LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tuần vừa rồi đi tìm căn chung cư ở HN mà thực sự nguồn cung rất ít. Vì vậy sóng bất động sản mới chỉ ở chân sóng thôi nhé

2 Likes
  • LDG các dự án chung cư đang triển khai và sẽ ra hàng trong 3 năm nữa nhiều lắm: LDG sky, LDG river, west intela, high intela, saigon intela (chờ book lợi nhuận); tổng diện tích sàn thương phẩm hơn 300k m2 sàn.
  • Quá rẻ cho LDG, con hàng chiến lược cho hiện tại và vài năm nữa.
5 Likes

Nắm giữ LDG cũng khá khá đấy nhưng cảm thấy yên tâm lắm. Chờ thành quả thôi

3 Likes

Dạo này giao dịch cảm giác ko ai muốn bán luôn; có tiền gom thêm thôi

4 Likes

Có khi nào cty hôm tới họp đhcđ lấy lợi nhuận chưa pp ra chia cho cổ đông ko nhỉ :crazy_face:

2 Likes

em thi em dang mong phat hanh cho ae mua them :))

4 Likes

LDG ko xúc giá này thì xúc giá nào

5 Likes

Qua tuần hi vọng còn giá tốt để mua, cũng đang canh đây bác.

Năm nay LDG tập trung vào chung cư là chuẩn bài rồi.

2 Likes

Chấn chỉnh xong hoạt động thị trg trái phiếu DN rồi thì những DN tốt, có tài sản đảm bảo lớn, làm ăn minh bạch, có lợi nhuận đều đặn mới tiếp cận được các nguồn vốn từ việc phát hành trái phiếu và vay vốn NH. Mình nghĩ đây là lợi thế cho những DN tốt như LDG DIG. Những DN ko tốt sẽ bị đào thải dần.

3 Likes

Ae LDG chuẩn bị ăn mừng nhé ! Phi mạnh đến nơi rồi

3 Likes

Chúc các bác cổ đông LDG ngày mới giao dịch thành công ạ

4 Likes
  • LDG đang trong 1 kế hoạch kinh doanh thận trọng; khi mà vay lãi ngân hàng + phát hành trái phiếu ~1200 tỷ (vay ngân hàng ~1000 tỷ; phát hành trái phiếu ~200 tỷ).
  • Tính ổn định LDG sẽ rất cao so với các doanh nghiệp bđs khác nếu bây giờ có biến động trên thị trường tài chính.
4 Likes

LDG còn rẻ chán. Vốn hóa còn chả bằng cái thằng đi xây dựng C4G. Nói chung đi đường dài với LDG chấp luôn mọi thể loại lái lợn, chấp luôn mọi thủ đoạn chim lợn

9 Likes
5 Likes

Quỹ đất lớn như LDG thì ae chỉ ôm là giàu :slight_smile:

4 Likes

LDG quỹ đất lớn, vốn hóa nhỏ → ÔM LÀ GIÀU :dancing_men:

THÔNG ĐIỆP GỬI CÁC ANH EM

Cuộc chơi cổ đất thời bơm tiền là cuộc chơi vĩ đại nhất đời người . Có thể cả trăm năm nữa khó gặp một chu kỳ BƠM NHIỀU TIỀN + KHỦNG HOẢNG KHAN HIẾM THIẾU QUỸ ĐẤT + THẬP KỶ Ô TÔ = thiên thời mũ 3 như chu kỳ này .

Thiên cơ là việc trọng đại có thể quyết định cả cuộc đời các anh em . Nếu anh em chỉ nhìn ngắn nghĩ rằng để vặt nhau vài chục % thì anh em sẽ phải khóc hận , phải đau đớn tột cùng , phải hối hận dằn vặt hàng chục năm khi bỏ lỡ cơ hội tốt nhất mà lịch sử đã trao tặng các anh em . Và có thể hết đời không dễ gặp cơ hội tốt hơn .

Cổ đất chu kỳ bơm tiền là phải ôm đến chết đến tận cùng … Kể cả sau này có xảy ra khủng hoảng thì bán sau đỉnh -30 -50% vẫn siêu giàu hơn ăn non để rồi nhìn nó phi vài chục lần , thậm chí cả trăm lần . Lịch sử 2007 đã từng nhiều cao thủ bán non sau nó tăng hàng chục lần . Để hàng chục năm sau bây giờ còn day dứt .

Đừng hỏi đỉnh cổ đất là bao nhiêu , bởi nó sẽ không có giới hạn khi lượng tiền bơm ra quá nhiều mà cổ đất tốt , quỹ đất lại ít , khủng hoảng thiếu . Hàng chục triệu tỷ gửi bank lãi suất chết đói , lạm phát mất giá khi lên cơn điên họ sẽ cướp của các anh em bất kể giá nào .

Giá là cán cân cung cầu giữa tiền và tài sản chứ không phụ thuộc khả năng định giá của anh em . Anh em có thể định giá hố vài chục lần là bình thường đối với cổ đất . Càng sợ cao nó càng cao nữa , càng kêu ảo nó càng ảo nữa … Càng chửi tăng nhiều nó càng tăng nữa . Lịch sử đã xảy ra ở VN và trên thế giới .

Hãy nhìn dài ra và lì lợm hơn anh em sẽ giàu không tin nổi . Cổ đất lúc này là hầm trú ẩn cả xã hội thèm khát đấy . Không trú ẩn được , tiền bơm vài năm là còn cái cọng dây thun so với đội ôm tài sản cổ đất .

Thiên thời cổ đất lên ngôi vua thì không ai có thể cản được . Tất cả các chiên za thánh chứng không ai cản nổi . Chỉ nương theo là giàu .
A7

Thôi. Em sợ cái văn như này quá :))

4 Likes

đúng rồi, không phủ nhận nội dung nhưng quả văn nghe sặc mùi cấp đa :)))

2 Likes

ae sợ thì bán hết đi nhé!

1 Likes