LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bác ấy nói đúng rồi chứ gì nữa. Ko đọc bctc mà đòi đánh cổ đã là rất sai rồi. Nhìn chart là biết LDG đang khoẻ hơn 2 con kia nhiều

3 Likes

Mình thấy đội lái nó lái cp mà chẳng liên quan gì bctc vs chart của cp gì cả…thì đọc 3 cái đó để làm gì:)))

Ai đọc vị được cách đánh của đội lái cp thì lời, ko thì về máng lơn

Nói nghe viễn vông thực sự, đọc ý đội lái mà ko nhìn chart thì đọc kiểu gì. Mà làm gì có cái gọi là đọc ý chí đội lái, tất cả chỉ là đoán mò. Coi thường bctc thì quả nực cười

4 Likes

Bctc đẹp như bức tranh thì có dám chắc cp bay tới cung trăng ko hay xuống địa ngục?

Tuần sau lại đẹp nhé các bác.

8 Likes

Vừa ra tin này xong. Sau lễ tâm lý nhà đầu tư sẽ tốt hơn lại đua lệnh thôi. Hayza

3 Likes

Em có 1 thắc mắc là tại sao đến 15.4 này ĐHCĐ rồi mà LDG ko có dự thảo các tờ trình và BBH ĐHCĐ??? thế là thế nào nhỉ? HĐQT không muốn các cổ đông biết trước nội dung dự kiến đại hội?

2 Likes

LDG giảm như này coi như không giảm luôn. Giờ này ôm cp nào cũng lỗ hết

4 Likes

Các bác có tin đồn ai thì cứ viết lệch, bóng gió không liên quan cho ae hóng cũng được :rofl:

Bác tranh luận làm gì ? Mà nó chắc biết báo cáo tài chính là cái gì ! Cho nhìn vào chắc chỉ biết là chữ ABC ! Không đọc báo cáo tài chính thì lấy đâu thông tin ! Kể cả A7, hay để tử của ông ý cũng thế thôi không nhìn vào BCTC thì ông ý vẽ ra được thông tin các Công ty à! Còn bảo bảo đọc ý chí của Lái đúng là ngáo ngơ !

4 Likes

Ai ôm LDG thì còn ngáp ngáp, mấy con khác ngủm củ tỏi hết rồi ! ví dụ bên nước ngoài quỹ Dragon Capital mua con SBT 10 mấy triệu cổ, giá 32.x giờ nhìn lại lỗ sặc máu !

2 Likes

Bạn đọc báo cáo tài chính mỗi ngành nghề nó sẽ có các kiểu đọc khác nhau ! không phải cứ kéo xuống nhìn vào cái LNST rồi thấy năm này cao hơn năm trc là đẹp đâu ! Nên YOUTUBE seach " Đầu tư ck cùng Quang Dũng " anh ý hưỡng dẫn đọc BCTC mỗi ngành nghề hay !
Cp lên hay không còn phụ thuộc và kỳ vọng cũng như động lực tăng trưởng của Cty nữa ! Như BCTC của HPG ai dám chê nhưng động lực của nó tạm thời không còn thì nó sẽ quay lại giá trị thực thôi

8 Likes

Mấy ông nhiệt tình kinh, nó nói không đọc báo cáo tài chính thấy nó ngu rồi, còn rảnh giải thích !!!

3 Likes

thế em ms bảo chắc nó nhìn vào BCTC chắc chỉ nhìn thấy chứ ABC :))

2 Likes
  • Cũng như Tôi định giá LDG giá 6x vì Tôi dự báo trong khoảng 3 năm nữa, chậm thì 5 năm tổng lợi nhuận LDG phải hơn 5000 tỷ; căn cứ vào số liệu bctc và tính toán chi phí, tiến độ dự án
  • Điều đó có thể đúng cũng có thể sai, nhưng tôi tin là sẽ đúng
9 Likes
  • Năm 2022-2023-2024 vẫn là các năm của dn bđs trên sàn thôi, ko thoát được
  • Sẽ lọc dần các dn có triển vọng phát triển mạnh trong vài năm tới
4 Likes

Em cũng nghĩ thế ! Đồng ý là quỹ đất lớn mà đất tăng giá thì nhà nó giầu nhưng mà BDS em nghĩ sóng chính là khi công ty nó bắt đầu bán hàng, kho nhà nó có các dự án đã triển khai…lúc đó CP ms nhiều động lực để tăng

3 Likes
  • Đúng rồi cp bđs lúc cty thi công xây dựng dự án thấy pháp lí ngon phải lao vào luôn đến khi hạch toán là hết vị.
  • Doanh nghiệp lớn phải triển khai bán hàng liên tục, tạo dòng tiền ổn định. Đất dự án ở VN là đất của nhà nước ko triển khai bị thu lại là bình thường, chưa kể như ông Ever… của trung quốc đó, gom nhiều dự án, cp TQ nó chỉ đạo ngân hàng ko cấp vốn chẳng vỡ nợ.
  • Nhiều đất ko triển khai phải trừ hao 70% mới an toàn
4 Likes

CỔ PHIẾU BẤT ĐỘNG SẢN ( NVL VHM NLG DIG CEO KDH DXG ....) NĂM 2022 ?? | ĐẦU TƯ CHỨNG KHO�. Mọi người tham khảo nhé

1 Likes