LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Giờ dầu xuống bố bảo các ông cố thủ như cổ đất. Nói thế để thấy mọi người vẫn đặt niềm tin vào hồn đất

2 Likes

Tấc đất tấc vàng, cha ông ta dạy rồi. Nên hệ thống tới đây nó còn dùng nhiều chiêu trò cướp hàng của chúng ta. Đây cũng là khúc quyết định ai đủ bản lĩnh. Tất nhiên khuyên anh em tuyệt đối margin lúc này, vì tự doanh nó tắt đèn rồi, hệ thống nó dùng trò bẩn bán đểu như đợt trước Tết mà anh em nào margin là tất cả các anh em ở đây cùng chịu thiệt hại đấy. Nên rất mong anh em tuyệt đối không margin.
Tôi không bao giờ cổ suý dầu tăng, không mua cổ dầu dù thế nào. Buffett dù sao cũng là tư bản, hành động vì lợi ích của nước Mỹ, của cổ đông Bershire.
Chưa kể đó là nước đi ác ôn, vì nó kéo theo lạm phát cao, càng nhanh dẫn đến khủng hoảng tài chính, trong khi Bershire thì cầm rất nhiều tiền mặt.
10h đêm rồi, vừa họp cấp cao xong. Rất nhiều điều phải cẩn trọng.

7 Likes

bác dự ae cổ đông có được quyền mua Cp theo tỷ lê X:Y k? hay Cụ H lại phát hanh cho cty nước ngoài…

Ko cấm vận lâu Nga lâu được đâu bác, Nga ko phải triều tiên hay iran; ■■■ cùng dứt dậu, Nga đẩy chiến tranh lan rộng châu âu, làm gì cho chuyện Nga để chế độ sụp đổ mà các nước châu âu vẫn sung sướng.

1 Likes

Giá dầu tăng nhưng mấy cty dầu khí trên sàn có được múc dầu lên bán đâu bác; mấy cty dầu khí ở Mỹ đang múc dầu hết sức để bán.
Vậy hưởng lợi mấy cty trên sàn ck VN hưởng lợi ko nhiều bác à

1 Likes

tất cả bọn hô hào dầu lên hay buôn cổ dầu vì đầu cơ chiến tranh xung đột là vô đạo đức: vì dân nghèo phải chịu hết. Sau covid đã khổ quá vì thất nghiệp rồi, giờ lại thêm siêu lạm phát. Đừng để kéo theo bất ổn xã hội. Ủng hộ dầu về 50.

Rất buồn vì VN vẫn còn hội chứng thần tượng thái quá người như Buffett. Tư bản xét cho cùng họ có các chiêu trò của họ, vì lợi ích của họ.
Người Việt vẫn hoà hiếu và thân thiện nhất thế giới.

11 Likes

Nghe bác nói em cũng mở mang đầu óc được chút, cứ nghĩ China + 1 là tốt cho Việt Nam, kể ra cũng nguy hiểm phết. Về vụ đẩy nhanh phát hành hút vốn đảm bảo tiền mặt cho kế hoạch tương lai thì
mong các bác đi ĐHCĐ quân sư cho lãnh đạo nhà mình.

3 Likes

hệ thống, T+ và cả Thánh vật chúng nó biết bên này phải mua đủ để đi họp ĐHCD, nên chơi xấu xả đỉnh hôm qua.
Đúng là cái gì cũng có thách thức!
Nhưng tinh nhuệ binh là vậy, càng khó càng chơi. Chơi sát ván luôn!

2 Likes

quyền biểu quyết em nghĩ mỗi anh em ở đây ít cũng có vài nghìn cổ, nhiều có vài trăm nghìn cổ, nếu tập hợp lại ủy quyền cho bác @HeiHei thay mặt cổ đông quân sư cho lãnh đạo thì có ổn không anh em nhỉ. Em có 20k cổ, sẵn sàng ủy quyền biểu quyết cho bác HeiHei ạ

8 Likes
  • Giá đất tăng vài lần còn chẳng ăn ai; giá dầu mỏ tăng chưa được 100% mà mấy ông dịch vụ dầu khí được nhà đầu tư chào đón nhỉ??
  • Giá đất năm nào cũng tăng vài chục %
2 Likes

Giới tài phiệt đâu chỉ có Buffet, giá dầu leo thang thì các ngành khác đi viện cả thôi, tự khắc có xung đột lợi ích.
Chỉ có cay đắng là dân trải qua 2 năm covid lại thêm lạm phát thì sống sao được. Đấy chính là bố mẹ anh chị em của mình chứ ai. Chỉ vì chút cp đầu cơ mà khuyến khích chiến tranh bạo loạn.

4 Likes

sống ở cái thị trường này đủ lâu thì sẽ tự học được cách biết sợ: có những điều cũng như buôn mai thuý, đừng cứ thấy có lợi mà chăm chăm làm.
Tập mua vé lên thiên đường.

3 Likes

DJ vẫn đỏ. Giá oil và gold vẫn tăng mạnh. Tình hình có vẻ căng. Nếu đầu tư ngắn hạn và quản trị đầu tư thì mai mà không xanh thì nên giảm tỷ lệ. Có thể phải đặt LDG vào kịch bản xấu (chắc phải điều chỉnh và đi ngang đến tận cuối tuần sau 22/3). Ngưỡng hỗ trợ trước mắt 18. Với chiến sự UR và NG chắc không thể giải quyết nhanh được nên dòng tiền còn còn đứng ngoài

Mà liệu có rủi ro về lại đáy 14.xx không bác (Trong trường hợp VNI về 1400 chẳng hạn) lần trước em tbg từ 22 về 19, lần này nếu giảm sâu chắc chỉ có nước ngồi nhìn chứ không có tiền để tbg nữa 🥲🥲🥲

Biden says U.S. will ban Russian oil imports in response to Putin’s invasion of Ukraine. Biden chưa thấy oil chưa đủ cao? Như này liệu có toang ? Hết covid bây h lại oil. Lại đi về nơi bắt đầu.

• Khi tất cả cùng nghĩ về viễn cảnh xấu thì điều đó sẽ ko xảy ra.

Hoặc xảy ra còn hơn thế nữa :joy::rofl:

2 Likes
  • Về 7 hay 8; doạ nữa đi nghe chán rồi; Đất của LDG tăng gấp 2-3 lần, 6x năm 2022 nhé.
  • Đầu tư chứng khoán ko quan tâm nội tại doanh nghiệp, cứ lo chuyện bao đầu; giá đất giảm à?? Từ chiến tranh Mỹ-i rắc, khủng bố 11/9… đến giờ giá đất tăng mấy nghìn lần rồi mà phải sợ
  • Nga đem vũ khí hạt nhân ra sử dụng thì sợ nhé, huỷ diệt cả nhân loại; chứ giá dầu lên 300usd/1 thùng thì giá đất tăng tiếp gấp 2 lần nhát nữa
  • Doạ, doạ thế éo nào được; từ biệt thự xuống nhà cấp 4 chẳng sợ.
8 Likes

6 Likes

Hay :))