LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Phrl là có đối tác cụ thể và phải được đhcđ thông qua. Đoán già đoán non làm gì.

2 Likes

Tôi còn đang mong game thâu tóm nữa bác ạ. Mà có vẻ tay to đứng sau đang làm trò mèo chưa động tay. Tuần sau để xem giảm tiếp hay tăng thì biết ý đồ của lái với cái cuộc họp cổ đông này thôi

2 Likes

80tr cp DXG ko biết biến đi đâu; ko thể bán cho nhỏ lẻ được mà trao tay cho nhau
Và những phiên giao dịch 30tr cp chắc chắn có phần của 80tr cp đó chốt lời; rồi mua lại giá thấp hơn

3 Likes

Nên nhớ còn 1 nhóm cầm hơn 80 tr cp tương đương 30% dn từ đợt dxg thoái. Nhóm này chưa thấy lộ diện và không biết cầm nắm thế nào. Nay chỉ chưa đến 30% tham gia đhcđ thì là nhóm ct với 1 ít nhỏ lẻ. Chuyện đằng sau phải chờ đhcđ thành công

3 Likes

Khả năng mấy phiên tới sẽ đạp về vùng 16.55-16.9 là vùng hỗ trợ tương đối cứng. Chứ mà rớt khỏi vùng này thì to chuyện… :thinking:

2 Likes

To gì, nó bình thường mà, thủng 14 mới to chuyện

2 Likes

Bàn cãi làm gì. Chờ tuần sau là rõ.

3 Likes

Đang sát sàn sạt hỗ trợ của trend tăng. Vỡ hỗ trợ của trend là nó sang trend gì các cụ hiểu chứ?

Xem ra bắt đáy các anh cho lãi 14% trong 1 phiên :smile:

2 Likes

Thứ 2 vào lụm dép của mấy bác. Dòng bđs ngắn hạn khá tiêu cực, nhìn dài cũng ổn. Chốt mấy dòng khác mua bđs đoạn này nhiều khi làm ít công to :sweat_smile:

1 Likes

Mấy con khác không biết chứ LDG tôi cá là không giảm sâu vào thứ 2 nữa đâu, trừ khi lái muốn phản đối việc phrl một cách mềm dẻo.
Khách quan mà nói thì LDG tương đối giữ giá trong đợt sập bds này so với kha khá con khác.

2 Likes

@Spartan bác có nhận định gì về phiên Đại hội hôm nay k ? Em chưa kịp uống xong chén nước chè thì đã kết thúc họp

1 Likes

Phiên vừa rồi ko biết có phải bị call mg hay ko mà hàng loạt cổ bđs bị đạp sàn… :thinking:

1 Likes

Hoãn rồi bác

1 Likes

Bác chia sẽ rất chân thành. Lđao cùng chui từ 1 lò ra nên bài cũng giống nhau thôi

1 Likes

LDG cần vốn để làm các dự án . Bây giờ vay ngân hàng thì khó , bằng trái phiếu lại càng khó . . . Nên bắt buộc lãnh đạo phải huy động bằng phát hành tăng vốn . Hơn 120t đấy nhé ace nếu là nhỏ lẻ thì làm sao mà mua đc hết . Còn tổ chúc biết hiểu rất rõ nên ép giá , cái vẫn đề là hạn chế 1 năm thì đúng là chơi không đẹp lắm nhưng cũng có thể LDG cũng đã . . . Nên phải vậy . Vẫn đề lớn nhất là hạn chế chuyển nhượng 1 năm thì quá ít

2 Likes

Nay đại hội không đủ số cổ phiếu nên không họp được. Anh em xem kêu gọi gom đủ 5-10% đi

1 Likes

Kiến nghị LDG bán cp giá hợp lí đi rồi kêu gọi cùng nhau mua

1 Likes

Anh em sẵn sàng bỏ tiền mua đồng hành cùng LDG

Khó kêu gọi lắm bác ạ . Chúng ta thì nhiều thì ô nào nhiều chưa đầy 1 triệu . Ít vài nghìn và vài chục nghìn . Cái khó là đợt vừa rồi cũng nhiều người đã thoát hàng . Nên thư thì có nhưng cp thì ko còn nên ko họp .

2 Likes