LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Cái đó nên hỏi bên service với hệ thống. Bên này biết nhưng không làm, vì xung đột vai trò với hệ thống. Không làm mà khai bài họ thì cũng không hay nốt. :smiley:
Thường đánh những trận dài, mục tiêu 3 năm, kỳ vọng x5 vì VN vẫn là thị trường mới nổi, rủi ro cao nhưng lãi lớn.
Ví dụ HPG vào từ 2019 với giá hồi đó mà nhìn thì không khác gì bị các tổ chức khác mua từ 207-2018 úp bô. Thế nên phải mua liên tục suốt 1 năm. Khi khủng hoảng covid xảy ra cũng lỗ 25%, nhưng vì tiền dự phòng nhiều nên sau đó hưởng thành quả. Bây giờ thì đang là pha thoái hàng, nói chung đã gần xong, chỉ để lại khoảng 1/10 để cho đẹp danh mục.
Tất nhiên cũng không phải deal nào cũng thắng, ví dụ VNM vẫn đang lỗ 15% tính từ 2019. Nhưng lãi HPG đủ bù nên bỏ đó, vì vẫn được ăn cổ tức tiền mặt.

8 Likes

Đợt này ko thấy bác ấy trên diễn đàn. Tưởng tạm thời lui về ở ẩn ít bữa. Nick face là gì thế bác

Kỳ vọng mỗi người mỗi khác , thấy lãi đủ thì xuống tàu . Còn ai nhìn dài thì nắm giữ , không trách được. Tay đó vốn cũng đâu khủng làm ảnh hưởng đến giá cp đâu mà úp bô .

https://vietnamnet.vn/vn/the-gioi/viet-nam-va-the-gioi/trung-quoc-tap-tran-o-bien-dong-gan-viet-nam-820597.html

Tin này nó lý giải khá nhiều cho hiện tượng ra hàng Vân Đồn dài hạn vào thứ 6 để vào LDG giá cao. Không nói xấu cổ nào, chỉ cảnh báo tới đây ai bán ra LDG lại mất hàng về đội đó tiếp.
Chiến sự tại Ukraine càng kéo dài, TQ càng tập trận lâu, có khi lâu ngang vụ kéo giàn khoan 981. Hàng VD sẽ càng khó bán, có thể kéo dài cả năm như Thánh đang post bóng gió xa xôi.
Chủ trương phát triển miền Trung & Nam đã rõ như ban ngày. Dòng vốn ùn ùn xếp hàng đổ về, đừng cãi lại xu thế!

12 Likes

Tin này có được coi là xấu chung cho cả thị trường ko bro. Theo e nghĩ là có Khi TQ nó lại bành chướng ra ngoài Biển Đông

1 Likes

Nếu bác ấy hô bây giờ thì 20% từ mức này sẽ có 1 cú chỉnh :))

Xem em bắt bài bác ấy có đúng không :v

sẽ là mức giá 25-26. chỉnh cao :))

1 Likes

Túc tắc nhặt thêm thôi. 8/3 chốt rồi :grin:

1 Likes

Có 3 ông đi câu . ông số 1 thả thính chỗ nước chảyrồi ngồi thả câu , ông số 2 thì chọn chỗ mát , thả thính chỗ nước trong thả câu . Còn ông số 3 thả ục mồi chỗ nước lờ lờ để câu . Kết quả ông số một thả thính thì nước chảy mất hết thính cả ngày câu đc con cá bé . Ông số 2 vì chỗ mát nước nhìn thấy cá nhưng chả câu đc con nào vì chả con nào giám vào cắn câu . Còn ô số 3 vì đã chuẩn bị kỹ , thả mồi đã câu đc rất nhiều cá . . . . Vẫn đề ở đâyla ông câu chỗ nước chảy hôm nay ông câu đc cá nhưng chưa chắc ngày mai ông câu đc , mà âm mất tiền thính . Ô số 2 nếu kiên nhẫn ông sẽ câu đc một con ca đòng đong . Còn ông số 3 chắc chẵn sẽ câu đc đều đều cá . . .

4 Likes

LDG liệu có hình dáng trong đấy ko các cụ . Giấy mực đợt này tăng giá rồi ko biết đã chuẩn bị chưa

2 Likes
  • Hay, rất giống trong đầu tư chứng khoán.
  • Xét hiện tại nhóm dầu khí chính là câu trong dòng nước chảy
  • Nước trong chính là VN30
4 Likes

Cơ hội luôn sinh ra lúc rất nhiều người sợ hãi . Kể cả vào trước mà thiếu niền tin , hiểu biết thứ mình đang có thì dễ ném nó đi mất . Ko quan trọng ace vào trước hay sau mà quan trong hiểu mình đang cầm gì thì mới chiến thắng đc . Phải ko bạn . . . Chúc cuối tuần bạn và ace cổ đông LDG vui vẻ. . . .

3 Likes
  • Mua được giá tốt là tốt lỏi
  • Bán được giá nào là thể hiện tầm nhìn; ông bán được giá cao gần với giá đỉnh của cp mới là nhà đầu tư giỏi.
3 Likes

LDG hoặc cho chọn lại vẫn LDG
. . .

3 Likes

Cứ hàng càng nhiều người chê, vì quá khứ xấu, tương lai mờ mờ ảo ảo thì xúc ==> LDG

4 Likes

Đúng chuẩn phong cách mình luôn . Thời mình xúc TIG thời 2.3 cũng vậy . Toàn tin sấu ko hoàn thành này nọ babababa . . . Rồi nó cho tôi hái đc quả ngọt hay VNA cũng vậy . . . . Và một số chú nữa ko nói đc vì đây là pic ldg với lại đang cầm và giờ là LDG cú đánh quyết định của tôi . . . .

3 Likes

Em mất ăn nhiều con như thế này mới rút ra được đó, cứ theo bản thân mình phân tích thấy ngon là xúc; nhiều khi cái ông khuyên mình hàng lởm, họ dốt hơn mình; nghe thằng dốt hơn là dại rồi.

4 Likes

Nói các cụ thông cảm thời tôi vào nhiều ông bạn nhìn mình cái mắt khinh khinh . Nhưng tụi nó vào vnm thời đấy cùng vẫn chưa hoặc ko biết bao giờ về đc bờ . Còn tôi vào chỗ ảo ảo lại xx lần . Cái cơ bản lad chỗ ảo người ta nghi ngờ . Ae mới có ăn

4 Likes
  • Mua VNM chỉ tổ chức thôi; có thua lỗ báo cáo với sếp với nhà đầu tư cũng ko bị mắng giả sử có thua.
  • Mua VNM có thua thì than trời: “ Mua VNM còn thua thì mua mã nào nhiều tiền chẳng thua” :smile:
  • Em nói đúng ko bác heihei :smile:
3 Likes

Chuẩn . Nhiều ông lên tý chốt . Xuống tý bán xong nó lên lại vỗ đùi biêt ngay mà . . . . . Còn xuống tý bán ra thì lại nói may quá . . . Xong lại bào chữa mua đầu gối bán ngang vai …

2 Likes