LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Ceo phi mã thật bác ạ.

Ngồi nhâm nhi chờ giá tăng thôi bác.

Chắc chạy tít như ceo bác nhỉ.

• Bác nói chuẩn, e thấy 2 dự án chung cư LDG sky và LDG riverside của LDG lợi nhuận khả quan, bán hàng dễ (thủ đức và dĩ an đều đang thiếu căn hộ); trong đó LDG sky đang khoan cọc nhồi rồi, LDG riverside chuẩn bị giới thiệu và mở bán.
  • Chứ mấy mã bđs khác quĩ đất lớn, nhưng khả năng bán được nhiều hàng vẫn là dấu chấm hỏi.

nhờ anh em làm một so sánh về chất lượng quỹ đất của DXG so với LDG nhé.

LDG sẽ là siêu cp khi mọi người nhận ra giá trị thật của nó.

Thế thì bây giờ LDG là đầu tư giá trị, đầu tư cho tương lai chứ không phải là đầu cơ như mọi người vẫn nói bác nhỉ. Em tính chốt đợt tết này một ít, cầm một ít đợi tương lai xem sao.

Sao bác lại cho rằng tổ chức sẽ mua LDG…thông tin là từ đâu vậy??? Nếu thế thì LDG chẳng mấy mà thành bluchip…lại đc thêm vào rổ này rổ nọ.
Giờ chỉ cần có thông tin tổ chức nào đó đăng ký mua 10 triệu cổ… Thì em nó thành con ngựa bất kham luôn…AE cổ đông lồi mồm hết. :rofl::rofl:

1 Likes

siêu cổ phiếu hay gì thì chưa biết. cứ tù mù thần chưởng đã .cầm lâu ôm chặt 1xx nhé

Sao lại cứ lôi mã dẫn dắt vào so sánh nhỉ. DIG nó dẫn sóng cả ngành bđs, cầm mã nào thì tìm tòi, hiểu rõ mã mình cầm đi. Đã đi theo mà cứ so sánh rồi chém linh tinh.

1 Likes

Đồng ý quan điểm với bạn. Mình thích em nào thì mình khen em đó. Ko nên so sánh với vợ thằng nhà bên. Mỗi người có một sở thích, một phân tích riêng. Nói về LDG thì mình nghĩ nó cũng sẽ là một Siêu Cổ Phiếu. Khi mà dòng tiền đang tập trung dồn về em nó. Một cp đáng để đầu tư. Nếu đúng quan điểm cho 1 tim. MÚC.

5 Likes
  • Nói vậy cũng ko đúng, bản chất thị trg là so sánh dù có nói ra hay ko. Khi DIG lên cao dòng tiền sẽ quay lại tìm đến các cp còn định giá thấp kéo lên.
  • Chẳng qua khi nói ra thì gây tranh cãi thôi.
  • ví dụ e mua LDG vì e biết chắc trong 3 năm nữa LDG lãi 5000 tỷ; còn VHM trong 3 năm nữa ko lãi được 15 tỷ usd nên ko mua VHM thế thôi

Bạn nói chuẩn. Mình chỉ nghĩ trong bụng thôi ko nên nói ra ngoài. Nó là cái thước đo để chọn mua cp mới. Vợ thằng hàng xóm ngon mình vẫn ngắm mà. Nhưng đừng có chê bà lão nhà mình.

2 Likes

:laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

HƯỞNG LỢI TỪ GÓI ĐẦU TƯ CÔNG

Hiện tại bđs đang hưởng lợi vĩ mô, dòng tiền đổ vào cực mạnh. Đa số anh em đang cầm cổ đất đều có lãi ít nhiều. E ko đánh giá hay so sánh mã này với mã kia, mỗi mã có tiềm năng, dư địa tăng trưởng riêng. Tuy nhiên cứ lôi DIG hay mã nào đó vào so rồi bảo ngon hơn với ngon kém. E nghĩ rằng nếu DIG mà giảm thì cả họ bđs khéo cũng đi viện đó.

Năm 2020, tổng dư nợ tín dụng toàn nền kinh tế là 9,46 triệu tỉ đồng, trong đó cho vay BĐS là 1,8 triệu tỉ đồng, chiếm 19%, hoàn toàn trong ngưỡng an toàn. Về vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài (FDI) năm 2020 đạt 28,53 tỉ đô la Mỹ, trong đó đăng ký đầu tư vào BĐS là 4,2 tỉ đô la Mỹ (có 2 tỉ đô la để mua cổ phần của các doanh nghiệp BĐS Việt Nam), chiếm 14,7 %, cũng là mức phù hợp. Bên cạnh đó, không có số liệu về vốn của dân, trong đó có kiều hối đầu tư vào BĐS.

Hiện nay, nhiều doanh nghiệp có xu hướng gom đất để thực hiện các dự án lớn về BĐS. Đầu tư theo quy mô lớn, hiện đại là xu hướng tốt. Tất nhiên, dự án lớn sẽ cần nhiều vốn, rất có thể tạo ra ngữ cảnh vốn đầu tư chảy vào BĐS vượt ngưỡng 30%. Ngoài ra, xu hướng này có thể lan tới các doanh nghiệp phi BĐS, vốn đầu tư để sản xuất kinh doanh hàng hóa có thể được sử dụng để đầu tư vào BĐS, trái mục tiêu đầu tư đã định theo kế hoạch. Câu chuyện bi kịch giai đoạn 2006-2008 sẽ lặp lại.

Đến nay, bằng kinh nghiệm nước ta đã có, không chỉ cần kiểm soát vốn tín dụng vào kinh doanh BĐS, mà còn phải kiểm soát tổng vốn đầu tư vào BĐS. Thị trường BĐS nước ta sử dụng một khối lượng vốn rất lớn từ người mua BĐS theo phương thức mua BĐS hình thành trong tương lai.

Chính phủ có thể kiểm soát vốn đầu tư vào BĐS thông qua quá trình chấp thuận các dự án đầu tư BĐS. Lúc này, tổ chức hệ thống các doanh nghiệp BĐS lớn, chuyên nghiệp xây dựng hệ thống thông tin BĐS, trong đó có thông tin về vốn đầu tư. Việc này rất quan trọng vì để dự báo các rủi ro thị trường BĐS có thể gây ra đối với nền kinh tế đất nước.

Qua các số liệu vốn đầu tư vào BĐS năm 2020, hoàn toàn có thể tin rằng sốt đất trong thị trường BĐS hiện nay không có gì đáng ngại. Điều quan trọng là cần kiểm soát chặt nhà đầu tư và vốn đầu tư vào các dự án BĐS lớn nhằm nâng cao chất lượng phát triển và quản lý tốt mọi rủi ro.

— PS——
Tiền thì bơm không có giới hạn, gói 1 rồi 2 rồi en nờ gói, quỹ đất dự án thì bị xiết. Cầu > Cung, mà nhiều chiên da mấy tủ sách sau lưng đi lo cho ví tiền người khác. Các ông còn hô bong bóng thì còn đói dã họng

1 Likes

có ý kiến nói ldg sắp có đợt điều chỉnh hoặc ít nhất là tạm nghỉ để hấp thu. vậy có nên vào thêm ldg lúc này không ạ.?

Chỉnh là mua

ý là mua luôn bây giờ hay đợi thêm 1 thời gian, vì kiểu gì cũng sẽ chỉnh thôi ý ạ