LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Vừa bán mảnh đất để mai mua hàng xả. Không biết làm vậy đúng ko? Nhưng bây h đi đâu giá đất nóng bỏng tay. Cầu đường thì đổ hàng trăm nghìn tỷ. Xác định đen thì đi thêm 3 phiên sàn

2 Likes

319 có DHA bố đời, cao thủ cũng đi hết rồi.

1 Likes

Bên đó chim chóc chán lắm; chim chóc nhưng ko đưa ra số liệu lí lẽ; toàn dựa vào nhận xét mấy cty ck, mấy bài báo. Bank nợ xấu ~8,2% thì ko chịu phân tích, nợ xấu đó thì ntn, triển vọng ntn với đống nợ xấu đó; …. cp bđs cứ thấy đong tiền âm là chê, báo chí viết dân phản ánh dự án là xấu, đâu biết rằng dự bđs đầu tư tiền 3 năm thu cả cục lãi, thậm trí làm xong móng đã lãi rồi nhưng theo luật chưa đc ghi nhận

1 Likes

Cũng nên cám ơn Banh cơ các cụ ạ. Nó không cay cú BDS nó không ra khỏi hang cất tiếng gáy chắc cái Vê nờ i này đi viện tất, các mã méo liên quan gì cũng sàn, dính tý đất cũng sàn, điện nước …sàn theo :rofl:.

4 Likes

Bạn nói đúng , nhug 99% ngoài kia là fomo mua bán mà ko tìm hiểu, lúc nào cũng sợ cây thông noel. Vụ quyết còi và thm dc báo chí nhắc đi nhắc lại nên ảnh hưởng sâu rộng, giờ cứ con nào tăng mạnh đợt vừa rồi là thi nhau bán, nghe media nào là p/e cao quá rồi, nào thì đếm cua dự án chứ ko xem có năng lực triển khai dự án hay ko, xây xong có bán dc ko? Chả nhẽ cứ phải xây nhà xây chung cư mới bán dc ah, Đất tăng 2,3 lần thì bí quá bán đất nền hay bán đất trắng cũng lãi đậm cần gì cứ phải xây vs cất.

1 Likes
  • Ae phải hiểu, ko phải tự nhiên LDG tăng nhịp 1: từ 8.xx lên 15,4
  • Nhịp 2 đẩy mạnh từ 13,xx lên 27,3 với nhiều phiên CE liên tiếp
  • Có thể hiểu đơn giản: nhiều nđt, nhiều tổ chức phát hiện ra giá LDG còn quá rẻ so với nội tại doanh nghiệp nên họ sẵn sàn mua bất chấp giá CE vài phiên liên tiếp. Sau khi đẩy lên cao và tăng nóng thì tất cả đều dừng lại chờ phản ứng của thị trường, đánh giá lại tình hình, sau đó thấy giá trị nội tại dn vẫn cao hơn rất nhiều giá thị trường thì lại tiếp tục đẩy CE liên tục.
  • Vậy ae an tâm ko có chuyện cây thông noel đâu; LDG chắc chắn sẽ trở lại mạnh mẽ…
3 Likes

Trưa có khi ra tin hay, theo nguồn trà đá thì chiều có bộ đội về cứu làng. :rofl:

3 Likes

Liệu có bộ đội k hay tin vịt để an lòng người cầm cổ, ldg lên lại được hay k phải nhìn dig và ceo, tuy vâyh thấy các bác hoảng loạn quá

LDG quá rẻ, càng giảm càng có cơ hội múc giá rẻ kkk

Các nhà đầu tư đang mất phương hướng và hoảng loạn. Vụ THM hay FLC chỉ là sự vụ. Hiện tiền vẫn phải chảy ra thị trường, các cây cầu và con đường vẫn phải hoàn thiện và TTCK vẫn phải tiếp tục phát triển và hút dòng tiền trong dân. TTCK phải tiếp tục phát triển để lên tầm cao mới. Nhìn các NĐT giao dịch bán tháo như kiểu TTCK và các cp BĐS sắp thành tờ giấy trắng (cp là tài sản của các cty BĐS). Các cty BĐS có tài sản thật, làm ăn thật thì ko phải quá lo ngại.

Song BDS là sóng to nhất năm nay, nhìn khối lượng tự doanh với tổ chức núp bóng khối ngoại nó đớp giá sàn mấy phiên nay tự hiểu dòng tiền tổ chức nó đang dịch chuyển sang dòng có lợi nhuận tốt hơn. Bank chỉ là cơn sóng xả, nhà đầu tư chỉ nhìn bảng điện và nghe media nó dắt mũi thì chả bao giờ sống được trên thị trường. Khi tôi lập pic là tôi đã hiểu phải đi theo cp của mình đi theo tiềm năng tương lai, đừng nhìn phiên mà đánh giá Doanh nghiệp

2 Likes

Bên bán cũng đã bán, cũng thỏa mãn được rồi. Giờ là lúc đi lên thôi
Vụ Thủ Thiêm nghe nói có nđt mới thay thế THM, cũng sẽ có người mua đất vàng mà thôi
Cơ bản giá đất tt đang tăng hàng ngày, cp có quỹ đất siêu tốt như LDG không thể chết đơn giản được đâu

1 Likes
  • Giao dịch thế này thì đáy loanh quanh đây rồi, an tâm thị trường bình tĩnh trở lại thì lãi chuỗi ngày tím cháy thôi kkk
1 Likes

THM chỉ là đen. Các mảnh tương tự như vậy đấu giá cũng gấp nhiều lần. Các NĐT họ phải tính hiệu quả khi đầu tư, ko có chuyện họ vứt tiền qua cửa sổ. Cái tiếc là tư duy họ vượt tầm quá xa chúng ta nên mình thấy bất thường. Thường thì cái gì vượt quá tư duy của số đông thì sẽ thấy bất thường. Ngay cả TG: như các khoản đầu tư của ELON, tiền số hay ngay đều bị XH kêu nhiều. Nhưng thực tế Coint và các cp của TESLA đã tăng khủng khiếp.

LDG là đầu tư giá trị tương lai của doanh nghiệp, X3, X4 trong tầm tay. Các ae ko hiểu chạy theo fomo cứ vác kim cương ra bán với giá sắt vụn. Thật đáng tiết với tầm nhìn quá ngắn.

1 Likes

Các cp BDS chiều sẽ chuyển màu xanh và tím. Tiền rẻ bây h mà ko hấp thụ hết thì XH sẽ ntn? Chắc các cp BDS chỉ còn họ nhà anh Q Ko đổi đc màu. Chơi ko đẹp thì phải chịu thôi.

1 Likes

Bị đè ATC liên tục các bác à

Hôm nào khối lượng mua cũng gấp mấy lần bán. Nhỏ lẻ nào ôm. Hãy tham lam khi người khác sợ hãi

1 Likes

Nhưng dìm như này thì hơi quá. Khi để CP sàn tận 3 phiên sàn (các cp BDS khác chỉ đến 2 phiên) để làm cho các NĐT chán nản. Biết rằng để đi xa thì cần ép nhưng lợi dụng thông tin bất lợi ép cho giá xuống thê thảm thì có gì đó không đàng hoàng. Với cách làm như này thì NĐT tẩy chay thì khó mà đỡ. Bài học anh Q đã có. Một cp nếu phát triển bền vững và là kênh huy động giúp cty thì phải xem lại.

• LDG từng giảm sàn 4 phiên liên tiếp rồi bác ơi; chuyện này bình thường với LDG thôi bác; nhưng nội tại tốt vẫn tăng trở lại thôi, sóng thần bđs phía trước ko cản nổi. Kể cả ai mua giá 29 kiên nhẫn vân x2 trong năm 2022.
4 Likes