LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Lúc xuống 14,2 vẫn mình tôi phân tích trong pic
  • Nhiệt huyết trong tôi ko bao giờ tắt
  • Vẫn tin tưởng vào phân tích bản thân và kinh nghiệm trận mạc của bản thân. Covid-19 nhắm mắt cho về 650 ko sợ; bh thì càng ko sợ
11 Likes

1 Likes
  • LDG sky có giấy phép xd rồi; khoan xong cọc nhồi đại trà rồi; có người muốn bỏ ra 1440 tỷ mua 120tr cp LDG giá 12k/1cp ( tương đương 13k/1cp trước chia cổ tức)
  • Các bác có gì phải lo lắng
6 Likes

Tinh thần lạc quan lúc giá 20-22 đâu hết rồi :rofl:

3 Likes

Bác tích cực vậy rất tốt. Đầu tư hấp dẫn nhất là những lúc như thế này. Nếm mật nằm gai để hưởng quả ngọt. Trong những cty Bđs thì mình vẫn thích Ldg nhất mà vốn hoá lại khá rẻ. Mình đã mua đủ 100k trong hôm nay. H là lúc tập trung làm việc khác.

3 Likes

Vẫn vững niềm tin vào ldg. Đã chuẩn bị xèng xuống 14 mua thêm và chuẩn bị cả xèng xuống 10 mua thêm nếu có .

3 Likes

Không có gì mất tinh thần cả, cổ để đó lâu dài nên có gì cũng chẳng sao. Tuy nhiên nhìn nhận thị trường khách quan thì vẫn tốt hơn.
Thôi để đổi không khí, anh em có thể dự đoán phái sinh tháng này :smiley: Tôi đoán là kéo long nhé, vì mai bán tháo + call margin hết cả rồi :))

2 Likes

Mai chào room đi ở ẩn thời gian nhé. Lúc nào lên lại thì vào chém tý

2 Likes

Tuỳ quan điểm mỗi người, mình thì thấy rẻ quá; còn thị trường sập về 1000đ thì ko bit; nhưng LDG mình thấy quá rẻ so với lợi nhuận vài dự án chung cư.

3 Likes

Mình cũng thấy rẻ . Nên mấy hôm nay chỉ mua chứ không rụng cổ nào

2 Likes
  • Thấy rẻ máu thì múc thôi; chứ chờ đáy đỉnh ko bit đâu mà lần
  • Hãy mua cp như đi thâu tóm doanh nghiệp; tính tổng lợi nhuận kinh doanh mà dn có thể thu về 5 năm, 10 năm, 20 năm tuy nhỏ lẻ nghèo thật nhưng hãy hành xử như những ông chủ dn để rồi có ngày trở thành ông chủ
5 Likes

Giá LDG hấp dẫn cứ mua khi có tiền thôi. Lúc giảm là cơ hội mà

3 Likes

Em toàn phải theo dõi bác để lấy lại tinh thần. Dạo này LDG sàn hơi nhiều nên hơi sốc. Đợt vừa rồi vào giá 16 xong đợt chỉnh đầu từ 22 về 21 em bán vội. Rồi mua lại giá 20 giữ cho đến giờ. Vẫn có lòng tin vào LDG. Mong ngày gặt hái thành quả bác ạ

3 Likes
  • Sự thật LDG dưới giá trị rất sâu
  • Năm 2020 và 6 tháng đầu năm 2021; LDG bị thanh tra rất nhiều dự án, các dự án hầu như đều ở giai đoạn giấy tờ; hiện tại các dự án, giai đoạn xin phép đã xong nên so sánh vs năm 2020 và 2021 là ko hợp lí
5 Likes

Năm trước tin xấu ra liên tục, có cả tin nợ thuế trong top của Đồng Nai.
Năm nay chưa thấy tin xấu nào, giá bán đất thì tăng, giá chung cư cũng tăng mà ko hiểu sao giá cp lại cắm đầu.
Giờ vốn hoá cty chắc bằng 2, 3 dự án của LDG.

2 Likes

Chính điều đó lí giải tại sao chứng khoán là nơi sinh ra nhiều người giàu và nghèo

3 Likes

Nhà e nghèo, đi làm cọc 3 đồng, ko đủ khả năng shot lệnh vol lớn như các cụ. Vnindex gãy đủ các thể loại trend rồi đấy, cụ nào ko muốn hàng ngày nhìn tk nó cứa đau thì bán hết đi cho nhẹ người. E đến kỳ lĩnh lương e lại ủng hộ các cụ. Các cụ cứ shot thoải mái, càng để giai đoạn này kéo dài càng tốt. E tích sản dần dần. Chứ giờ ra chợ mua mớ rau đắt quá…

2 Likes

LDG sky giấy phép XD đã đầy đủ. Long Giang vừa mới khoan cọc nhồi xong. Nguồn tiền thanh toán tương đối tốt bà con nhé.

7 Likes
  • Em khẳng định dòng tiền LDG rất tốt; khoản đầu tư ~1000 tỷ vào cty cp bắc phước kiểng để đầu tư dự án “sài gòn intela” đã đủ đk để hạch toán lợi nhuận
  • LDG có thể điều chuyển hơn 1000 tỷ từ tiền khách hàng mua căn hộ dự án “sài gòn intela” về để triển khai LDG sky
6 Likes

À còn 1 điều này nữa e nói dựa vào cảm nhận chủ quan, có thể đúng hoặc sai để tương lai kiểm nghiệm. Tất cả các vụ call mg, các cụ cứ để ý mã nào bị đạp hết biên độ thì chỉ có 1 suy diễn logic rằng mã đó quá hot, nhiều kỳ vọng nên nđt họ nắm nhiều. Dính call là đi thôi. Còn bao nhiêu mã nội tại tốt, kd có lãi có mấy khi bị đạp sàn đâu. Vì kỳ vọng nó ko đủ hấp dẫn để người ta chọn. Đúng chứ? :thinking:

2 Likes