LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

1 tháng x2 tk thì chỉ có LDG là khả quan nhất

Nhúng phát nữa về 16 hay 10 để làm ván mới nào. KL giao dịch chỉ 5-6tr như này thì sợ hơi lâu. Tết gần kề mà cứ GD kiểu này khối bác bỏ cả việc để canh chốt lời và cắt lỗ. Hi vọng iều chỉnh nhanh để chuẩn bị cho năm con Hổ hoành tráng hơn.

Cụ có con mắt tinh đới kaka :relaxed:

Bác là lái lợn à, bác ăn rồi thì cũng nên cho người khác cái tết nhé bác, làm người cũng tham vừa vừa phải phải

Chẳng lái gì cả. Chỉ xem và chuyển bị $ cho ván mới. Nguyên nhân sàn ôm nay có thể: 1)để chuẩn bị tiền cho vụ hứng 31tr cp giá 16.x về TK. 2) TT chung đang chốt dần để chuẩn bị cho kỳ nghỉ tết. Vậy phải làm gì lúc này? Bán cũng đúng mà mua cũng gần đúng và chờ đợi thì cũng rất đúng.

Các bác đang ôm thì hãy ôm tiếp. Có thể mai sẽ có giá 18. Điều chỉnh sẽ không phải là quá sợ vì mình đã nói cần phải điều chỉnh thì mới tốt đc. Ai cũng muốn ngày nào cũng CE thì đâu phải là tốt. Nên việc nằm sàn hôm nay đã đc dự báo trước và có thể một vài phiên đỏ nữa. Một cây muốn vươn cao thì cần qua thử thách và vùi dập cảu gió bão thì nó mới phát triển khỏe mạnh được. Chúc các bác năm hổ sẽ mạnh như hổ để chuẩn bị cho chặng đường chinh phục 3x …4x…7x

1 Likes

Sao ko kỳ vọng giá nó sẽ có target cao hơn , mà toàn kỳ vọng nó giảm đi để mà ôm vào thế bác , ở đây có bao nhiêu người họ đu đỉnh giá 29 rồi, ít nhất cũng cho nhau vài lời thiện chí, vì những người như bác mà một số cổ đông họ bị nao núng rồi bán lỗ mất tết

Đối diện với thực tế thôi cụ

Với phiên hôm nay nằm sàn thì hiểu theo các bác đang ôm cp thì không thích chút nào. NHưng với các bác đang ôm tiền thì đây sẽ là cơ hội. Nhưng với các bác đang ôm cp cũng ko phải quá bi quan. Giá hôm nay sàn và có thể một vài phiên nữa đỏ nhưng cơ hội sẽ là tuyệt vời. Đặc biệt với phiên khớp 31 tr (có giá 16.x) thì sẽ còn tiếp tục vài phiên rũ bỏ nữa. Nhưng các bác ôm cp cũng đừng quá hoang mang vì đây là chuyện thường tình cho một cp. Nếu có điều chỉnh thì cần có quản trị ruit ro. Tiền đã được bơm ra TT, sau tết tiền còn nhiều hơn nữa khi lượng kiều hối đổ về, câu chuyện của các mâm cơm tết sẽ là giá đất tăng. KB1 sẽ điều chỉnh từ nay đến nghỉ tết (nhưng có thể có bất ngờ trước khi nghỉ khi mọi ng nghĩ sẽ dow mạnh thì dòng tiền thông minh đang gom và chờ các bác bận mải và chuẩn bị tết thì họ đã chuẩn bị cho KH năm sau). Hãy tỉnh táo khi mọi điều còn bất ngờ phía trước. Nếu full cp thì hãy quản trị và kể cả tình huống xấu nhất là về 12 nhưng mình không quá bất ngờ. Hi vọng gặp lại các bác trong năm mới và thắng lợp mới

1 Likes

Các NĐT thì chắc chắn sẽ luôn đi sau các dòng tiền thông mình một nhịp. Ai cũng nhìn đc phiên ngày mai thì họ đã hành động trước. Khi mọi người nghĩ sẽ dow mạnh thì họ lại đi trước bước nữa. Mình đầu tư nhỏ thì chỉ cần lương theo họ là đã sống khỏe. Họ ăn bằng lần thì mình chỉ ăn gấp đôi lãi NH là ok. Không thể tham được.

tự nhiên quân mai phục ở đâu ra lắm nhỉ? Hay hàng của Chủ tịch? DXG cũng sàn.

3 Likes

Phiên mai canh hốt sàn :slight_smile:

• Chắc chủ tịch LDG đoán thị trường sập nên bán sớm rồi bác :smile:

Còn gì nữa đâu mà khóc với sầu…

Bọn bank lũng đoạn hết thị trường, Việt Nam thì ngân hàng nào cũng thi nhau trade ck

• LDG hàng giá trị và tăng trưởng; trải qua ăn 6 cây sàn liên tiếp của LDG thì chẳng còn cảm xúc gì nữa bác à; trần thì cũng vậy mà sàn thì cũng vậy.
  • Vốn hóa còn nhỏ hơn lợi nhuận mấy dự án: LDG sky, LDG river, viva park, viva city trong 3 năm nữa sẽ hạch toán hết lợi nhuận (2022,2023,2024).
  • Bán chán lại tăng đó mà.
3 Likes

Lái nghỉ Tết. Về 12 lái vào giải cứu

OK bác, t cũng xác định cầm lâu, nói chung hôm nay cũng ko tránh đc , VNI giảm gần 40 điểm, trừ bank ra chứ e nào cũng sàn

Mới lên KB hôm qua , nay bán rồi đi chim lợn hết các pic LDG ah bác? Hihi

Mai mình canh mua thêm giá sàn nhé! Bác ráng đi chim lợn nhiều tí nhe ! Hihi

giờ là thời của tiền mặt, đầu tư tiền thật vào cổ phiếu tốt, có kế hoạch kinh doanh rõ ràng và dự phóng thu dòng tiền ổn định. Và LDG luôn trong danh sách những cổ phiếu tốt xét về hầu hết tất cả các tiêu chí (ngoại trừ rủi ro thanh khoản).

3 Likes