LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

đừng nói giọng khinh thường thế chứ bác, margin thì t ko ủng hộ, nhưng ae cầm dài đi cùng dn, dn còn phát triển thì họ ko chốt đó là cách đầu tư của họ, A7 cầm L14 8 năm đã chốt đâu

1 Likes

Trăm cái dốt, thì cái dốt nhất là margin cp trung bình giá lên
Thứ 2 là margin tb giá xuống

1 Likes

Hồi đầu năm tôi ko ma gin nhưng mua 25 vê 15 cắt đúng bẹn đau lắm, sau khi tìm hiểu kỹ về ldg thì cứ xuống là múc thêm. Mỗi lần sàn múc thêm 1 ít, lần này sàn nhiều quá nên tê. Hôm t2 đầu tuần liều cái xem sao nêu sàn tiếp là đập lợn của con mượn nộp vào nhưng may bác ạ hôm sau nó sàn song nó lại tăng ngay trong phiên

3 Likes

Ldg ở vps họ cho margin có 20% thôi. Về giá 12 này mà full thì cũng chỉ đc 20% . Nên cũng khá an toàn khi margin ở 12. Tuy nhiên phải dành cho tay sành sỏi. Lơ ngơ thì cứ tiền thật cho lành

1 Likes
  • Kinh nghiệm bản thân nộp tiền ngu margin nhiều
  • Khuyên các bác chỉ margin khi cp tích luỹ hoặc vừa bứt phá khỏi vùng tích luỹ 10% thôi
5 Likes

TCBS k có cho Magrin :(( Nhưng thế em lại cảm ơn vì điều đó :)) nên giờ vẫn ngồi đây nghe hóng ae giao lưu :))

3 Likes

margin trung bình giá lên là đúng đó. Không được trung bình giá xuống.
Nhưng nó có phương pháp của nó, như trường hợp ở trên là bạn kia làm đúng, khi DIG lên 12x rồi rớt về 6x-7x quả đầu thì margin là đúng sau khi giá ổn định ở đáy. Nhưng quả sau thì sai, vì bản chất lúc đó toàn thị trường đều full hàng, hết tiền, trong khi HL thì bán ra. Đỡ kiểu gì?
Cùng 1 chiến lược, nhưng đánh giá không đúng bối cảnh và thiếu thông tin là đứt.
Margin cũng như kéo pháo vào Điện Biên Phủ. Nhưng là mượn pháo của địch kéo vào. Chỉ 1% sống sót.

5 Likes

Các bác nhận định mai và t6 thế nào ạ ? Em vũng muốn vào trung bình giá, trước em cắt lỗ chút cho nhẹ người, giờ muốn vào lại

2 Likes
  • Em thấy giá lên cũng dại; cp tăng vài lần rồi tb giá lên làm gì
  • Tăng khoảng 20% đang ở chân con sóng lớn mới tb giá lên bằng margin
  • Tăng cả 100% rồi gặp sự kiện xấu nó bán bất chấp thì chỉ chết thôi (trước tết là điển hình của việc lãi nhiều, chốt kiểu gì cũng lãi)
2 Likes

Em nghĩ vẫn sẽ ổn thôi ! Sáng đỏ - chiều xanh

Em cắt lỗ lúc giá 14,8 giờ tiền vẫn còn nên em canh vào lại

1 Likes

Hy vọng ko xuống nữa là tốt, bỏ lời nguyền sell in may:(

2 Likes

không có gì mâu thuẫn, chỉ là đồng chí chia sẻ cách margin khi trade T+.
Nói chung đừng coi thường hệ thống, ngày xưa họ cũng vừa thôi. Nhưng giờ nhân sự toàn được đào tạo cực tốt.
Nếu các anh em đánh không có chiến lược chuyên nghiệp đừng mong thắng được họ. Tổ chức mà còn bị ép phải mua giá +++ đợt rồi thì biết là vô phương đấy. Nên thớt này chỉ cổ suý đầu tư dài hạn. Vì dài hạn buộc phải chạy theo giá trị doanh nghiệp, không có gì phải vội.

7 Likes

vứt mẹ mấy cái hệ thống và tổ chức của ông đi, sao dị ứng thế, vuốt đuôi thành thần

2 Likes

Theo nhiều ng nói, trong pic mà cứ xảy ra cãi vã chửi bới nhau thì đáy nó nằm ở đâu đây rồi. Đáy ơi mày nằm ở đâu. :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Bạn nhầm, tôi múc 14, tiếp theo 12.8, và có nói ở tút này, hiện trung bình đang lãi, nhưng dị ứng bọn “xảo trá”, lúc xấu bọn nó lặn ko sủi bọt, tốt tý là chém vang cả diễn đàn

3 Likes

Chắc chắn ko ông ơi?

Cay cú làm j ông, về xoay tiền đi. Giá đang rẻ đấy, xoay nhiều nhiều để vào thêm đi.

Đấy nhé, tự mình làm mình chịu đừng đổ tại ai nhé.

Bạn thấy tôi có lý do để cay ko? chỉ là warning thôi

1 Likes