LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Lãnh đạo LDG ngon đó, dám công khai lợi nhuận từng dự án.

1 Likes

Lãnh đạo LDG thì ổn rồi, giỏi, có tầm nhìn, có nhiều mối quan hệ. Định hướng vốn hóa công ty rõ ràng cụ thể đi kèm động thái thâu tóm các dự án ngộp chớp thời cơ trong Covid.

1 Likes

Anh em nắm cổ bđs đều đang ở vị thế tốt, LDG thì vị thế tốt nhất bây giờ trong dòng bđs. Tình hình thị trường đang bán tháo cổ NH, CK là vì sao ? Bán xong ôm tiền để làm gì và mục đích gì ? Bọn BB mình nghĩ nó ko múc liền lại đâu, nó sẽ bán blu và dòng NH, CK ép vni giảm kéo cổ bđs cùng giảm để sau đó xúc làm vòng mới, mà bắt đầu là cổ bđs. Nên all anh em ôm bđs nếu còn tiền LDG giảm nên gia tăng tỷ trọng, và cơ cấu tiếp LDG gọi là ALL IN tiền thịt !!!

4 Likes

LDG giá trị sổ sách 13.550 đồng/cổ phiếu ( là giá trị tài sản + quỹ đất lúc mua, mà giá đất hiện tại thì x2x3 lần so với trước. năm sau nữa thì x5x6) giá cổ 16.x quả thật là cơ hội 100 năm! chờ gió đông thôi!

3 Likes

Hú hú nay LDG vượt 17 thì chỉnh thức bđs tạo đáy xong

2 Likes

Dưới 16k mới mua ae à; ko cho T+ lướt

15 thì all in dc k bạn?

Lạm phát hiện hữu rồi, bank tăng lãi huy động nhưng buộc phải giảm lãi suất cho vay hỗ trợ nền kinh tế ==> lợi nhuận bank sớm giảm mạnh.

==> không mua bđs trú ẩn thì mua gì bây giờ. LDG đang trũng nhất trong dòng cổ phiếu bđs

4 Likes

Giai đoạn phân hóa này không cẩn thận là dễ bán Bò tậu ễnh ương :grin:

2 Likes

LDG chạm giá 15 ba lần rồi còn không quyết đoán mua bây giờ còn đòi giá 15. Hài quá

3 Likes

Cứ từ từ bác, cho ae chán bán ra; vol đang teo lại rồi
Cho 2 tuần vol quanh 5tr cp thì lại phi ko ngừng nghỉ

3 Likes

có gì đâu mà không từ tốn :smiley:

2 Likes

Nếu giao dịch VNI mà cứ lình xình thế này không tăng không giảm, tức là tâm lý lưỡng lự cao, để gỡ thế này kiểu gì các anh cũng phải đạp phát mạnh nữa thì tiền mới vào, giờ ảm đạm quá vì ai cũng sợ.
Em nghĩ nhịp chỉnh tiếp (nếu có) là cơ hội gia tăng LDG, còn giờ cứ quan sát thêm, LDG còn lình xình chán.

2 Likes

Cứ dưới 16k là ae vào được; LDG mục tiêu năm 2022 phải 4x, 5x, 6x

3 Likes

Nhiều người họ mong cổ phiếu giảm để mua nhưng khi cổ phiếu giảm thật thì lại KHÔNG QUYẾT ĐOÁN MUA

LDG giảm từ 29 về 15 mức chiết khấu rất cao và đã ba lần chạm 15 rồi bật mà còn chưa mua thì đợi đến bao giờ :slight_smile:

2 Likes

E muốn có giá 14.8 như bác 7phan9 nói trong tuần này huhu

bác quá nhảm. Mục tiêu 5x trở lên thì bác mua giá 14.8 hay 15.8 hay 16.8 cũng như nhau. Căn ke như đàn bà đi chợ mắc mệt :smiley:

5 Likes

Còn nếu LDG không kỳ vọng lên được 5x thì đi mua đất cho sướng chứ đầu tư cổ phiếu làm gì cho đau đầu

1 Likes

Em mua 5k làm của để dành.