LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Bác nói ngược; cp từ đáy đi lên vol luôn nhỏ, sau đó tăng dần.
  • Đoạn trước đáy 11,3 cũng vol trung bình 18tr đến 20tr sau đó còn ~10tr; sau khi cạn kiệt vol ~6tr cp thì LDG phi thăng thiên.
  • Em ngắm rất nhiều cp, cứ sau mỗi đợt giảm sâu vol giảm chỉ bằng 1/5 so với phiên bùng nổ là ok; LDG hiện đang ở trạng thái đó; trước đó HNG lúc giá 7.xx cũng vậy và rất nhiều cp đều như vậy
4 Likes

Bác nói thì e mới lờ mờ nghĩ thế này: hệ thông hiện đã rút tiền từ bank, chứng và 1 số ngành về để chuẩn bị cho chiến dịch của họ, trong chiến dịch đó họ soi được tài khoản nào vào mã nào và vào bao nhiêu. Nếu NĐT, ở đây là cả tổ chức và cá nhân all in (ko còn tiền mặt trong tài khoản) khi đó họ sẽ tiến hành trận chiến bằng cách mua cp quỹ và bán tháo nó (short). Lúc này các NĐT nếu ko còn tiền trong tay thì chỉ biết nhìn cp sàn, sàn và sàn như đã từng trải qua, ko có cách gì cứu chữa. Do đó, quản lý rủi ro này bằng cách chỉ mua với 50% số tiền, còn đâu để chuẩn bị cho tình huống xấu nhất như trên xảy ra thì ta chọn thời điểm để trung bình giá. Như vậy ta có thể hiểu việc ko công bố danh mục cp của tự doanh 1 phần là để phục vụ cho chiến dịch này đây.

6 Likes

tỉnh táo đấy! Dòng small-cap sau mỗi đợt short của hệ thống về đến target là họ cover hàng trong 1 nốt nhạc, sau đó sẽ thả trôi. Hiện giờ LDG trong đoạn không rõ có nhóm đứng lên lãnh đạo lái không. Bên này thì không được phép rồi, nên chỉ tham gia sideway trading trung bình giá xuống thôi. Chứ nếu có lái như đợt trước thì ngán gì không mơ 30.
Thế nên hôm cuối tuần mới phát tín hiệu với LSB, nhưng có vẻ họ cũng đang có vấn đề của họ, và lo thân họ chưa xong.
Cho nên ta phải thận trọng là vì thế. Nhưng thận trọng khác với bi quan. DẠNG CHIM LỢN QUẬT KHÔNG THA!

7 Likes

Cảm ơn bác, e cũng cảm thấy rủi ro. Trong giai đoạn này bác cảnh báo mọi người là chuẩn rồi ạ. LDG hiện vẫn là nơi trú ẩn khá an toàn với tính rủi ro của TT lúc này, nhưng với e vẫm khuyên các bác giữ mức tiền mặt nhất định để đề phòng và không nên dùng đòn bẩy tài chính (margin…).

3 Likes

Vâng bác, cảm ơn những chia sẻ của bác. Càng ngày e càng thấy đánh chứng khoán ở VN mình như đánh trận, âm mưu, kiến thức, thông tin…mọi thứ đủ cả. Chính những điều này làm cho người trong cuộc, đặc biệt là những người thích phưu lưu cang thêm hứng thú, hứng thú hơn nữa khi chiến thắng là có phần thưởng :gift:

3 Likes

Bác nào biết nhóm z.alo hoặc nhóm Vib,er hay Tele.gram của cổ đông LDG thì cho em xin link với ạ? Em định vào group để hóng hớt mà serch không ra link

1 Likes

Hình như là cũng có nhóm nào đó, nhưng chắc mang tính hô hào nhiều hơn. Bác cứ theo dõi topic này sẽ rất bổ ích cho qđ đầu tư của bác

2 Likes

lưu ý tâm lý khi chiến LDG lúc này: lạc quan thận trọng, chứ không phải bi quan. Bi quan thì ăn cám cả lũ, vì rơi trúng kế của hệ thống rung cây cho anh em thi nhau bán tháo, rồi họ sẽ hút sạch được giá rẻ hơn, khi đó họ control hoàn toàn giá, muôn đời cổ phiếu đó là nô lệ trong tay họ.
Tinh nhuệ binh lúc này đang ở thế thủ công, rồi dụ bán tháo ở hẻm vách núi rồi bất ngờ thốc lên cho trở tay không kịp. Nó giống như trong video này. 300 (2006) - Hot Gates Battle (1/2) | Movieclips - YouTube

4 Likes

Quá chuẩn bác ơi. Thận trọng chứ không phải bi quan, nó khác nhau khá nhiều, có những chia sẻ của bác e thấy mình đc mở rộng tầm mắt nhiều.

1 Likes

Này là video kiểu quảng cáo, nhưng mà e thấy rất đúng về lợi thế vị trí của LDG Sky đó các bác

4 Likes

Mua cp là mua giá trị công ty. Ae nhìn thị giá nhiều ảnh hưởng tâm lý bị sai lêch. Ae tin rằng tất cả mọi thứ nó sẽ về đúng giá trị thật của nó. Tui chỉ nói một câu là ldg giá hiện tại chưa phản ánh hết giá trị của công ty. Cần thời gian nó sẽ nên thôi. Ko riêng ldg mà nhiều cp khác nữa

2 Likes
  • hiện tại LDG đang giao dịch chán ko ai thèm bán, mua thì sợ giảm thêm===> giao dịch chán nản, buồn tẻ===> vùng đáy của LDG
3 Likes

Tâm trạng nhiều bác trong pic, có cả lạc quan bị quan và chim lợn. Nhiều bác có vẻ có LDG và cả NH nên tâm lý anh em trong này đánh giá chung đang hoang mang !!! Kiểu giống TPh tuyên nói vni sập về 650 lúc bùng dịch, mà ngược lại nó úp lên 1500!

2 Likes

Và bây giờ các bác nghĩ nó sẽ về 1200-1300 thì có khi nó chỉnh cơ cấu phi lên 1700!

2 Likes

Thị trường thường đi ngược với nhận định chung của đám đông. Khi nghĩ LDG vượt 2x thì lại dập về 11,3; khi nghĩ vượt 3x thì lại về 14,2.
Khi nghĩ khó vượt 10 thì vượt đơn giản; khi nghĩ còn lâu vượt 20 thì vượt nháy mắt
LDG vùng đáy rồi

3 Likes

Tất nhiên tổ chức hay đội lái đều rất quan trọng đến chu kỳ úp của cổ phiếu nào đó! Tuy nhiên trên này cũng chỉ đếm đầu ngón tay anh em thật lòng quan tâm đến túi tiền của người khác , bản thân phải tự tiềm hiểu về tiềm năng cổ mình đầu tư, hiểu về thời thế của dòng cổ phiếu, cái gì nghịch lý sẽ không tồn tại lâu trong XH này !!!

2 Likes

bác ko pr cho CII nữa hả bác

Lãnh đạo tệ quá không theo được

mình sập hay tăng gì củng chơi được hết. sập càng nhanh thỳ cơ hội giàu càng mở ra nhanh hơn. con nào tốt giá rẻ, cứ đỏ với sàn là múc. ai hiểu được giá trị doanh nghiệp sẽ bình thản, an nhiên tự tại

củng hên bác nhận ra sớm không bảo thủ đó kk