LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

tóm lại là cổ ai ng đấy cầm thôi.

tôi là môi giới bds đây, ở khía cạnh đạo đưc, tôi ko bao giờ đầu tư vào 1 công ty thất đức như LDG, bao nhiêu ng mua nhà nó đã điêu đứng, tôi hiểu nỗi khổ của những khách mua căn hộ đã đóng tiền mà chủ đầu tư ko chịu xây hoặc như khu Viva Park mãi ko có sổ hồng

2 Likes

Năm 2020 dnghiep nào chả điêu đứng dòng tiền vì covid bác?lúc đó nó có bán dc hàng đâu lấy tiền đâu mà làm,giờ thì khác rồi dự án triển khai ầm ầm,vay ngân hàng phát hành trái phiếu cả 1000 tỷ,quỹ đất vẫn dc âm thầm gom thêm thế ko đủ kỳ vọng ah?

2 dự án SG intela và Intela Q8 của nó mở bán năm 2017 rồi mà bác, lúc đó làm gì có covid nào? năm 2018 lọi nhuận khủng hơn 600 tỷ, thu tiền ầm ầm của khách sao ko làm?

cứ cho như bác nói đi vỉ lúc đó còn cổ đông dxg nó còn trong đó nên nó phá thôi,từ khi dxg thoái vốn ldg lên như diều ah

Phân tích DN anh phải phân tích thêm Khả năng sử dụng vốn. Khả năng đất sẵn sàng bán để đem lại lợi nhuận cho cổ đông. Túm lại trên đống tài sản đó anh đem lại gì cho cổ đông
Còn muốn so đất, A so với con Hapro ấy, toàn đất phố cổ đó. Xem bao năm nó tăng được không ?
Con này lởm vì không có khả năng triển khai dự án.
Con CEO trước cũng lởm về tài chính, vì nó xây Condotel tốn quá nhiều chi phí xây, pháp lý thì ko rõ ràng lên bán hàng phải cam kết LN hơn 10%. Nên vừa giá vốn cao, vừa mất cam kết LN 10%. Mất cả hai đầu nên dòng tiền âm. Suốt ngày đánh CP lên để tăng vốn.
Thị trường sốt đất, nó bán được đất không cần cam kết LN nên dòng tiến cứu nó. Không nó cũng chết sặc. Và nó sang trang mới, thoát khỏi khủng hoảng.
Nên không so sánh LDG với CEO được.

2 Likes

Báo Pháp Luật TP.HCM: Lego rót 1 tỷ USD vào Bình Dương, bất động sản Thuận An tiếp tục ‘nóng’. https://plo.vn/thi-truong-tieu-dung…-dong-san-thuan-an-tiep-tuc-nong-1035392.html LDG Sky Dự án căn hộ chung cư LDG Sky Bình Dương tọa lạc tại vị trí khu đô thị mới Bình Nguyên, TP. Dĩ An, tỉnh Bình Dương. Dự án do LDG Group làm chủ đầu tư
Lego rót 1 tỷ USD vào Bình Dương, bất động sản Thuận An tiếp tục ‘nóng’ | Nhịp sống đô thị | PLO

1 Likes

Cái bác nói là hiện tại còn ck là kỳ vọng tương lai,khi vấn đề tìm kiếm đối tác chiến lược ok thì nó sẽ phi nhanh nữa

Em phân tích dưới góc tài chính thôi
Còn với bạn lãnh đạo thế này, khả năng triển khai dự án và dùng vốn kém thế. Em không tin nó đang được trang mới
Bao giờ nó x2; x3 nhắn em để em biết nhé

1 Likes

Nói LDG vay nhiều thì nên xem lại, nó là một con BDS có tỉ lệ vay/vốn thấp nhất nghành BDS. Đừng nói kiểu hùa bầy đàn thế không ai tin đâu.

làm sắp xong rôi b Tiến độ Saigon Intela cập nhật 2021 | Nhà Today

https://nha.today/tien-do-saigon-intela-cap-nhat-2021/

DIG là leader dòng bất động sản rồi, dự án có thành phẩm và dự án mới khởi công ầm ầm, quỹ đất sạch lớn nhất nhì sàn ck, đấy gom giá rẻ từ hsnhf chục năm trước, vị trí đắc địa, lãnh đạo có tâm có tầm lại có quan hệ tốt với Bộ bsn ngành… nên bạn đừng lôi DIG ra so sánh ở đây nó quá khập khiễng.

2 Likes

bác xây nhà bác mất bao nhiêu lâu?

Lên thì nó vẫn nên theo sóng ngành thôi
Chứ cứ lôi con lởm này so sánh với các DN BDS khủng khác thì khập khiễng.
Dân môi giới cũng chửi nó lởm vì chậm triển khai, thất tín
Dân Chủ đầu tư cùng ngành thì chả coi nó là gì
Khi các DN cùng ngành không coi trọng thì nó là hàng lởm. E đóng bảng- không ý kiến nữa!

Bao giờ giá nó bằng CEO, KDH, NLG,DIG báo lại để em vào nhận sai :wink:

3 Likes

Ờ thì các bác cứ về ôm L14 của các bác đi cho nó giàu sang phú quý, biệt phủ siêu xe. Sang đây khóc thuê làm cái gì nhỉ?

Ý là định giá cho đúng vào anh à
Hàng lởm, cave mà cứ định giá như hoa hậu.

1 Likes

ô thế xin lỗi anh đợi chú vậy. Giá DIG CEO giờ cao quá nó đổ tiền sang LDG nên có vẻ nhiều con chiên khó chịu

Tranh cãi làm gì bác! Hồi sau sẽ rõ, thắng thua làm gì? Trên sòng này miễn sao kiếm được tiền từ ldg là được!
image

1 Likes