LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Vậy bác né đi, còn 20k bán nốt rồi né luôn. Chớ ko là trứng dái đánh lô tô đấy

Sự thật thôi mà bác. Nghe các bác nói em thấy rất vui, nhưng tìm hiểu kĩ thì lại thấy có vẻ không khả quan lắm. Để xem các phiên tới thế nào đã ạ. Chứ còn đầu tư ai chả mong có lãi

Đúng rồi bác, bác ‘tìm hiểu kĩ’ rồi, nó không khả quan đâu bác. Bác bán đi cho đỡ bị tâm lý, cho đỡ sợ

3 Likes

Hihi

Hơn 3k cmt nhưng toàn 4-5 sếp: @kytd; @Roy ; @HeiHei ; @cophieugiatri chém với nhau.
Em F0, đag tính mua LDG, có khi nào các sếp đang lùa gà rồi upbo e ko ?

1 Likes

Bác đọc thấy hợp lý thì bác nghe, ko thì thôi bác

4 Likes

Cám ơn sếp. Để tôi châm cứu thêm

@dothanhtuyen
Biết đầu từ ck thì cũng dc gọi là có học thức. Nên đừng cmt kiểu như thế sẽ bị hiểu nhầm là "loại vô học thức " đấy.

“Cơ hội trăm năm có một” là được hiểu như thế nào vậy bác? Trân trọng nhờ bác chỉ giáo cho mở mang tầm nhìn. Cảm ơn!

1 Likes
  • Chẳng biết mấy ông tìm hiểu kĩ ở chỗ nào? bảo lùa gà ở chỗ nào?
  • DXG là có ý định phát hành cho cổ đông chiến lực giá bèo quá (<20k) nên cổ đông phản đối, giá cp giảm, đến khi huỷ quyết định phát hành cho cđ chiến lược giá bèo mà phát hành cho cđ hiện hữu thì giá lại tăng phi mã.
  • Còn GIL tôi nhớ ko nhầm cũng tương tự như DXG.
  • Còn DIG phát hành cho gia đình chủ tịch giá 20k, trong khi giá cp là ~30k thì giá cp vẫn tăng mạnh thôi.
  • Các ông ko thấy bác heihei nói là phát hành 1:1 cho cổ đông hiện hữu thế thì khác với trường hợp DXG và GIL sao? Ko biết thì hỏi, chớ sao phát ngôn lung tung.
5 Likes
  • Giá chứng khoán là giá kì vọng, chứ ko phải giá hiện tại. LDG phát hành tăng vốn điều lệ lên 5k tỷ, chẳng phải kì vọng cả 15 dự án cty công bố đều sẽ được triển khai hết và lợi nhuận dự thu về >20k tỷ; vậy giá cp chẳng tăng mạnh, để đưa vốn hoá cty về tỷ usd
  • Các ông có thấy cty nào vốn điều lệ ~2400 tỷ mà triển khai được dự án 1 tỷ usd chưa?? LDG bị bảo bánh vẽ khi công bố dự án ldg grand miền bắc là vậy đó, các ông biết ko? Bây giờ ko lo bánh vẽ nữa, sẽ là bánh thật
3 Likes

Chỗ bác heihei mua >12tr cp LDG chẳng nhẽ lại ngu ngơ ko bằng mấy ae cầm vài chục k cp, viết thì phân tích rõ vậy cũng kêu lùa gà.
Ai ko tin sáng nay bán luôn LDG đi nhé

5 Likes

Đây là các bác nhiệt tình và hiểu nhiều về LDG chia sẻ giúp nhỏ lẻ vững tin giữ hàng chống lại tổ chức đè gom. Hầu hết mọi người trong pic đều có hàng nhờ đọc cm mà nắm giữ.
Bác mới tham gia, bác tự đọc tự quyết không ai có thể bắt bác làm gì.
Nếu bác là gà thì không chui vào lồng này cũng tự chui vào lồng khác thôi, còn bác là nhà đầu tư thì coi như thêm một kênh tham khảo trước khi xuống tiền.
Thực ra đầu tư nó còn tùy duyên, em không biết gì về LDG, cũng không thích cổ cây thông, chỉ là đọc bài bác @HeiHei về chiếu chiêu an thấy tầm nhìn xa nên theo thôi.
Tầm nhìn xa và dài hạn em không có nhưng đọc và học thì em biết nên thử một chút cũng không sao.
Chúc bác đầu tư thành công.

5 Likes

Ai thông tin Bác heihei cầm 12tc

2 Likes

Như bác thì mình tin chạy dài với doanh nghiệp . Chữ ko như mấy người lâu la kia . . . . .

2 Likes

Thật ra đây là thêm kênh thông tin mình rham khảo . Còn mình pải tìm hiểu nữa . Tiền trong túi xuống tiền hay ko thì tùy bác ạ . Chữ chớ nói upbo , lùa gà này nọ mất quan điển . . . .

2 Likes
  • Vốn hoá bé tẹo, dự án đang khai thác vài cái, dự án đang triển khai có, đất 1200ha, giá 18k chả biết lùa gà gì
  • Những thứ mất nhiều tgian nhất khi đầu tư như là tìm hiểu dự án xem tình hình pháp lý ntn, đang triển khai tới đâu, cơ cấu tài chính thế nào, tương lai gọi vốn như nào,….đều đc public trên này. Chỉ việc xem và đối chiếu thông tin nhưng ko làm và vẫn gọi là ‘tìm hiểu kỹ’ thì chỉ xác định đánh T+ thôi
1 Likes

Em nói bác này, các bác ấy rất tâm huyết, các ae vào đây tiếp nhận thông tin, có mua LDG hay k thì e k biết, nhưng các thông tin các bác ấy cung cấp rất bổ ích, ít ng chia sẻ cho mình thông tin như vậy, các bác đọc các bác phải hiểu ntn là đún g sai, ngoài kia nhiều stt nói chuyện tùm lum lên, nhưng cũng cấp dc cái thông tin mẹ gì đâu, toàn bình luận theo phiên ,hôm nay đỏ ntn ,ntn kia …tính làm gì
Đã vào đây là dài hạn, tầm nhìn xa…

3 Likes

Tiệc gần như đã bày trước mắt, nhưng những người vẫn muốn vào đoạn rửa chén

2 Likes
  • Lúc giá 2x bác ấy nói với em, tổ chức của bác ấy sẽ mua số lượng lớn để trở thành cổ đông lớn của LDG. Sẽ kí hợp đồng với bên service thu gom hộ và tự mua. Và bác ấy cũng công khai giá bên service thu gom hộ là 18.xx rồi mà bác, vậy thì LDG mới giảm về 14,2k chẳng qua đội service đạp về đó mới bán lại cho tổ chức của bác đó giá 18.xx chứ.
  • Ngoài ra bên bác tự mua cũng nhiều triệu cp, theo em được biết.
1 Likes