LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Đúng rồi bác, chỉ là lý do gì đó chưa đưa Hiệp Phúc vô, nhưng 1 điều chắc chắn là văn bản đã thể hiện là sở hữu 99.99% dự án này

2 Likes

Công văn QCG ra quyết định chuyển nhượng 34% còn lại

Vậy là rõ ràng rồi đó bác, QCG còn sở hữu 34% Hiệp Phúc, văn bản này cùng với văn bản của LDG thể hiện coi như mình nắm toàn bộ dự án River

• LDG sở hữu 100% đó, vì tháng 6/2020 QCG đã quyết định chuyển nhượng 34% còn lại rồi; các bác đọc bài báo trên thì hiểu
  • Mọi người đừng bị nhiều ông tung tin đồn nhảm, LDG river ko phải LDG sở hữu 100% làm lung lay ý chí.
1 Likes

Chỉ nên tin giấy trắng, mực đen, kèm con dấu đỏ bác nhỉ :rofl: :rofl:

1 Likes
  • Có thể LDG river còn hợp đồng với khách hàng mua nhà từ hồi ở dưới tay QCG nên lợi nhuận thực tế của LDG river sẽ chỉ khoảng 2,5k tỷ đến 3k tỷ thôi.
  • như chủ tịch LDG nói: bán 32tr/1m2 sàn thương phẩm lãi 1000 tỷ; bán 40tr/1m2 lãi 1500 tỷ==> bán 60tr/1m2 lãi 2750 tỷ.
1 Likes

Đúng rồi bác, lãnh đạo cty nói rồi, công văn cả QCG và LDG đều ra khá khớp với nhau nên tin tưởng lãnh đạo LDG nói thôi.

2 Likes
  • Ae chú ý, công văn của LDG và QCG về chuyển nhượng cty bđs hiệp phúc đều cùng ngày 17/6/2020 nhé; đủ biết là lãnh đạo LDG và lãnh đạo QCG đã chốt mức giá chuyển nhượng dự án LDG river cho LDG rồi nhé.
  • Cổ đông LDG đừng để bọn chim lợn nói sai, LDG river ko phải của LDG doạ cho bán rẻ cp LDG
  • Báo cáo tài chỉnh cũng có khoản trả trước cho anh Lầu duy đức con rể chị loan rồi===> LDG và QCG có giao dịch với nhau
3 Likes

Em thấy 2020 là năm chuyển biến nhiều nhất của LDG đó bác:

• Mua lại River
  • Tách hẳn ra khỏi DXG
  • Sau khi tách ra DXG thì công bố luôn 5 dự án chiến lược
4 Likes

Vẻ đẹp của chứng khoán đặc biệt là cp bđs là mập mờ, nửa tin nửa nghi ngờ, chứ rõ ràng hết thì coi như kết thúc :smile:

2 Likes

LDG river nếu đầu tư hẳn hoi , giá ko dưới 50tr/ m2 nhé . Tôi có đi xem dự án này rồi .

1 Likes

Năm 2021 dự bán là 50tr/1m2 rồi bác; em tin vị trí đẹp như vậy giá bán ko dưới 60tr/1m2.

1 Likes

Giá sẽ hơn 50 nhiều đó bác. Dự án Sky của LDG ở Bình Dương đã có căn bán 38.8 rồi. River nội đô HCM, view sông, mặt tiền quốc lộ vị trí đỉnh hơn nhiều. Làm cao cấp bán phải từ 60 trở lên. Giá chung cư Thủ Đức năm ngoái thuộc hàng tăng mạnh (20% so với 2020), mà giờ lại đang trong lúc nguồn cung hạn chế nữa

Với lại tham vọng cũng muốn thành cty BĐS top đầu, thì nhân lúc này làm cái River hoành tráng luôn, khẳng định thương hiệu luôn, vì vị trí Quốc lộ nó đẹp, mật độ giao thông đông, 5 blocks, ai đi qua cũng ngoái nhìn. Như em lâu lâu đi qua đoạn nào có cái chung cư đẹp, em đều ngoái nhìn xem thằng này của ai

2 Likes

Bác tham khảo link này nhé

4 Likes

mấy hôm nay các nhóm khác cũng đồng lòng hay sao ý. thấy rất nhiều bài pr cho ldg

Chuẩn luôn bác . Bài học từ 2 dự án , Saigon intela và west intela là phân khúc căn hộ cấp trung . LDG không thành công lắm với 2 dự án này .
Đất đẹp ko thể làm dự án rẻ tiền được .

2 Likes

Gần cuối Clip này phút thứ 30:20 bác ấy định giá LDG trong năm 2022 vượt 30 có thể tiến lên vùng 4x 5x

thế mạnh của LDG là luôn hướng đến khu đô thị thông minh hoặc căn hộ thông minh dù là phân khúc nào. Xu hướng tương lai là smart home

2 Likes