LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

cty này làm ăn rất nhôm nhựa, mình chả nhận đc mail, hay bất kì cái thông báo gì về việc mời đi họp ĐHCĐ cả

Bác mua cp trước hay sau ngày chốt quyền bác, e thấy cty gửi thư mời nhanh mà
Sao nhiều bác k nhận dc nhỉ, sợ các bác mua sau ngày chốt quyền

mình cầm từ 2021 đến nay mà.

Anh em nào đang đu đọt 2x thì trung bình giá xuống khoảng 16-17 nhìn cho bớt sốc các bác ạ. Thị trường này kẻ nói đáy, người nói bull giả tạo. Thực sự khó xác định lắm, chỉ hi vọng duy nhất 1 điều là LDG SKY bán được hàng, cuối năm có lợi nhuận thật trên BCTC. Chứ đừng như DIG, CEO toàn ở thì tương lai. Lợi nhuận bé tẹo thì ngày về bờ lại càng xa xôi đó.

4 Likes
  • Các cty kì vọng cao quá, nếu tương lai ko đạt được thì giá cp giảm ko phanh từ 10 chỉ còn 2 thôi
  • Chơi các mã tăng bằng kì vọng cao, lợi nhuận ko chắc chắn thì phải cẩn thận, khi đã tăng 3 lần đến 5 lần tốt nhất là ko mua nữa
  • LDG sky chắc cuối năm 2022 ghi nhận khác hàng trả tiền trước ~2000 tỷ thôi
3 Likes

Mặc dù e đang đu đọt DIG 84. Nhưng sau khi xem DHCD ( mà nhiều anh em cho là thành công rực rỡ) thì em lại nghĩ DIG giá 6x là điểm cân bằng. Vì lợi nhuận cả năm 2022 mới có hơn 1000 tỉ thôi ( thấp quá). Có thể đến cuối năm 2022 NDT lại kì vọng vào Long Tân cho năm 2023 mở bán thì có thể mới vượt đỉnh cũ được. Bác thấy sao!?

2 Likes

LDG chỉ cần gì 1000 tỉ thôi đã bay mướt mùa chứ không cần 2000 tỉ đâu bác. Vì vốn hoá bé tẹo bằng 1/10 DIG.

• Mình cũng ko nghiên cứu về DIG; nhưng mở bán 1 dự án đâu dễ vậy
  • GPMB xong, rồi thiết kế, xin phép; làm hạ tầng tương đối mới bán đc chứ; chia lô bán nền thì cũng phải có đường vào cho người mua nền xem chứ. Chưa có gì kì vọng 1 năm bán là hơi sớm.
  • Chưa kể phải có tiền để làm nữa, hạ tầng rẻ rách 500k/1m2; gpmb số còn lại rẻ rách 1tr/1m2; tiền sử dụng đất rẻ rách cũng 3tr/1m2
  • LDG sky mua đất trong khu đô thị (kiểu như các lô đất ở thủ thiêm đó), tức qui hoạch rõ ràng rồi, sổ đỏ có rồi mà pháp lí mất 3 năm. Và cơ số tiền đi theo
1 Likes
  • Tổng mức ~3000 tỷ; bán hết doanh thu ~4000 tỷ
  • Cuối năm 2022 khả năng đóng được nắp hầm, nếu đóng tiền theo tiến độ cũng ~50% thì cũng tầm ~ 1500 tỷ đến 2000 tỷ rồi
2 Likes

Đấy! Thực ra thì không sớm thì muộn nó cũng bán được thôi, chỉ là tranh thủ lúc giá đất đang tốt mà ra hàng. Chứ lúc đất nó hạ nhiệt thì sao được giá tốt nữa. Ngẫm cũng mệt thật, hay do mình F0 ngu ngơ không hiểu kì vọng doanh nghiệp nữa :((

• Để lâu vẫn ăn thôi bác;
  • Nhưng nhiều bác, em thấy lạ HL bán ra như thế vẫn mua; phải hiểu HL đâu phải ngu ngơ thua anh 7 được; nó giàu gấp vài chục lần anh 7, cũng chuyên kd bđs sao ngu ngơ được.
  • Chẳng qua HL nó tính, giữ DIG lên được 500k mất 5 năm đến 10 năm nữa, mà cũng chưa chắc chắn nó ko chờ chốt x3 x5 trong 2 năm trước đã. Rồi tìm mối khác ngon hơn
  • Chứ ông mua giá 20k tăng lên 500k là tăng 25 lần trong 10 năm thì ổn vs ông đó; còn giá 100k trong 10 năm chỉ có 5 lần nếu giá 500k
1 Likes

Dig quỹ đất lớn hơn ldg nhưng hiệu quả sử dụng đất kém hơn ldg. Ceo cũng vậy ceo toàn đất ven biển thiên về nghỉ dưỡng khó ra hàng hơn ldg nên biên lợi nhuận kém hơn ldg. Cứ xem kế hoạch ln 2022 chỉ 300 tỷ như ldg là biết. Hoành tráng mà kém hiệu quả. Trong khi số cổ phiếu của ceo , dig nhiều gấp 3 lần ldg. Nếu muốn ceo , dig tăng gấp đôi thì ln phải thu về 3000 tỷ đến 5000 tỷ nữa nó mới x2 đc. Trong khi ldg chỉ cần 1000 tỷ/ 240tr cổ là đã lên đc 50( gấp 3 lần). Vì vậy ôm chặt ldg thôi . Không cần ngó ông hàng xóm làm gì cho mắc mệt

2 Likes

Quan điểm mua cầm dài hạn thì giá ldg này e thấy hấp dẫn. Tuy nhiên đợt này nó xuống kinh khủng quá thì phải vào đây liên tục bàn luận nhảm nhí cho đỡ stress, chứ tiền ít mà 1 ngày bay nhẹ 100 củ cũng não hết lòng

2 Likes
  • Và DIG sẽ ko như L14 đâu nên ko nên mơ mộng
  • L14 cô đặc chỉ cần hơi có cầu mua vào là trần 3 phiên liên tiếp.
  • DIG cp nhiều như vậy; giao dịch vài nghìn tỷ 1 phiên; ai mà đủ tiền đẩy lên liên tục được.
  • DXG có quĩ DC chống lưng mà lên còn vất vả.
  • Và e thấy lạ; nđt VN nói chuyện vốn hoá tỷ usd nhẹ nhàng, thậm chí 10 tỷ usd cứ như ae nc với nhau có 10 tỷ vnd
2 Likes

Yên tâm ldg của chúng ta là đáy. Ceo, dig còn xuống nữa. Ceo hơn 600tr cổ mà kế hoạch lợi nhuận chỉ 300 tỷ bằng ldg. Trong khi ldg chỉ có 240tr cổ. Giá ceo đang gấp 2,5 lần ldg. Đáng nhẽ với 300 tỷ và số cổ lớn gấp 2,5 ldg thì ceo hiện giá chỉ bằng 1 nửa ldg thôi nên ceo sẽ xuống 10 ldg lên 20. ( đó là không có đột biến) vỡ mặt các con giời leo ceo fomo theo a7 hô hào

2 Likes

Thế còn dig thì sao bác

Thì mất công nói thì cho sang mồm chứ bác, ai xác nhận và đánh thuế đâu:)

1 Likes

Dig ok hơn ceo thì giá nó đã cao hơn ceo rồi nên nói chung nếu xét hiện tại dig hết vị. Nhưng nếu xét như lời ông chủ tịch nói là ví dụ cắt đất để bán thì nó sẽ có đột biến( cái này là hên xui không chắc chắn). Mà 1 dn phải cắt đất bán thì khác gì cắt thịt ăn dần nên khả năng khó có chuyện dig cắt đất ra bán.

1 Likes
  • :smile: đọc ae cổ đông DIG nói chuyện mà ko nhịn được cười
  • ông thì bảo có tiền gpmb ko? Ông kia bảo tiền thiếu gì, bank mang tiền đến cho vay còn ko thèm vay. Gpmb 3000ha đến 5000ha mất mịa 50k tỷ mà nghe nc như 50tr vnđ
  • Khả năng DIG còn giảm tiếp, tay to nó bán ra thì vẫn có nhiều ng mua vào vì nghĩ DIG quá rẻ so với 3000ha đến 5000ha sắp gpmb được
3 Likes

Bác có đi dhcd DIG ko, đi hãy nói, còn CL thì đầy ra

1 Likes