LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Khổ với ông Cophieugiatri quá, lập pic mà méo ai thèm vào xem nên đi chào mời. Thôi xin mời ông ra mấy nhóm ■■■■ mà hô chứ ở đây toàn bị chửi cho khổ thân ra

1 Likes

Ông vô pic LDG khoe mẽ PVC, rồi nói người ta chim lợn. Đúng vớ vẫn. Vô tính kêu người ta vô ủn PVC của ông lên thì nói thẳng 1 câu. Giờ vô cho vỡ mỏ à. Dầu giờ ko đi lâu đc nữa đâu, tụi nó thoát hàng dần thì người sau cầm cục than hồng sẽ toác đầu thôi

4 Likes

Pic của người ta , ông vô đây spam hô hào cổ phiếu của ông là bất lịch sự .

3 Likes

Dĩ hòa vi quý đi nào các anh e. Số mình giàu thì ng ta nói gì vẫn giàu, số nghèo giàu hay k đâu phải là ở câu nói ng khác. Kệ nó đi!

• Ông nói thế cũng mở mồm ra được; hỏi ông, bây giờ ông đang nói chuyện đi du lịch, thằng bên cạnh nó nói chuyện liên tục việc ở nhà ông có khó chịu ko???
  • Ở đây muốn nói về điều đó, chứ ko phải giàu hay ko giàu, số hay ko số.
2 Likes

Kệ nó đi. Nói thế là nó hiểu rồi chửi nhau làm gì các bố.

LDG nay sao vol bé xíu vậy các bác ???

1 Likes

Ông kệ họ đi, ông nói nó cứ gõ thì cũng vậy thôi ! Ông làm đc gì. Mọi người ở đây lớn rồi tự hiểu, làm gì thì làm tập trung vô 1 cái mà làm. Còn gió chiều nào theo chiều đó, vốn dĩ sống không lâu. Thời gian chẳng đợi ai đâu, trên đời này ko có giá như đâu ?

4 Likes

Anh em tử thủ rồi bác :laughing:

1 Likes

Cuối giờ mới ủn cao, ủn sớm lắm bác T+ xả hàng.

2 Likes

Trong đầu tư ae chỉ giàu đc khi biết đc thế trận cục diện vĩ mô. Khi không nhìn đc toàn cục sẽ loay hoay đi vòng quanh và cửa chết rất cao. Hôm nay A7 sẽ định hướng các ae nghe có lí ko nhé. Đây là vấn đề vô cùng quan trọng đã xảy ra nhiều trong lịch sử.
1/ Tại sao khi giá đất ngoài xã hội lên đồng thì các cổ ngành khác ngoài cổ đất rất khó tăng??
Bởi khi đó dòng tiền thông minh xã hội họ hiểu rằng ôm đất ngon và hấp dẫn , an toàn hơn nhiều cổ bank, cổ sữa, cổ sx… Định giá 20 năm mong hòa vốn, trong khi giá đất 20 năm auto x100 lần. Do đó các cổ này cứ ngóc lên tý là ăn xả để đi múc đất. Tại sao SSI.IPA.VND… Đều đi múc đất mà ko múc VNM ?? Đó là câu trả lời đất hấp dẫn hơn nhiều.
2/ Khi giá đất ngoài xã hội lên đồng theo nguyên tắc bình thông nhau thì cổ đất phải dẫn sóng vni mới tăng ?!
Điều này đúng, bởi khi họ chốt cổ ngành khác+ cả xã hội múc đất thì nộp tiền cho các công ty bds, nên ôm cổ đất là đi tắt đón đầu . những người ko đủ tiền mua lô đất sẽ mua cổ đất, dân ôm bds thấy giá cổ thấp hơn nhiều giá đất sẽ xúc. Điển hình như CEO, DIG toàn dân buôn bds chuyên nghiệp ôm.
3/ Tiền nhiều để làm gì ??
Các ae đầu tư lướt sóng, nhảy nhót, đồ thị, trăm thứ công cụ…chim lợn, chửi bới, vật vã gào thét pr bơm vá… Mục đích là để kiếm tiền. Nhưng khi nhiều tiền thì lại đau đầu "tiền để làm gì " vì nó cứ mất giá ??
Còn đội giàu nhièu tiền thì nó lại múc đất trú ẩn như HPG.FPT,SSI.IPA…vậy có phải đất là nơi hút bọn lắm tiền nhất xã hội ?? Khi 70% thu nhập cuộc đời ae để mua đất thì lại chửi cổ đất là lởm là ảo? Có gì sai ko ?? Và ae kiếm tiền ở những nơi tập trung nhiều tiền nhất xã hội là đất ngon hay kiếm chỗ ko có tiền sec giàu??
4/ Mặt bằng giá cổ đất hấp dẫn ko ?? Cơ hội giàu lớn cỡ nào??
2007 giá đất sốt, 1 cỏi đất 2.500.000 đổi 2 chỉ vàng. Trong khi hiện nay giá đất cao gấp 10-15 lần 2007 thì cổ đất khủng cỡ DIG giá chỉ đổi đc 1 tô phở Thìn = 2-3 mớ rau muống ae đã hô cao hô bóng?? Vậy thì nó còn tăng nhiều lắm đấy. A7 định giá DIG còn sai, lúc đầu 5 tỷ, sau nói chuyện chủ tịch Thiện tuấn A7 nâng lên 15 tỷ USD…nhưng chủ tịch vẫn chưa vừa ý, cho đăng bài đặt mục tiêu 30-50 tỷ usd…kkk
5/ Nhìn dài hay ngắn ??
Dầu 15 năm nay mới về đc đỉnh cũ nhờ chiến tranh, bao kẻ 15 năm qua ngáp ngáp phá sản vì ngụp lặn ở cổ dầu, đường, sữa, khẩu trang, cao su, tôm tép…cũng ko khác gì. Ngành nào ngon cũng đc ba bữa lại chết , chỉ có đất tăng mãi ko dừng, tăng hàng thập kỉ, tăng hàng trăm lần…nó sản sinh ra đại gia nhiều nhất mà ko biết đường chén, mà tận hưởng lại cứ đi dò mìn nhưng thứ khác để chết chỉ là bọn gà. Xã hội tay to đại gia họ thích đất, tiền họ về đất hết bởi tính bền vững muôn thủa… Muốn giàu phải hiểu đc điều này…
Đọc hết bài này ae sẽ tìm đc câu trả lời giàu sang.

4 Likes

COC LDG

3 Likes

Bác theo dõi nhiều sẽ quen thôi. Vol nhỏ dc 1,2 hôm. Xong hàng T3 mà hôm qua bắt dc thứ 2 tới lại đem ra bán.lúc đấy vol no lại lên 9-10tr ngay

1 Likes

Người bán hôm nay thấy tín hiệu thị trường tốt nên không muốn bán, nhưng vẫn chưa thuyết phục được người mua nhập cuộc. Không chỉ riêng LDG mà cả phần lớn cả dòng BĐS và index cầu vẫn chưa vào nhiều. Nay index chắc chỉ loanh quanh 20k - 22k tỷ, nhưng mà theo e thị trường đang ổn lại rồi, 1 vài phiên nữa sẽ ngon đó

5 Likes

Vừa cắt lỗ một loạt, chưa hoàn hồn bác à; đợi vài phiên nữa hoàn hồn rồi mới dám vào lệnh mua :smile:

3 Likes

Bà con đã xác định vào ldg thì mua xong để đấy. Tắt bảng điện đi làm việc khác. Chứ xem nhiều, kỳ vọng nhiều lại thất vọng. Hết tháng này chưa chắc đã lên dc 25. Em trước cũng hy vọng nhiều sau thôi kệ

4 Likes

Tôi hô mua bao giờ!? T đang nói là nó quá khoẻ, chấp mọi chim lợn BDS, CL Bank vào anti nó. Tôi hận cái bọn cầm cổ này chê cổ khác, cầm cổ “tinh nhuệ”, chê cổ “Thánh”. Chứ tầm này rủi ro cao qua rồi, ai dám vào dầu khí nữa mà hô. Thêm nữa, tôi khẳng định là BDS nói chung phải chờ từ từ, tha hồ mà nhặt, đừng fomo. Còn nữa, để mà giữ LdG lâu dài nên chia thêm phiền tiền tiết kiệm ra để ngân hành, chia thêm khoảng 20% mà lướt lát. Chứ tôi dám đảm bảo BDS nó mà sideway vài tháng nữa, rung lắc tí thì khéo trên pic này các bố chạy tiệt rồi. Chỉ còn con chim lơn này ở đây thôi nhé! Thân!

1 Likes

Nó khoẻ thì bọn tôi cũng mặc xác nó, bác khen nó sang pic nó mà khen, chân trong chân ngoài lại còn vãi.
Lợi nhuận mỏng ngang tờ giấy mà còn hão.

3 Likes

Khỏe vì lái nó còn hàng, chưa ra được hết hoặc chưa đạt mục đích. Cẩn thận kéo phối.
Giờ thiếu gì con ngon hơn mà pải vào cái con đã x2 trong 1 tháng. Ăn được thì tốt , mà đu đỉnh thì 10 năm về bờ.

5 Likes

Còn LDG khả năng đi ngang thêm tháng nữa. Ae làm việc khác cho có ý nghĩa.
P/s đến tầm cỡ như Buffet, hôm rồi mà đu đỉnh dầu thù cũng bay 30% trong 1 ngày, nên đầu tư đừng có ti toe.

2 Likes