LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Bọn đó ko hiểu về lĩnh vực bđs bác à; chúng nó quen mua cp sx nó theo chu kì quí rồi.
  • Chu kì 1 dự án bđs là 7 năm đến 10 năm; nên ông nào nôn nóng là bước hết. LDG bắt đầu bước vào chu kì gặt hái lợi nhuận.
  • Phát súng lợi nhuận lớn đầu tiên của LDG là 2 dự án LDG sky và LDG river trong 3 năm nữa cho lãi 4000 tỷ với 2 dự án này.

Bán chán rồi phải lại đua thôi!

Ý trời rồi; LDG sẽ vốn hóa tỷ usd

scr tuổi gì so với LDG mà cũng 25, QCG cũng giá 2x.

• SCR nó có dự án ở phú quốc nhưng bán hết rồi dự thu được 9000 tỷ lãi 4000 tỷ bằng 2 dự án LDG sky và LDG riverside.
  • Mà cái dự án ở phú quốc ko bit có phải của SCR ko nữa; nhà thành tàu mập mờ lắm; em đọc bctc của SBT thì thấy SBT có sở hữu cổ phần của cty (toàn hải vân) sở hữu dự án ở phú quốc

Ai nổ bác nói dự án ngoài Phú Quốc bán hết vậy, gốc rể trong đó còn ko biết

• Khách hàng trả tiền trước chẳng phải bán gần hết rồi còn gì; dự án đó triển khai lâu rồi. Hay nó chưa mở bán vậy bác??

Vãi hồn, dự án ngoài Phú Quốc chưa xong giấy tờ bán cái gì hả bác. SCR ngày xưa nó tên là Sacomreal sau này nó đổi lại thành TTC Land, hợp nhất hết tất cả bất động sản tập đoàn TTC. Hiện tại đất nó nhiều là đất cho thuê làm các khu công nghiệp do hợp nhất tất cả các bất động sản tập đoàn, chứ ko phải đất kinh doanh xây dựng nhà ở.
SCR chủ tịch ngày xưa là con của ông Đặng Văn Thành, là ông Đặng Hồng Anh. Mà sau này ông Đăng Hồng Anh mở công ty ra tên công ty đầu tư DHA gì đó. Cũng kinh doanh bất động sản bất ngờ chưa ? SCR ko chịu tập trung tại sao mở công ty DHA riêng kinh doanh bất động sản. Dự án DHA có cái nằm trên đường Hồng Bàng quận 5, quận 6 gì đó.
Hiện tại dự án ngoài Phú Quốc còn chưa xong giấy tờ, chỉ là bản vẽ tưởng tượng khu nó sẽ như thế này, mọi thứ còn giấy tờ 2 năm - 5 năm nữa ko biết xong giấy chưa, với dự án trên đường Võ Văn Kiệt, mà bị kẹt vụ giải tỏa. Tới đó xem thấy có nhà người ta còn ở đó =)), với một dự án đang kinh doanh hiện tại là đất nền Tân Vạn. Mà 2 năm trước TTC Land quyết định giải tán hết nhân viên sale bán hàng =)), sau này thấy tuyển sale lại để bán tiếp dự án Tân Vạn. Nó còn đang nợ mấy công ty môi giới chưa chịu trả tiền, mà tui nghĩ có tiền mà mấy sếp trên ko chịu trả.

Mấy bác bây giờ toàn là nhìn công ty nào sở hữu nhiều đất rồi nhào đầu vào mua, mà ko biết đất đó đang dùng làm gì. Đất cho thuê khu công nghiệp mấy chục năm nhào đầu vào mua ( đất khu công nghiệp và đất thương mại cái trên trời cái dưới đất), mấy bác mơ tưởng tài sản chục ngàn tỷ =)) dẹp khu công nghiệp kinh doanh nhà thương mại thì chục ngàn tỷ.

Có thể em chưa tìm hiểu kĩ và em sai; nhưng về cơ bản em tránh xa hàng nhà thành tàu; chúa mập mờ, rút lõi cty điển hình là SBT

2 Likes

điển hình của sở hữu chéo và mập mờ của nhà thành tàu; nhưng bctc của SCR lại sở hữu 100% TTC phú quốc; dự án ở phú quốc lại do toàn hải vân đầu tư; ko hiểu nên sợ SCR

Nay nghỉ ngơi tý các cụ ạ, tuần sau chạy tiếp :relieved:

1 Likes

ai chưa có múc ngay 11h chạy tiếp nhé

Tình hình này muốn nghĩ cũng khó, LDG hấp thụ xong có khi phi luôn, như CII hấp xong chạy tít!

1 Likes

ok người ae

link tham gia nhóm zal ô ldg

Vừa đánh vừa gom, có vẻ như có đội khác đánh hơi đang mon men vào

1 Likes

Nhiệm vụ ae nhỏ lẽ muốn x3x5x10 thì thắt dây an toàn, hodl to die !

3 Likes

Thị trường đã nhận ra LDG thuộc loại rẻ nhất thị trường; mua LDG với vốn hóa ~6k tỷ; cơ hội hòa vốn trong 3 năm 2022-2023-2024 là hiện hữu (LDG sky lãi~1200 tỷ; LDG riverside lãi ~3000 tỷ…); và sẽ lãi lớn trong các năm tiếp theo.

Múc nhanh LDG thôi ace ơi. Lái đè gom kinh quá. Cuối phiên kiểu gì chả ce.

cục 26 to phết đấy