LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Anh em xoắn lên làm gì :grinning:, dầu đang down dần đều và các mặt hàng khác cũng vậy.
Anh Trung Quốc có chiêu cả rồi, Tuyên bố hẳng là mối quan hệ với Nga vững như bàn thạch, Anh TQ sẽ mua dầu… Nga đi phân phối lại :ok_hand: TQ luôn cơ hội :grinning:

4 Likes

Đừng quan tâm giá dầu, nó có thể lên tiếp 147, thậm chí phá cái đỉnh cũ để lên 150 hoặc 200.
Nhìn sang vàng đi, qua 2000 là mút chỉ. Trong nước có thể tiệm cận 100 triệu/lượng chứ không đùa.
Vấn đề là: thế bán cổ đất xong cầm tiền làm gì? Trong khi các tổ chức ai cũng 1 đống tướng tiền mặt :smiley:
Bên này tiền thoái HPG còn nguyên, đi săn đỏ mắt còn chưa có cổ tốt như LDG kia kìa

7 Likes
  • Không margin thì kệ nó bác nhé; cho chạy lên chạy xuống tẹt ga bác à, rồi sẽ về đến đích.
  • Cổ phiếu nó như đứa trẻ con đó mà; bố thét về nhà, nhưng trên đường về nhà còn ngó nghiêng, dừng lại đủ chỗ rồi mới về đến nhà :smile:
3 Likes

Lần đầu e mua LDG giá 9, lên 13 rời tàu :))) giờ vào lại giá 20.5 :blush:

3 Likes

E thấy sọc đoạn này rủi ro nhiều hơn ấy bác. Ae còn fomo thép nhiều lắm, nhất là đang hưởng tin từ bọn Russia - Ukr. Thép nhịp này hồi tới đâu thì chưa biết, nhưng mà chiến sự R-U sẽ ko hết nhanh đc đâu. Mà tuỳ bác nha, bác cảm thấy nếu trường hợp thua thì cắt bao nhiêu, Ok thì chơi :)))

2 Likes

Chào mừng bác cùng mọi người trên chuyến tàu khởi hành ở giá 20,5k và đích đến 6x trong năm 2022. Trường hợp tàu trượt đường ray, thì chờ cứu hộ đến sửa chữa rồi khởi hành tiếp :smile:

1 Likes

Có bạn vừa gửi câu hỏi: bác Heihei ơi, em run quá vì theo bác đu mua 21.5, liệu có đúng đỉnh không ạ? Em thấy nhiều bác trong nhóm z a l o bảo bán đi vì nó còn chỉnh 15% về 18. Em vẫn còn hơn một nửa tiền mặt, có nên chờ mua trung bình giá không?
Trả lời: Rất xin lỗi bạn nếu vì đua mua theo tôi mà dính phải giá cao, nhưng tôi và bạn là 2 cách đi tiền khác nhau do lượng vốn khác nhau. Bạn nếu lo ngại cứ chờ giá giảm qua 21 thì mua thêm, dù bản thân tôi cũng không rõ có giá đó không. :smiley:
@ All: Khuyên thật lòng các bạn cứ sinh hoạt ở topic này cho lành mạnh, tránh xa cái hội nhóm kín, với đủ các loại tin lởm, không rồi lại bị tâm lý bầy đàn mua bán theo đội này đội nọ.

10 Likes

Mấy thằng yếu sinh lý đó bác nên khuyên nó T3 về short gấp, thể loại nđt như vậy về nấu cơm phụ vợ cho lành !

Ae mới chơi tâm lí yếu phải dẫn dắt họ chứ bác :smile:
Trước e mới chơi cứ lỗ 10% là choáng váng; sau thua nhiều quá chán luôn, thậm chí margin cty ck nó cảnh báo cũng kệ mịa chúng mày tưj xử giúp tao, chứ lỗ lắm rồi tao ko bán.

5 Likes

Sóng trước giá 25-27 con tranh nhau xúc cũng không đủ hàng, không bởi THM & Còi có phải đã hơn 3x rồi không. Mới 21-22 là khuyến mãi cho anh em trường vốn!

3 Likes

Cứ ôm ko rớt cổ là tinh nhuệ binh à bác? Vậy em chuẩn binh tinh nhuệ rồi.

2 Likes

Dành cho các chartists trước khi đi ăn tối: weekly chart LDG đang diễn biến như hè 2017, có dấu hiệu khép góc sideway dần cho hẹp dải BB để đi lên tiếp.
Với các anh em T+ thì sẽ thích lướt. Với anh em trường vốn thì phải nhập đủ hàng vì chỉ lúc này mới có hàng sale để mua full volumn, kẻo tuần nữa lại giống đội Dragon Cap phải chấp nhận mua DXG ở đỉnh :smiley:

3 Likes

Mỗi người khi đã tham gia TTCK thì đều phải xác định cho mình một phương pháp và định được giá cp, đưa ra các kịch bản (tốt xấu) để ko bị hoảng loạn. Hiện LDG chưa có động lực tăng và dòng tiền đang rời một phần sang các ngành khác. KB 1: giá sẽ quanh 21 và chờ chiến sự UR &NG (nếu chiến sự tạm dừng sẽ up mạnh lên 29 ->35). KB2 giá có thể điều chỉnh về 18 (dòng tiền rút ra khỏi BDS để sang các ngành khác) và chiến sự phức tạp thêm làm giá oil tăng tiếp thì có thể về 16 (giá này khó xảy ra) và tích lũy quanh đó để chuẩn bị đợt up mới. Với các bác đầu tư dài hạn chắc ko quá ngại nhưng nếu đầu tư ngắn hạn và ra vào tốt thì có thể tối ưu lợi nhuận đầu tư. Đầu tư như nào cũng đc và quan trọng mình kiếm đc bao nhiêu tiền. Chúc các bác kiếm đc nhiều tiền với LDG. Hiện mình vẫn đứng ngoài và chờ sau 15/3 mới xem xét nên việc tăng hay giảm đều ok. Đầu tư luôn mở ra cơ hội và thời gian còn rất nhiều.

2 Likes

Chiến tranh với thằng hàng xóm thì mười ngày tháng là xong, còn yếu quá thì tôi thay Putin, phong phanh đâu đó là UK đã thống nhất phi NATO nhưng phải ở vòng đàm phán mở rộng lần sau !

4 Likes

Theo mình LDG không bao giờ có giá 18.5 đâu chỉ loanh quanh 19-23 thôi. Chắc phải 1-2 tuần nữa mới bung. Cp Than, vận tải biển, phân, dầu khí đang thu hút dòng tiền. Đến bank còn bị đạp xuống nữa là. Kệ thôi, ngồi chờ và đợi

3 Likes

Hôm nay cp ngành than đã có dấu hiệu chững lại rồi. Vài hôm đua nhau hết HOT lại đua nhau bán tháo thôi.

Tăng thế nào và giờ thì nhau giảm :weary::smiley::sweat_smile::smiley::rofl:

Nhặt thêm giá đỏ. Vốn ít nhặt ít. Năng nhặt hi vọng đến lúc chặt được bị thôi ạ :sunglasses:

2 Likes

Các bác phân tích vĩ mô như trên e thấy là đúng, nhưng đối chiếu thực tiễn LDG, lái đang giữ giá, nhìn ý chí lái thì khó xuống dưới 20 lắm, tại đợt này đi ngang 20,21 cũng mấy phiên rồi, e nghĩ 1,2 phiên thắt vol lại, biên độ hẹp là chinh phục mốc 22 thôi, chứ k có chuyện chỉnh về 18,19 đâu., lái đợt này vừa đánh lên vừa gon rồi

2 Likes

Mai có giá sàn không bác em lên tàu với

1 Likes