LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Phía LSB và phía tinh nhuệ binh mỗi bên chọn 1 cổ phiếu vừa và nhỏ của mình, như đã nói ở trên, cùng thu hút quần hùng biến đó thành những siêu chiến thuyền tránh bão sắp tới. Tập trung nguồn lực đánh chặn short tự doanh tại mức giá thấp, thu gom rồi bầu chọn minh chủ tham dự ĐHCD tới đây.

6 Likes

Vâng, em chọn LDG ạ!

3 Likes

Tuyệt vời lắm. Mong các mạnh thường quân hợp lực “tiền hô”, nhỏ lẻ chúng em “hậu ủng”. Cùng nhau lên tiếng bảo vệ lợi ích chính đáng của cổ đông trung thành dài hạn, cùng mục tiêu

3 Likes

Ông Nguyễn Khánh Hưng, Chủ tịch Hội đồng quản trị LDG Group cho biết: “Hiện nay, LDG Group đã hội tụ đủ mọi điều kiện để hướng đến kế hoạch phát triển với tầm nhìn xa và dài hơn trong 5 – 10 năm để trở thành một doanh nghiệp bất động sản đại chúng hàng đầu Việt Nam. Trong đó, ngoài việc gia tăng quỹ đất, phát triển các dự án, chúng tôi còn tập trung đẩy mạnh khả năng doanh thu lợi nhuận thông qua việc tối ưu hóa và làm gia tăng giá trị các sản phẩm đầu tư, phát triển. Chắc chắn, đến năm 2022, LDG Group sẽ là doanh nghiệp Việt Nam trở thành doanh nghiệp tỷ đô với tổng giá trị tài sản đạt hơn 1,3 tỷ đô la Mỹ”.

5 Likes

Các bác cho e mon men hỏi LSB là đội nào ạ?

2 Likes

Là “nhà đầu tư cá nhân” đó bác.

1 Likes

đồng ý với bác

Cám ơn bác ạ

1 Likes

Mong bác Heihei thường xuyên update thông tin cho anh em. Cá nhân tôi rất ti tưởng LDG, ôm chặt chưa để rơi cô nào…

1 Likes

Mình là dân đánh t3, qua lần này thì dự định lâu dài. Mình tin và giữ thôi. Rớt giá nữa thì mua thêm xem như tích luỹ.

1 Likes

LSB = “lương sơn bạc”. Còn “lương sơn bạc” trong chứng ở VN hiện nay được ám chỉ nhóm nào thì mình đang đoán ka ka ka
Minh đoán là “lương sơn bạc” vì thấy cụ HeiHei có nhắc đến “Tống Giang”

1 Likes

Thương trường là chiến trường. Trong ck thì đây là chứng trường đẫm máu và nước mắt, bệnh viện và nghĩa trang liền luôn á

Thứ 2 ủng hộ bác heihei xúc một chút LDG, cứ giá 16k và dưới 16k là xúc được

1 Likes

Nguồn ở đâu thế bạn @Roy

Em chả hiểu thế nào nhưng thấy bác nói hay nên múc rồi. Giờ ngồi chờ 1 năm xem có quà ko.

2 Likes

Bác ấy nằm trong tổ chức, nhiều năm tham gia thị trg nên am hiểu nội tình đó. Cũng trân thực chứ ko phải hô hào lung tung, lùa gà vớ vẩn.

3 Likes

Thế cập nhật thường xuyên để anh em nắm thông tin yên tâm nắm giữ Bác nhỉ

2 Likes

Dạ đây bác ơi, bài báo từ 2018, e copy cho các bác đọc thử xem lãnh đạo thời đó nghĩ gì :sweat_smile:

4 Likes

Em tóm tắt cái vụ chuyển nhượng River này như sau nha:

• Tiền thân dự án này là Sông Đà Riverside của SIC
  • Năm 2017, SIC chuyển nhượng dự án lại cho An Vui với giá trị là 280.5 tỷ
  • Cùng năm đó, QCG mua lại An Vui, đổi tên thành Hiệp Phúc, thay đổi pháp nhân người đại diện từ ông Đoàn Thế Long sang bà Loan (chủ tịch QCG)
  • Đến tháng 06/2020, LDG mua lại và sở hữu 99.99% dự án Sông Đà Riverside đổi tên thành LDG River, lúc này BCTC cả năm 2020 có mục trả trước cho ông Lầu Đức Duy (con rể bà Loan) 245 tỷ. Mục đích trả cho ông Duy là để cấn nợ bên QCG, vì ông Duy thời điểm đó cho QCG nợ hơn 412 tỷ.

Giá trị chuyển nhượng dự án River chính xác em ko chắc có phải là 245 tỷ hay không (có thể cao hơn). Nhưng nếu thực sự chỉ là 245 tỷ, thì ông Hưng quả thật cao tay vì giá còn rẻ hơn lúc SIC chuyển nhượng lại cho An Vui

1 Likes

Cái này chưa rõ đâu bác, nhưng đhcđ chủ tịch đã bảo thâu tóm xong thì tin là xong rồi; năm 2020 QCG cũng ra văn bản xác nhận chuyển nhượng ~56% cty bđs hiệp phúc và còn giữ 34%; có thể vì lí do gì đó vẫn để dưới dạng đặt cọc và kí quĩ; và LDG chưa đưa cty bđs hiệp phúc vào cty liên kết, giống như dự án LDG grand miền trung đó. Có thể lãnh đạo cty vẫn muốn gom thêm đợi thời điểm thích hợp cho vào bctc và nhận chuyển nhượng số lượng lớn cp LDG.

2 Likes