LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Còn đệ các Thánh thì có nhiều võ kích động F0 lắm, từ rủa xả đến cả đi tiền ở các phiên hoang mang chỉ để thuyết phục F0 và làm một số tinh nhuệ binh phải im lặng. Chiêu trò đó rất có tác dụng lúc thị trường ôn hoà. Nhưng khi có bão thì độ liều của các anh em nói chung khác, nên cân bằng rủi ro-lợi nhuận cho cẩn thận.

4 Likes

Lỡ all in hết bằng tiền thịt rồi :joy::joy:

Chưa sao đâu bác, trc mắt giao dịch hôm nay tích cực dòng tiền lại để ý nhóm cp bđs

2 Likes

Yên tâm, tinh nhuệ binh sẽ cùng các anh em cân các mức giá loanh quanh 14-16. Nhưng nếu nó rơi hơn thì xác định lâu dài tí nhé. Miễn đừng bán là được, LDG đang tích luỹ, chưa phải là thời điểm lướt lát đâu.

7 Likes

Giai đoạn này e nghĩ LDG chưa tăng ngay dc, nhưng khó giảm sâu đc, vì LDG đã bị lộ, nhiều người phát hiện rẻ rồi. Cách đây 5 năm khi bán dự án ở phú quốc thu về ~1000 tỷ giá cp là ~16k; sau 5 năm đã mua thêm dc nhiều đất, giá đất tăng vài lần ===> giá cp LDG rất rẻ.

2 Likes

Các anh em không từng trong hệ thống không hiểu nguyên lý: nếu tất cả các nhà đầu tư ở đây ai cũng full tiền vào 1 cổ rồi thì lấy đâu tiền để mua? Không còn tiền thì hệ thống nó úp cho đừng kêu. Mà hệ thống vào lúc này đã dàn xong trận rồi, nhìn quả đánh sập cổ bank là hiểu.
Cũng đừng có suy nghĩ hệ thống họ bán bank xong họ dùng tiền đó nhảy vô đu cổ đất. Đấy là thánh nói, thực tế tiền nó hút về đâu thì tự tìm hiểu đi.
Để thắng được cái hệ thống mục rữa này, chỉ có dành cho mình 30-50% tiền thủ thì cũng giống như 300 chiến binh có vách núi dựa vào vừa công vừa thủ chắc, đố chúng nó làm gì được. Khi đó chấp cả bán tháo, chấp cả khủng hoảng vẫn kê cao gối ngủ :smiley:

6 Likes

Giờ tiền mặt em có 10% thôi bác :frowning:

Rất thích quan điểm này của bác!

Có khi nào hệ thống nó chạy làng k ta :slight_smile:

Anh em ở đây khá minh bạch từ đầu, không úp bô, chỉ rủ khi giá siêu thấp. Cùng đi dài hạn với DN, chúng tôi cũng nắm dài 3 năm.
Đang trong cuộc chiến chống hệ thống nên bảo vệ các bạn cũng là bảo vệ cả đạo quân.
Cảnh báo cho các bạn, thực ra là để chường cho chúng tôi 1 vé lên thiên đàng đó :smiley:
Đã từng nói một lần rồi, thời chúng tôi nhiều anh em đã từng rất phũ với các cổ đông nhỏ lẻ.
Giờ một số trong số đó cuộc sống thê thảm lắm, không ung thư hay mạt rệp thì cũng mặc áo sọc.

12 Likes

Còn 10% đừng vội xuống hết nhé bác, tuy là hôm nay em cũng nhập thêm 1 ít ở 15.8
Bây giờ e thấy còn chưa chạy được đâu, bây giờ nên tích lũy là tốt nhất. Dòng tiền chực chờ bên ngoài nhiều vì đã hạ margin kha khá và tiền chốt lời trước Tết, tuy nhiên nó cần lý do để vào vì cũng lo ngại tụi Nga. Rủi ro bây giờ là thị trường chung giảm, thì cổ của mình khả năng cũng giảm. DJI hôm nay lại mất điểm nữa rồi, nên theo em cứ nên quan sát thêm đoạn nữa

Riêng ldg tôi vẫn còn dư mua 2k cp nữa. Dự khi xuống nữa là mua vào. Cũng chỉ còn chừng đó tâm huyết với anh em

5 Likes

Mời beer bác :beer: :beer:

1 Likes

rất thích LDG vì những cổ đông thế này. Lại có các anh em khác liên tục công khai phân tích báo cáo tài chính, các dự án của LDG nữa.
Chủ tịch LDG không làm ăn cẩn thận, để cổ đông mất niềm tin thì nên từ chức đi.
Còn tinh nhuệ binh cũng dành đủ đạn dược để cân các mức giá thấp nếu mọi thứ diễn biến xấu. Cũng chả phải vì cam kết đạo đức quái gì, mà vì "D** và C** chả có cái gì lợi nhuận mà còn mua ầm ầm, LDG không mua thì còn mua cái quái gì nữa chứ ???
Kiên nhẫn chờ đến khi cả làng nhìn ra giá trị thực của LDG mới thôi. Cùng thì 3 năm, ngán gì?

7 Likes

Mình mua ldg đây là vòng 2 cũng có duyên với mã này. Quan điểm mua bán của mình là có thể mua cao hơn một chút và cứ đạt kỳ vọng là chốt lãi ko chạy theo target bất kỳ nên đa phần khi bán ng mua của mình luôn còn có lãi. Mình thích như vậy để ko lo họ sẽ bị thua lỗ vậy là mình vui. Trộm vía có lẽ vì vậy mà mình luôn thành công và hài lòng với lợi nhuận thu đc.

5 Likes

Theo em đoạn này nên mua ít 1 thấy giá ngon thì mua, tuyệt đối ko mua đuổi, dưới 16k xem xét dải ngân, con không thì thôi. Bản thân em hôm nay cũng mua vào được giá 15,3; nhưng cũng ko dám mua hết sức. Bạn bè hỏi cũng chỉ dám bảo nếu đai ngân thì dưới 16 xem xét mua vào tầm giờ vẫn rủi ro

2 Likes

Khá nhiều hàng LDG của các đội, đó là lý do ai cũng chọn giải pháp sideway trading, chứ không dám ôm nhiều phòng có biến.
Về cơ bản thì dù không muốn so sánh cũng phải nói: chưa cần so với cổ Thánh, cứ để các anh em chuyên môn như @kytd phân tích so sánh BCTC của LDG với IJC thôi cũng biết ngay LDG không thể có giá thấp hơn được. Quá vô lý!

5 Likes

Ai chơi CK và đang nắm cp chẳng mơ up. Nhưng nhiều lúc muốn chỉ là yc cần. Nếu trong các phiên dow mạnh và các cp ngành tăng thì là phép kiểm tra sức khỏe. Phiên hôm nay nếu xanh được thì còn nhiều hi vọng cho ấm dần. Nhưng thật đáng tiếc là cuối phiên lại đỏ. Có những thời điểm giá ~15. Hiện TT đang biến động khó lường. Để kiếm tiền tiếp thì cần tồn tại, tức là phải tăng cường quản trị danh mục. Trong các phiên tới cần quan sát kỹ. Nếu mốc 15 bị chọc thủng thì việc dow về 12 cũng không phải quá ngạc nhiên. Yêu LDG và tồn tại cùng LDG thì ít ra mình cũng phải tránh bị lỗ sâu (để có cơ hội yêu lại). Hiện nhiều yếu tố đang không ủng hộ cho LDG và nếu TT chung điều chỉnh tiếp thì LDG sẽ còn dow mạnh (giá có thể về tận 6.x). Đầu tư CK là vậy nhiều lúc phải chấp nhận đau thương và biết quay lại. Đáng ngại nhất lúc này là KL GD đang ngày bị teo tóp (như phiên nay cũng chưa đạt bằng KLDG của 10 phiên) và kém rất nhiều KLGD của 13 phiên gần đây. CP có thể xuống nhưng KLGD vẫn tăng dều dần lên thì cơ hội sẽ ấm lên và sẽ còn hi vọng. Chúc các bác thành công và hẹn gặp lại giữa tháng 3.

1 Likes

thế này e là bi quan quá chăng? Lúc khủng hoảng dịch bệnh + giá đất đóng băng giá thấp + các loại bán tháo BC ở giá siêu thấp mà LDG còn giá 6. Thế thì giờ cũng nên cho anh em chút đỉnh premium giá 10-12 chứ ?
Nếu mà LDG về lại 6 thật thì quên luôn cổ thánh đi cho nhẹ đầu, vì kịch bản chỉ xảy ra khi VHM về 50 hay VNM về 60 thôi :smiley:
Chưa kể giá 6x thì đến tinh nhuệ binh cũng bỏ xác đấy, vì tiền cũng phải được tập trung mua BC giá rẻ, lấy đâu tiền mà mua small-cap?

2 Likes

giá xuống, mà vol tăng mới là điều đáng sợ nhé bác, giờ vol nó đang tiết lại thì là tín hiệu tốt chứ gì nữa. Con nào mới bệnh xong mà vol nó chẳng teo lại. Giá 6k thì em nói luôn là MƠ nhé bác, 14k hết sất

3 Likes