cao để tháng 3 này ipo LFI…đấy mới là mục đích chính, nhưng bọn nó bị ảo tưởng sức mạnh, vì thấy nhiều nhà đầu tư nịnh nọt tâng bốc, nhưng bọn nó không hiểu riêng cổ DIG CEO có nhiều tay to,đội lái khủng họ mới là người cầm trịch …

• L14 mới là con át chủ bài của họ; họ tính triển khai dự án lớn ở phú thọ, có 70ha đất thương phẩm, giá vốn ~5tr/1m2; nếu đất tăng giá bán được 30tr/1m2 đến 40tr/1m2 thì L14 lãi >15k tỷ; LFI chỉ là bàn tay huy động vốn triển khai dự án thôi; vì luật qui định phải chứng minh vốn tự có là 15% với dự án trên 20ha và 20% với dự án nhỏ hơn 20ha.
  • Nói chung còn nhiều vấn đề về nhóm cp A7 lắm; nhưng PIC về LDG anh nên tập chung về LDG để trao đổi thông tin, cùng nhau tin tưởng nắm giữ, cùng cty hành trình bước đến những nấc thang mới trên con đường phát triển của cty
2 Likes

Vấn đề là ai tạo giá sàn để nhỏ lẻ bán sàn theo, họ cũng phải có tiềm lực về tiền nữa Bác. Là Bác bác tự nhiên có bán sàn không?
Em nghĩ cổ tăng nóng họ lời nhiều chỉ cần có đội chủ đích đạp sàn là tâm lý yếu lung lay ngay.

1 Likes
  • Cái này em biết, ai bán nhưng ko nên bàn sâu nó là việc của cty của họ.
  • Chứ chỉ cần có 1 chút quan hệ là biết được ai mua, ai bán, DIG nằm trong danh sách đặc biệt cần theo dõi của UBCK
2 Likes

Có 1 điều e thấy, các bác định giá cp là bao nhiêu thì các bác giữ với niềm tin đầu tư đó. Một,hai phiên tăng giảm đã làm mất tinh thần rồi thì nó khó nói về đầu tư giá trị lắm, cứ trải qua thăng trầm của doanh nghiệp thì hưởng thành quả xứng đáng

1 Likes

Lên vì kỳ vọng đi cùng pha với bđs nhưng giá chạy nhanh; kqkd k tương xứng bác ơi. HBC là cty xây dựng soi PE với biên lợi dễ mà. 13 lên 3x nó chỉnh cũng là bt.

Việc HBC hôm nay sàn là chuyện bình thường mà. Ngay đầu giờ chiều hôm nay đã có 1 số nhà đầu tư quan tâm tới cp này và đang chờ bắt đáy. Nguồn vớn khá lớn nên khi bắt đáy là dừng và lên ngay. LDG hôm nay dư bán có 90.700 cp. Muỗi đốt inox. Quan trọng gì. Time dài mới biết ngựa hay. Chuyện lái nó đánh là đương nhiên. Mua cũng người ta bán cũng người ta. Một mình một chợ diễn gì chả được trong lúc phần đông anh em tin tưởng LDG đã cạn tiền. Không thể tham gia mua vào. lái hôm nay chỉ cần bỏ ra tầm 6 - 10 tỉ là khuynh đảo được giá LDG rồi. Kệ các bác ý múa thôi. Múa để gom thêm ý mà. Anh em có cp LDG nếu lung lay hoặc không trụ được thì cứ xả thôi. Ai giữ được thì được to. Vì khi lái đã đánh thì muốn mua không có mà mua đâu. Cộng với anh em đã giữ được thì chả bao giờ bán cả. Tất cả quyết định do chính các anh em quyết thôi.

4 Likes

Mình dự A7 và nhóm A7 thoát rồi, lời x n lần ấy!
Giờ các đối thủ cứ rần rần chim lợn làm gì…chắc A7 & nhóm A7 đang cười thầm và rất vui vì đựơc trợ giúp ….chim lợn rần rần giờ chỉ làm lợi cho nhóm A7 để họ cover hàng giá bèo ( nếu cover)

Đây chỉ là suy đoán cá nhân mình thôi nhe…

1 Likes

Hình như rất nhiều tổ chức, nhóm và cá nhân khg có cp bds đợt này nên họ đang chim lợn rần rần bên F khác , họ đang mong LDG giảm mạnh cùng Dig và CEO , CII kìa…vui ghê…hihi

Cứ ôm và chờ ngày LDG có 3 chữ số nha anh em. Thiên hạ ai nói gì kệ. Ha ha

2 Likes

Hành xử như đội đa cấp thì khó có vé ngồi chung mâm lắm. Về tính chuyên nghiệp, nó giống như dùng loa phường nã vào đầu F0 hàng ngày hàng giờ nhồi sọ cổ phiếu của họ mới hiệu quả. Ngoài ra việc chửi bới cũng là gia vị, nó kích thích các cảm xúc và nhớ lâu hơn, nhưng như kiểu đội Thánh đang làm ngoài việc thiếu được giáo dục còn thêm yếu tố điên cuồng trong tâm lý, bắt nguồn từ quá khứ hay bị áp bức của bố mẹ, anh chị hoặc thậm chí là của vợ trước đó. Hậu quả của loa phường rất tai hại: dù có thích hay khó chịu về cổ phiếu đó thì ai cũng sẽ bị ảnh hưởng. Nhưng có 1 điều chắc chắn: không ai thích loa phường, và nó phải bị đào thải khỏi cuộc chơi trong tiến trình đi lên văn minh nâng hạng.

4 Likes

Các tổ chức ghét A7 dữ quá há vì A7 công kích trực diện tổ chức…nhưng mà tổ chức vào VN thì cũng làm deal với các ctck để gom mua, đè đạp đủ kiểu , nếu nói về luật thì speculate tới bến luôn cũng như mấy anh lái nhưng 1 dạng khác thôi bác ơi

Ttck nào chẳng có các nhóm cá nhân, cá nhân và tổ chức chứ …cá nhân là một phần cấu thành của thị trường xưa giờ ! Mỗi trường phái, mỗi nhóm có những cách khác nhau

Tin tức Bình Minh bỏ cọc cho thấy Chính phủ sẽ chỉ còn cửa thực hiện ý tưởng mời nhà đầu tư ngoại vào đấu giá. Viễn cảnh khá mờ mịt.
Tuy nhiên trong bối cảnh ttck thế giới cũng còn đang trên đỉnh dốc đi xuống, tiền mặt và các cổ phiếu cơ bản tăng trưởng tốt sẽ là lựa chọn khôn ngoan. LDG được xếp vào diện này vì có dòng tiền ổn định, kế hoạch ra hàng an toàn và cầu mua bds thật rất tốt. Hàng của tổ chức đang nắm giữ như HPG, VNM lại đang có cơ hội trở thành nơi trú ẩn. Các mặt hàng này có lợi thế là nếu sụt giảm 20% thì sẽ có lực mua của tổ chức vào rất mạnh, nên ai thích lướt sóng an toàn kiếm cơm vẫn có nhiều cơ hội.
Nên hiểu rằng thanh khoản cả 1 ttck VN cũng chỉ có 1 tỷ$/phiên. Dòng tiền vào các bds ven biển, hàng đếm cua, hàng đánh bắt xa bờ sẽ tiếp tục bị suy kiệt.
Đừng dại dột bắt đáy khi nội bộ họ chỉ mua với giá 8-10k/cổ chỉ cách đây 1 năm. Không tổ chức nào dại dột mua vào hàng nóng trong cuộc chơi tranh cướp dòng tiền, và cũng đã cho out khỏi danh sách cổ đất cần đầu tư. Nên đừng ai tung tin đồn tổ chức dùng chiêu trò để mua rẻ. Bắt đáy những hàng đó kiểu gì cũng dính bẫy như SJS 2008 giảm 80% từ đỉnh.

5 Likes

vụ thủ thiêm chỉ có ngoại vào thì mới xong các bác nhé

Hihi…
Mình chỉ bình chung về các thành phần tham gia thị trường và cách thức vận hành mà thôi

Mình không yêu cũng chẳng ghét nhóm nào, tổ chức nào cả , mình chỉ bình thật về thực trạng nhiều năm nay …không gì mới mẻ đâu bác

Mình thì chẳng bao giờ có ý định bắt đáy gì cả và chỉ theo những cp trong danh mục mình thôi ! Hihi