LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Bỏ qua mấy cái chart hay PTKT lăng nhăng (dù thực tế đến giờ nó vẫn đúng, chỉ là đi sau action). Có mấy vấn đề mà các nhà đầu tư phải hiểu:

1. Tại sao Vingroup cần sớm IPO Vinfast? Nếu IPO có vốn để xử lý nợ thì sao phải có áp lực bán đổ đồng bất động sản? Các DN bds chính quy khác cũng vậy.
  2. Trọng tâm chỉnh huấn của chính phủ vào đâu? Vào bọn lái lợn, bọn ăn bẩn tìm mọi cách lái thị trường và diệt nhà đầu tư. Diệt bọn tận dụng chính sách phát hành trái phiếu rồi dùng lăng nhăng, gây nguy hiểm hệ thống. Diệt cả bọn cò đất cứ thích margin cao găm hàng không chịu bán ra, rồi về các vùng quê phân lô bán nền gây náo loạn xã hội. Chứ chính phủ có chỉnh huấn các DN bds lớn đang tích cực xây dựng làm giàu cho nhà nước, đóng thuế lớn cho nền kinh tế không? Thế định ném chuột đổ bình quý à?
  3. VN có thừa nhà ở không? Thử tìm hiểu trung bình mỗi người VN có mấy m2 đất? Singapore là bao nhiêu? China là bao nhiêu? Chủ trương đô thị hoá cho người Việt có thay đổi không? Lãi suất hỗ trợ các dự án bds có thay đổi tăng mạnh không, hay vẫn siêu thấp hỗ trợ người thu nhập vừa mua nhà?

Vậy tại sao bán tháo? Là mấy con lợn tham lam cứ thích margin, rồi tận thu hô hào đánh lên bằng mọi giá chỉ để ăn to, ăn nhanh? Định ngồi mát ăn bát vàng à? Nên nhớ để không làm gì mà vẫn có nhiều tiền đến tay thì phải ngồi ở vị trí rất cao. Còn lại não phải hoạt động hết? Hoặc đã mất mát đủ lớn và trải nghiệm xương máu đủ nhiều.
Vì muốn mua vé ở thiên đàng nên gia lộc nốt lần này thôi nhé.

4 Likes
  • Bác cứ gia lộc thoải mái đi
  • 90% ko quan tâm bác nói gì đâu, lòng tham trỗi dậy, rồi lại gào thét, lúc đó vàng cũng vứt xuống sông mà chẳng quan tâm
  • Nói chung giàu có ko dành cho số đông và giá vốn bác 14k làm em hơi sợ đó :smile:

Đảm bảo 1000 chú ở đây chỉ 10 chú chịu đọc lại các post chúng ta trao đổi với nhau từ vụ LDG sập về 14 nhỉ? Cứ thích nhàn nhã có tiền mà không chịu học hỏi. Đã nói tuyệt đối cấm margin với cổ đất và cổ bank, vì bản chất 2 ngành kinh doanh này đã margin cực cao rồi, thêm margin trading nữa nó gấp cả 100 lần như FX. Chết vì cutloss ở đáy là cái chết đau đớn nhất, vì thực tế vụ crash này tương đương với vụ 08-09, đã khiến nhiều gia đình tan nát, phá sản, thậm chí nhảy lầu, tự tử… Tất cả chỉ vì lòng tham.
Chỉ có mỗi ngồi yên chờ đợi tự giàu? Sao phải đòn bẩy để rồi hối tiếc muôn đời?

8 Likes
  • Giàu có ko dành cho số đông, ko dành cho người chạy theo hô hào, mách nước. Ko dành cho kẻ thiếu kiến thức, ko dành cho người ko muốn đổ mồ hôi sôi nước mắt, ko dành cho kẻ thiếu bản lĩnh
  • Đợt chỉnh mạnh này là cần thiết.
1 Likes

Đừng đùa với hệ thống! Khi đội LSB phát động chiến dịch cướp hàng của hệ thống ở sóng 1 rồi hô hào bơm thổi, là đã có ý muốn lãnh đạo cuộc chơi rồi.
Nhưng do ô hợp, phong trào “người nông dân nổi dậy” dễ tan vì không có quy củ, kỉ luật, tổ chức và quá manh động, có hại cho sự phát triển của thị trường.
Nên cần phải được thay máu bằng lớp cổ đông tổ chức, trường vốn, có kế hoạch bài bản, vững vàng và cam kết dài hạn với thị trường VN.
Chỉ thế mới đảm bảo thăng hạng. Mà đã thăng hạng thị trường là hàng chục tỉ đô đổ vào vào dịp Q3-4.
Chỉ cố kiên nhẫn chờ có vài tháng mà cũng không nhẫn được, cứ thích margin để rồi hậu quả khôn lường.
Nên mới nói trước rủi ro của anh em ôm cổ đất ngon là MẤT HÀNG!
Chơi chứng khoán mà đòi giầu nhanh thế, có lẽ cả nước bỏ việc ngồi canh bảng giá!

7 Likes

Thật sự, nếu ko có bác, e cũng ko hiểu cách vận hành đa dạng của ttck vn

3 Likes

Các bác cho em hỏi chút, việc HIMLAM dừng cuộc chơi DIG, CEO như tin kia thì có ảnh hưởng gì không nhỉ? Em muốn hỏi ảnh hưởng của LDG nói riêng lẫn ngành BĐS nói chung luôn ý

1 Likes

Tôi biết bác là người của đội lái :stuck_out_tongue:
Nhưng đợt này bác lái con tàu này chạy êm êm tí để cđ chân chính đỡ phải rời bỏ LDG nhé.

Tôi là nhà đầu tư, không lái cổ phiếu. Chỉ chia sẻ các thông tin và phân tích doanh nghiệp, tình hình diễn biến thị trường.
LDG có thể có nhiều nhóm lái, lập các nhóm z a l o, rồi hô hào đánh bầy đàn, gây nhiều hệ luỵ rất không tốt.
Các hành động như vậy không nên cổ suý. Cứ chân phương đàng hoàng mà trao đổi ở đây, vì mục tiêu xây dựng chung.
Tất nhiên, dù không lái, nhưng nếu được báo trước thông tin đánh lên, đánh xuống để kịp thời ra vào hàng hợp lý, trung bình giá tốt thì cũng nên tận dụng chứ nhỉ :sunglasses:

7 Likes
  • Thiếu bản lĩnh, thiếu kiến thức bỏ là đúng mà bác
  • Ae trên này phân tích nội tại dn rất ngon, ae động viên nhau nắm giữ
  • Sợ hãi bán và chấp nhận thua lỗ thì cũng phải chịu.
2 Likes

Thế theo bác thời điểm này trung bình đc chưa hay đợi chỉnh thêm? Vì nhịp này cơ bản anh em trong top này đều giá vốn rất cao.

1 Likes

Chỉ ảnh hưởng DIG thôi, không ảnh hưởng cp khác. LDG có cơ sở của LDG. Quĩ ngoại nó đỡ không cho LDG tụt sâu nữa đâu. Tụt nó xuống tiền mua ngay. Phiên tăng 1 chút thì nó mua và bán cân bằng. Sàn nó gom từ 500k cp trở lên.

Giá này gom dần chứ làm gì có ai nói chuẩn dc Bác ! Cá nhân em có thì em cũng gom vì em vẫn đang trên tận giá 2X to cơ :))

2 Likes

Theo mình nếu sàn thì mình mua vào thêm trung bình giá. cẩn thận đoạn thị trường này bạn nhé.

1 Likes

Các bạn nên trao đổi thẳng thắn ở đây. Vì ở đây các anh em chơi cp là đầu tư chứ không có cái kiểu chụp giật.

1 Likes

Hy vọng là sau đợt này F0 sẽ dần trở thành F1 sau những mất mát vừa trải qua.
Và tuyệt đối đừng dùng đòn bẩy! Đấy có thể là vũ khí huỷ diệt trong thị trường tài chính.

5 Likes

Chuẩn đấy bác.

Tầm này BĐS nhạy cảm quá bác ạ
Ra tin con nào xấu e cũng thấy hơi lo nhất là nhưng cp BĐS lớn như NLG, DXG, DIG…

Thủ tướng sắp đi Mỹ dự hội nghị và chứng kiến nhiều lễ kí kết hợp tác của các DN Việt-Mỹ. Đây cũng là cơ hội quảng bá cho thị trường VN đầy tiềm năng.
điều gì sẽ xảy ra nếu nhà đầu tư Mỹ hỏi Thủ tướng “Liệu ngài sang đây có phải để huy động vốn chữa cháy cho tình trạng bán tháo trên thị trường chứng khoán Việt Nam không?”
Từ quan điểm cá nhân, tôi cho rằng chúng ta không cầu xin sự trợ giúp về vốn của bất cứ nước nào cả. Việt Nam cầu thị và sẵn sàng hợp tác làm bạn với thế giới. Đương nhiên chúng ta xúc tiến đầu tư hợp tác, và kiến tạo hành lang pháp lý để thu hút dòng vốn khủng long vào VN. Nhưng chúng tôi không xin ai cả. Chuyện bán tháo chỉ là nhất thời do nhà đầu tư nhỏ lẻ quá sợ hãi, sẽ sớm hồi phục. Chứ không có bất cứ bất ổn vĩ mô nào tại VN hết.
Không biết đó có phải là điều sẽ diễn ra không. Chờ xem ! :sunglasses:

6 Likes

Quan trọng là chỉ số Nợ/vốn chủ sở hữu ở mức 10-30% và có quĩ đất lớn thì chả lo gì.

1 Likes