LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Rất chuẩn. Sự so sánh quá khập khiễng. LDG sao mà sánh được với CEO và DIG được.
LDG ngoi lên tý bán giấy khủng khiếp. Dự án thì chưa thấy 1 gì khởi công và triển khai. Trong khi CEO và DIG đang có cả book lợi nhuận- cả triển khai dầm dập dự án- lãnh đạo không ngừng đầu tư mở rộng và phát triển các dự án - đầy uy tín. Tôi thì vẫn CEO và DIG number one!

4 Likes
1 Likes

a7 nói rồi. bơm tiền nhiều đất là ăn. bjo ceo nó cao chênh vênh thế. t k đu nữa. t đu ldg. nữa là tùy vào vốn của mỗi người. nếu bjo mua dig từ 90 lên 180 hay mua l14 từ 250 lên 500 dễ hơn hay mua ldg từ 20 lên 40 dễ hơn

1 Likes

Cụ tỉnh thế?

1 Likes

Sao Ceo giá 10 chả thấy ai khen, giờ nó 5x,6x thì 1 đống bu vào khen ngon. Đội ngũ truyền thông của 7 ghê quá, hơn hội đức chúa trời. Bây giờ các con chiên tràn qua các group khác chửi rủa cp khác là hàng lởm hàng rác. Trong khi bản thân cũng đang làm nền cho Bẩy bóng và đám đệ tử ăn không ngồi dồi, à quên còn bà vợ tên Tươi toàn bán khoá học giá 977k, đại gia đi bán khoá học làm giàu :rofl:. Tôi chả động chạm gì ông Bẩy đâu, nước sông không phạm nước giếng, nhưng hội đu bám của ông ta thì nhiều người thấy khó chịu rồi

1 Likes

Chuẩn luôn bạn ah.
Thớt nếu phân tích thì đừng mang cổ khác ra so sánh rồi dìm như thế. 1 doanh nghiệp làm thật ăn thật với doanh nghiệp có tiếng méo có miếng mà cũng so sánh. Xem bckqkd là rõ,lịch sử chia cổ tức…
Như Flc nó xí đất vàng ở HP có làm méo đâu bị thu hồi như bình thường.

3 Likes

vậy nếu có bán khống thì bác bán hả

quĩ đất thì con nào cũng có mà quan trọng là năng lực thực thi kia kìa, con csc quĩ đất có tí nhưng nó làm 1 dự án eco garden Huế rất chỉn chu là giá cp x6 trong năm, hay Đạt Phương cũng chỉ lèo tèo vài dự án ở Quảng Nam nhưng làm đàng hoàng giá cũng x5 trong năm. Riêng con LDG thì có dự án nhiều đó nhưng ko làm được, thử mở bctc năm 2020 sẽ thấy giảm trừ DT đến 95 tỷ, còn năm 2018 thì giảm trừ DT đến hơn 200 tỷ, đó là trả lại tiền cho khách mua thanh lí hđ đó, uy tín nó ko có nên bán hàng sẽ chậm, năng lực ko có nên dự an sẽ ko triển khai, xin lỗi dự án đã mở bán từ năm ngoái là chung cư LDG Sky còn chưa đóng cây cọc nào thì mơ mộng gì những dự án trên giấy của nó hả bạn, 2 dự án chung cư SG intela và intela Q8, LDG công bố là đất sạch nhưng mãi ko chịu đóng tiền sử dụng đất nên ko chậm thi công, rieng thằng SG Intela tạm xong nhưng ko cho dân đi nhận bàn giao nhà, thế thì ham hố gì cái đường đua F1 ở Xuyên Mộc? Còn có ông so sánh dự án 418 ha ở Hạ Long của LDG với dự án 358 ha của Ceo ở Vân Đồn thì đúng là bị hoang tưởng, 1 bên đang thực thi giao nhà giai đoạn 1 và mở bán rầm rộ giai đoạn 2, một bên thì 1 tờ giấy qui hoach 1/2000 cũng chẳng thấy mà đã la làng.

3 Likes

bác về lo Ceo của bác đi,thứ 2 sàn 5 cây

bac mua quá khứ hay mua tương lai

tôi đâu chơi ngắn hạn đâu mà lo, xuống rồi lại lên thôi

con nào có tương lai mới mua được chứ

vậy bac biết chắc chắn tương lai ko

theo bác chắc chắn là bao nhiêu %?

Tui ko đầu tư Dig hay Ceo cũng vì có A7,có cái lợi và có cái hại,cái lợi là cổ lên nhanh còn cái hại khi rớt sẽ rất thảm

hô hào ở đáy thì rất tốt.để mn theo dõi. nhưng nó đã tăng đến 500% rồi mà vẫn hô hào thì đúng là ko nên

Bác có biết định giá ko một doanh nghiệp quỹ đất 1200 hecta mà vốn hoá có 4k tỷ nhắm mắt bác múc cũng lời đó

QUỹ đất lớn mà ko làm được bị thu hồi là chuyện bình thường mà

em ko biết. chứng khoán là kỳ vọng ở tương lai. nếu ko có kỳ vọng lớn thì những ngày qua nó đã k lên đc như thế. và lên thì phải chỉnh là đương nhiên. tăng 40 giảm 20 thoải mái mà

Con này Dân BĐS đúng là chả coi ra gì
Biên LN thì mỏng, vay thì nhiều, hàng thì chậm tiến độ. Trước bán ở PQ có ma nào mua đâu.
Chả lấy có cái dự án nào gọi là biểu tượng.
Nó sử dụng vốn kém nên lái CP tăng, xong táng vào cổ đông để tăng vốn
Con này chả có gì mà gọi là kỳ vọng. Hàng lởm