LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Em xin gửi mọi người file google sheet về LDG, đặc biệt cho những cổ đông mới có 1 cái nhìn tổng quan hơn về những dự án của LDG. File này e chỉ liệt kê những dự án đang làm, và những dự án tương lai, cũng như tình trạng của các dự án mà em biết.

8 Likes

có những cổ đông chịu khó phân tích tốt thế này thì yên tâm LDG tới đây sẽ vững vàng qua gió bão.

4 Likes

Chuyên gia: Trên thị trường chứng khoán nếu tất cả cổ phiếu “thiên nga” được nhìn giống “vịt” thì rất tệ | Vietstock đã đến thời kỳ phân hoá vịt với thiên nga!

5 Likes

bây giờ đua lệnh không nổi luôn :frowning:

đua lệnh nghe hài…sang tuần có đầy hàng giá đỏ để mua…rung lắc chán mới lên được…

1 Likes

dc vậy thì tốt bác. em còn phải thanh lý danh mục. t4 mới vào lệnh dc =))

Vẫn còn thiếu dự án Sài gòn Intela, Thành Đô ở Cần Thơ (đang xin mở rộng), một số dự án tương lai chưa công bố ở Long An. Phần định lợi nhuận các dự án Bắc, Trung, Nam thì thấp quá, chưa chính xác. Gấp nhiều lần số đó

2 Likes

Cảm ơn bác đã bổ sung :beer: :beer:
Thành Đô xây xong rồi đang bàn giao đúng ko bác nhỉ. 188 căn nhà phố, giá 2.3 tỷ/căn :grinning_face_with_smiling_eyes:
Còn mấy cái Grand thì e để LN theo như bên LDG công bố thôi á bác, còn tương lai tăng nữa mà e ko định lượng được bao nhiêu nên e vẫn để theo LDG công bố luôn.
2022-01-23_21h33_28

3 Likes

Cám ơn cụ đã liệt kê rất rõ TS của LDG . Không thể tin dc 1200ha đang chỉ có 4000ty ( Vốn hóa )=> Tính ra chỉ có 330,000VND/mét vuông . Trời … Không thể tưởng tượng ở đâu mà có giá đất như thế này . Nó là cái giá của 15 năm trước . Đât bây giờ ở xứ khỉ ho cò gáy cũng 4-5 tr/m rồi trời ah !

1 Likes

LDG river tăng giá thêm 20tr/1m2; dự án có 105k m2 sàn thương phẩm; cộng cơ học là thêm 2000 tỷ lợi nhuận, với 1500 tỷ dự kiến bán giá 40tr/1m2; vậy tăng giá bán lên 60tr/1m2 thì tổng lợi nhuận ~3000 tỷ chứ; và làm gì sx giá thành hơn đc 30tr/1m2 sàn thương phẩm.

3 Likes

Giá vốn đất của LDG gom từ xưa rẻ như cho. Chỉ chờ gió Đông, ý chí lãnh đạo cũng muốn thay đổi, thời cơ đến không nắm bắt thì còn đợi bao giờ

2 Likes

Đúng rồi bác ạ, River tăng giá ác vậy mà em chưa cộng vô
Cảm ơn bác nhé :beer: :beer: :beer:

1 Likes

220 Ha Vũng Tàu, sát biển. Tổng mức đầu tư 17k tỷ, trong khi mua lại của Bình Minh có 133 tỷ mà ko phải giải phóng đền bù (rẻ như cho). Thế mà tính LN có 2500 tỷ. Có thể tính theo giá đất mấy năm trước và các lãnh đạo để như vậy cho an toàn. Với tình hình đất đai hiện tại thì phải gấp tối thiều 5 lần chỗ đó.

3 Likes

Lãnh đạo của LDG rất có tầm nhìn .
Đã nhanh chóng thâu tóm quỹ đất đẹp - Khủng với giá đồng nát . Bây giờ sang tay cũng lãi 7-8 lần rồi .
Càng nghiên cứu sâu của LDG mới thấy vẻ đẹp mê hồn của nó

2 Likes

Dự án của LDG đây hả bạn?

Phi càng nhanh thì càng nhiều người chú ý nó là siêu cổ nên càng tốt nhé. Lên ỳ ạch như TCH NTL thì ai quan tâm nên nó càng tăng chậm.

1 Likes

DIG sẽ tiến lên vùng 100-110 trước tết rồi tích luỹ tầm 5-10 phiên sau đó có tin Vạn Thịnh Phát trả tiền các lô đất đã trúng đấu giá với mức giá trên 1 tỷ/m2 thì DIG sẽ tiếp tục phi lên 168 rồi chỉnh nhẹ và tích luỹ quanh 150 sau đó chia cổ tức 20-25% và đánh lên 200 (khi đất Thủ Thiêm có giá hơn 1 tỷ/m2 thì đất Long Tân của DIG ít cũng phải 200-300tr/m2, đây là tin làm DIG phi lên 500)

LDG hàng tốt mà các bán như phá mả thế. Tết nhất thời covid có chi tiêu gì đâu. :slight_smile:

1 Likes

lên dc tí lãnh đạo lại up bô.

Giờ bán thì ra Tết nhiều khi lại phải đu bác ạ