LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tiền rút khỏi bank rồi, em sẽ đi về đâu :smiley: Bất động sản ngoài kia đang bán ầm ầm, nhà nhà chạy đi mua đất.

1 Likes

Liệu có bật lại mạnh.? Dig ceo chuẩn bị bán tháo rồi kia kìa :))

1 Likes

Xác định dài hạn nên cứ đặt gạch xếp hàng từ 6h sáng bác ạ. Mấy ngày trước cũng đặt giá gần sàn mà không khớp nên nay đặt cao hơn tý
Mua gia tăng nên cũng không quan trọng lắm, khớp được thì khớp không lại chờ sale off

2 Likes

nọ có bác nào bắt sàn CEO còn thở k

Rút tiền ra gửi tiết kiệm thôi, chắc tay to cũng làm thế đấy. Ahii

Tầm 2h chiều nay là rõ

Tệ nhất thì nay Ldg sàn, hoặc xa hơn về 10k.
Còn gì xấu hơn ko? Đầu tư mà cứ pải tâm lý chiến thế nhỉ? Tôi có sợ đâu.

2 Likes

không phải tin xấu của LDG, chỉ bị ảnh hưởng bởi bán tháo của Bank nên anh em yếu tim là rơi rụng, em F0 cũng yếu tim nên em sợ quá phải mua vào ngay cho đỡ sợ :frowning:

3 Likes

Bác giống tôi đó, hãy tham lam khi người khác sợ hãi :))) xúc ldg giá đỏ đc chút ít

2 Likes

Bác không sợ, nhưng người khác sợ. chỉ cần về 19 thôi là dân chúng khóc như mưa rồi :joy: chưa cần tới 10 đâu.
Mong rằng chiều giảm có các bác đỡ… Cám ơn các bác lắm

Bác nào mua xong lo lắng thì xem lại lý do mình vào LDG, nếu đợi x2x5 thì cứ đợi thôi nó chỉnh 1;2 phiên hoặc tuần hoặc tháng kệ nó.
Vào vì FOMO thì đợi T3 về bán
Vào vì doanh nghiệp thì đợi tin về doanh nghiệp công bố xong bán.
Vào xong mà cứ lo về 19, 18, 17, 16 rồi lo lắng măt ăn mất ngủ thì sao chiên chứng thành công được, mấy nữa tt nó còn rung mạnh nữa đau tim tèo ra đó lại khổ

4 Likes

Chắc ông đặt lại tên cuncon thành THÁNH HỌ .

2 Likes

Chứng khoán có 2 cách nói là “đầu tư và chơi ck” phải định nghĩa rõ 2 cái đấy bạn nhé . Còn tôi mạ muội nói bạn là chơi thôi . . . . Chứ đâu phải là đầu tư .Chúc bạn thành công . . . . .

4 Likes

Vâng bác. Em là đang chơi, vì bây giờ em hông có cầm ldg. Cảm thấy giá cao, tăng nóng, không phải đầu ngành. Lên xuống lại rất thất thường nữa :))

Có ai biết vì sao hôm nay bọn ngân hàng bán ra kinh khủng vậy không ?

1 Likes

Cao tăng chỉ cho các F0 như bọn mình biết với!

1 phần theo thị trường thế giới, qua bên US bank cũng bị bán mạnh khi giá dầu lên cao. Hầu hết Bank Mỹ nó ko liên quan gì nhiều với bank Russia, nhưng mà lại quan hệ nhiều với mấy thằng Bank EU.
1 cái nữa khi giá dầu lên cao, áp lực lạm phát lên theo, áp lực sớm tăng lãi suất. Một số dự báo khi giá dầu cao thì FED cũng ko dám tăng mạnh lãi suất, nhưng hãy chờ xem kết quả thế nào

2 Likes

BĐS được gom đóng kho rồi nên không giảm được nhiều. Chỉ cần dòng tiền kích hoạt thôi

3 Likes

LDG vẫn đang thủ rất tốt. Đoạn này tâm lý rất bất ổn, trú LDG vẫn đang ổn nhất. Dù dầu nó tăng bao nhiêu, thì ngoài kia đất cát tăng còn ác hơn

4 Likes

Theo một nguyên nhân quan trọng đó là lo ngại bão lạm phát đến; nếu lạm phát cao, bắt buộc phải nâng lãi xuất sớm, các dn sau đại dịch đang khó khăn sẽ càng khó khăn, nợ xấu ngân hàng còn lâu mới giải quyết xong.

5 Likes