LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Ceo hình như có 257.339.985 cp thôi bác

1 Likes
  • Ko đi nhé, nhưng cđ nói chuyện 30k tỷ hay 20k tỷ nhỏ thì kém hiểu biết nhé
  • Nhìn sang dự án sân bay long thành, đích thân thủ tướng thúc gpmb, mà bao năm đã xong chưa? Mà doanh nghiệp tư nhân đòi gpmb 3000ha đến 5000ha trong vài năm.
3 Likes

3 Likes

Chắc cung chẳng nhiều cổ đông nhỏ đi họp vì tụt giá phân nữa chắc người ta bán hết.

3 Likes
  • Ae cổ đông LDG chịu khó chờ chút; LDG sky thi công xong phần cọc rồi.
  • Dự án LDG sky chỉ có 1 tầng hầm, chốt được nhà thầu thi công phần móng và hầm thì chỉ mất khoảng 4 tháng là thi công xong nắp hầm thôi.
  • Cuối năm 2022 sẽ ghi nhận khoản khách hàng trả trước dự án LDG sky ~2000 tỷ đó (148,5k m2 sàn thương phẩm; giá bán 35tr/1m2 sàn thương phẩm; tổng thu 5197,5 tỷ)
6 Likes
  • LDG hiện tại vốn hóa ~3300 tỷ
  • Trong 2 năm nữa (tức năm 2024) bắt đầu ghi nhận khoản lãi ~1200 tỷ dự án LDG sky thì LDG phải đáng vốn hóa 5000 tỷ (chưa kể ghi nhận lợi nhuận của 13 dự án khác đang triển khai)
  • Giá LDG hiện tại; cơ hội mua và thua lỗ gần như chỉ có khoảng 10% thôi.
  • Trên sàn ko có mã bđs nào an toàn hơn LDG đâu
5 Likes

LDG sky lãi 1200 tỷ, với giá bán 35tr/1m2 (đã bao gồm thuế VAT) là quá khả thi

2 Likes

Không tạo điều kiện cho bđs thì lấy đâu tăng cung?

2 Likes

Mình nhìn nhầm. Nếu vậy thì giá ceo chỉ bằng giá ldg thôi

1 Likes

Phiên nay liệu sàn hay trần nhỉ. Sắp mở cửa rồi :v

Nói chung hô hào không sao đâu , chỉ có như anh Q và anh N mới bị :smiley:

3 Likes
  • Hôm trước HHBĐS TPHCM có kiến nghị gỡ khó cho việc đóng tiền sử dụng đất.
  • Gỡ khó được vấn đề đóng tiền sử dụng đất là LDG giải phóng được ~53k m2 sàn thương phẩm dự án High intela và west intela; lãi thêm vài trăm tỷ trong 2 năm nữa :grin:
  • Thời kì huy hoàng và rực rỡ của LDG sắp đến rồi; sẽ báo lãi nghìn tỷ trong 2 năm tới thôi ===> vốn hóa ~15k tỷ
8 Likes

• LDG phát hành trái phiếu có tài sản đảm bảo bọn này lại tung tin ko có tài sản đảm bảo.
4 Likes

mịa, em cũng mất 1.3 tỷ đợt này cho cả 3 con LDG, DIG, CEO, trước tết cũng lì ko bán, giờ cũng thế. quả này kiếm lại 3 tỷ mới bõ công em ngậm đắng nuốt cay. Mấy nay cũng buồn lắm nhưng đã chơi phải chấp nhận, muốn an toàn cứ gửi tiết kiệm, muốn giàu phải chấp nhận đau thương ngắn hạn. Em ôm cổ đất như ôm đất luôn hy vọng sau đợt này nó phi mạnh như đợt chủ tịch bán từ 15.7 về 10.8 rồi phi lên 26.5 cho em nhờ. em vẫn cay NHA mua 29.2 bán 34 vì nhìn đồ thị thấy xấu sau nó lên 49 em thấy đồ thị cực xấu nào là nến treo cổ, nào là giá trần mà ko có thanh khoản bảo kiểu gì cũng sập, đúng là nó sập về 27 thật, cười hơ hớ sau ko chú ý đến nữa thì nó lại phi lên 9x rồi giảm về 6x như bây giờ sau chia tách và phát hành thêm, NHA em đúng dc ngắn hạn lại sai về dài hạn nên ngồi siêu cổ mà ăn dc có tý.

3 Likes

Toàn mấy ông nhà báo viết tào lao, đến nỗi viết xong còn ko thèm check lại tiêu đề. LDG kế hoạch phát hành hơn 500 tỷ trái phiếu, nhưng mới chỉ huy động hơn 200 tỷ, đáo hạn từ tháng 08/2023. Tài sản đảm bảo thì đất Giang Điền, xong pháp lý thì có đất High/West Intela, River,…

Nghe mấy ông này chắc đi bốc lúa giống mà ăn

2022-04-23_11h23_45

3 Likes

Cái này phải xem báo ấy viết khi nào bác ạ. Nếu họ viết tại thời điểm chưa chỉnh sửa lại nghị quyết của HDQT về việc phát hành trái phiếu thì OK. Nếu sau khi HDQT đã ra nghị quyết về việc thay đổi nội dung phát hành trái phiếu bổ sung thêm tài sản đảm bảo thì là báo viết sai. Nếu chúng ta có thiệt hại từ cái này hoàn toàn có thể kiện vì thông tin sai sự thật hoặc ít nhất thông tin cho họ để lần sau khi viết phải thu thập thông tin chính xác.
Bên cạnh đó, lịch sử rất ít ghi nhận ai đánh chứng mà giàu theo khuyến nghị của báo hay cty ck. các ck chỉ dám khuyến nghị tăng 15-20% chốt, giảm 5-7% cắt lỗ mà phàm cái gì họ khuyến nghị thì cũng đã rõ ràng nên chỉ ăn dc chút đỉnh. Nếu họ khuyến nghị đúng thì cả thị trường giàu hết rồi ko còn ai đi làm các công việc lao động chân tay hay nặng nhọc nữa.

4 Likes

6 Likes

Lãnh đạo nhà người ta^^

3 Likes

Trái phiếu ldg huy động ít . Không ảnh hưởng gì. Huy động nhiều không có khả năng trả nợ như THM mà nó ì ra còn phải chịu. Đằng nay huy động có 1 tẹo. Nói chung ldg không ảnh hưởng gì về trái phiếu

4 Likes

Cho đky Họp online đi, rất nhiều người ở HN và các tỉnh phía Bắc ko có tg bay vào HCM để họp

1 Likes