LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Nói chung hạn chế sử dụng margin các bạn ạ. Hãy tiết chế bản thân chớ Tham mà dùng margin con dao 2 lưỡi sập là không gượng được đâu

Bác cứ đánh lên trên 2x là anh em tin ngay.
Em nói bác là đội lái với góc nhìn bác là đội có tiền to ấy nhé. Không quy chụp với đội lái bẩn đâu nha.

Thực ra suốt giai đoạn vừa qua thì DIG, CEO, LDG, SCR, L14, NHA là cùng nhịp với nhau. Nên nếu con DIG vẫn bị Him Lam bán thì rất khó cho mấy em còn lại đó, cá nhân rm cho rằng lần này còn bi quan hơn rất nhiều hồi tháng 1. Cách duy nhất để cứu là báo cáo tài chính quý 1 phải tốt để thoát danh hàng “đầu cơ” trước đã. Nghe đồn quý 1 của DIG rất tốt, giờ em chỉ bấu víu vào đó thôi, vì hết tiền rồi, chịu chết luôn!

1 Likes

Đáy rồi ae tin tốt mà vẫn sợ hãi thì xác xuất cao là đáy của nhóm cp bđs

2 Likes

tôi không quan tâm DIG. Có xem 1 clip trên FB của Shark Hưng có nói đến chuyện các khu đô thị tại Đồng Nai không dễ làm nhanh, phải rất dài hạn với tầm nhìn 10-20-30 năm thì phải.
Nhưng tôi tin là cổ đất điều chỉnh quá đà.

7 Likes

Sân bay Long thành gpmb còn mệt huống chi doanh nghiệp tư nhân

3 Likes

Mới hồi 1 phiên liệu các bác có đang lạc quan quá không ạ :sweat_smile:, em sợ tuần sau quá

Spartan không bao giờ bi quan, chỉ hô vùng đáy và ủng hộ đánh lên xây dựng thị trường, xây dựng nền tài chính VN phát triển. Ai đã đi cùng top này từ đầu đều biết điều này.

6 Likes

Đại biểu quốc hội cũng bảo chưa cần siết dòng tiền vào chứng khoán, trái phiếu đó.

3 Likes

Đấy là em quan sát nhịp đó, rất hay đi cùng nhau. E nghĩ do ông nào ồm DIG khéo cũng ôm LDG nên lúc chết là chết chùm với nhau luôn. Nhịp này có DXG là khoẻ nhất dòng, chả biết nó “ăn” phải cái gì nữa ha ha

2 Likes

E mất cmn ngủ rồi đây, dù chỉ có tí LDG mã lõm quá. Buồn thối ruột!

Vừa rồi sự kiện margin call làm ảnh hưởng mạnh đến tài sản của nhà đầu tư, chủ yếu do đội T+ margin rồi kích động làn sóng tham lam. Diệt được đội này thì sẽ lành mạnh hoá, đúng với chủ trương của chính phủ là chỉ ủng hộ đầu tư dài hạn. Cấm đánh bạc!

3 Likes

Nhịp tăng trước của nó cũng mạnh hơn, nó là con vượt đỉnh đầu tiên thì phải. Tạm thời nó đang là Leader đấy, sau thì không biết :slight_smile:

Đòi siết sau đó chẳng giảm luôn thì gì
Bây giờ ko đòi siết lại tăng
Đừng đùa mấy ông nghị

2 Likes

Mình nhắc các bạn nên hết sức thận trọng đoạn thị trường này. Cứ nhìn quanh mà xem. Mấy ai còn tiền đâu. Có hồi thì phải có một time

Cá nhân tôi tin rằng các cổ đất có liên quan đến quy hoạch kinh tế biển, các đặc khu bị bán tháo sẽ sớm trở về giá trị thực sau margin call. Vì đây là crash có tính chất hành vi đầu cơ, chứ không ảnh hưởng từ nội tại sức khoẻ doanh nghiệp.
DXG có tinh nhuệ binh đấy, đừng đùa mà đánh xuống.

3 Likes

DXG nó tiềm năng làm ăn tốt mà
Anh Thìn rất giỏi, nếu đạo Đức anh ấy tốt thì DXG khủng đó.
Năng lực anh Thìn trong lĩnh vực bđs chắc một trong 3 ông giỏi nhất đó

3 Likes

Thứ 4 sinh nhật em nữa bác ạ
Nó mà lại như tuần trước em ăn nghẹn mất 🥲

Nhìn lại năm ngoái DXG cũng bị chửi như gì… sao từ năm trc đến năm nay nó đã lên 4x… Lái đánh lên hay chăng nhưng em đọc ít tin thì Kho hàng nhà nó cũng đâu có ít ( đây ms là nguyên nhân nó tăng chăng ?) Chứ đất nhiều mà cứ để đó thì cũng khó…

Ăn 5tr của anh râu đó.