LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Lại ko liên quan j nhé, thân ai ng nấy tự lo.

Sai lúc này, đúng lúc khác. Nhug chốt lãi thì ko bjo sai.

1 Likes

mình dtu ck từ 2007, nghe bác tư vấn câu này thì mủi lòng

1 Likes

Vâng thế để e xoá để bác vui lên nhé.

1 Likes

Chuẩn. Lúc xấu không thấy đâu. Trong khi giá 20 thì thấy nói ghê lắm tinh với chả nhuệ. Mắc mệt

5 Likes

e ko có hứng thú đả kích ai vì mỗi ng có nhận thức riêng vì ko đem lại lợi lộc gì cho mình, nhưng có nhiều vđe chướng tai gai mắt đành phá lệ

3 Likes
  • Hàng áp lực phải giải chấp hết là giá tăng ngay
  • Tất cả cùng tuân thủ kỉ luật, hạn chế margin tối đa, cho lái margin đẩy giá.
6 Likes

Vẫn đang hóng các bác tranh luận kịch liệt để có cái nhìn đa chiều về thị trường. Mà lạ là giá chỉnh anh em động viên nhau, lúc giá tăng thì cãi nhau từ chiều giờ.
Quan điểm mỗi người mỗi khác, đổ tiền vào ttck này như chơi trò “Ma sói” ấy mà, biết ai là sói, ai là thợ săn và ai là dân làng :smiley:

Sau cùng thì tiền cũng chuyển từ người “ngơ ngơ” sang người “khôn” mà thôi :))

1 Likes

Nếu tin vào doanh nghiệp thì cứ giá rẻ ta mua. Chỉ sợ doanh nghiệp làm ăn bố láo mà mình không biết . Khi đó thì chấp nhận thua vì bất khả kháng. Nhưng mình tin ldg đang dần đàng hoàng lên . Ldg chuẩn bị chia cổ tức 7% cho 2019. Chưa kể cổ tức 2021 không biết có đc chia không. Chỉ tính riêng cổ tức 7% giá 12 là đã lời hơn gửi tiết kiệm. Trong khi đây là 1 dn bds . Vì vậy giá 12 này múc khá an toàn . Lái muốn đánh xuống cũng khó và dễ bị cướp hàng. Phía trc chúng ta có 300 tỷ lãi từ intela mà dn đã book cho kế hoạch ln 2022 rồi. Chưa kể 2 số dự án nhỏ và vừa khác sắp hoàn thành. Cộng với tồn kho vivapark đc giải phóng pháp lý . Khả năng cao sẽ có đột biến ln ở vivapark này. Vì vậy có giá rẻ là múc húc xúc. Cái làm ldg chưa tăng ngay là do chưa phrl giá 12 song nên ldg vẫn còn bị ém chưa bung kqkd. Vì vậy đhcđ lần này các bác cứ vote cho phrl cho song. Khi đó là bung tin lợi nhuận và ldg sẽ tự lên giá theo tin ln thôi. Chứ tinh với chả nhuệ cái con mẹ gì cho mắc mệt. Có mợ thì chợ vẫn đông không có mợ thì chợ vẫn vui. 1 cổ phiếu tốt thì chấp 10 lái ép. 1 cổ phiếu xấu thì dù có 10 lái đưa lên vẫn dính úp bô thôi. có

8 Likes

Lúc giá 20 thì hô hào anh em vững tâm làm cho nhiều anh em nhảy vô mua giá cao. Lúc sau tt đạp sấp mặt là lúc anh em cần thì lặn không sủi tăm. Lúc nó ổn thì xuất hiện nói ra vẻ ta đây tổ chức lớn. Lớn gì thì lớn mà " hèn" thì cũng vứt

3 Likes

Tôi không biết đồng chí là ai, nhưng đừng đổ vấy cho người khác. Chúng tôi làm cái gì cũng báo trước, không nói chơi.
Cứ đọc kĩ từ đầu đi. Hệ thống nó diệt đội T+ trong bão margin vừa rồi, ai có tin thì trú bão được.

2 Likes

Túm váy lại là các bác phải xem điểm rơi lợi nhuận ngành bds rơi vào năm nào. Nếu năm nay vẫn chưa có lợi nhuận đáng kể thì cũng vất vả đó, mà ngành bds thì e thấy bảo phải rơi vào năm 2023-2025 nên anh em có thể tìm hiểu thêm, chứ giờ tiền không dễ dãi nên nếu kết quả kinh doanh không quá đặc sắc thì sóng này chỉ là sóng hồi thôi đấy.

1 Likes

Bàn về LDG đi bác.
Bác Spa đã đầu tư từ lúc LDG giá trên 25 đó, nên 20 cũng đã là giá tốt rồi, lúc đó chưa thấy bác xuất hiện trong pic này.
K có trận kinh điển này làm gì có giá 12.
Bác ấy chia sẻ rất nhiều kn trận mạc và khuyến nghị đầu tư lâu dài, vậy thì ai thấy giá rẻ cứ mua, làm gì có ai cầm tay chỉ việc cho người dưng?

5 Likes

VHM nó to quá rồi, lại nuôi con mọn nên hơi khoai. Dẫu sao em vẫn mong nó có lợi nhuận tốt, thoát mác hàng “đầu cơ”. Có thế cp mới lên bền vững. Chứ lợi nhuận lại bằng que tăm thì khó thuyết phục NDT mới lắm. Họ sẽ mua các doanh nghiệp xuất khẩu đang hưởng lợi kiểu như thuỷ sản hay may mặc ấy.

Thánh và “tinh nhuệ binh” cho con lạy 1 lạy, nhưng theo chiều ngược lại

1 Likes

Không xuất hiện vì trc đó không cần phải xuất hiện. Chỉ khi thấy f này hô hào nhau phản đối phrl là biết " bốc đất hết với nhau rồi," mình cho đội của mình mua khá nhiều ldg nên khi thấy hò nhau phản đối là biết ldg sẽ bị vả cho vêu mồm. Cực chả đã đành nhảy vô nêu ý kiến để anh em hiểu để ldg đc yên thân mà tăng lên cho nhiều người bớt khổ. Rồi thấy lúc đó ldg đang 20. 23 gì đó mà bác ấy hô hào nói hay nói tốt. Rồi khi bị đạp sấp mặt về 15 nhiều anh em nhỏ lẻ hoang mang trc đó đặt niềm tin vào bác ấy . Giờ đi tìm bác ấy mong 1 lời trấn an thì lặn không thấy sủi tăm. Mình thấy như vậy là không fairplay bởi tính mình khi đã nói ra cái gì, dù thiệt hại vẫn phải nhất quán như 1 chứ không bao giờ bất nhất. Thế nên mình mới nói . Nếu có hơi nặng lời thì cũng gửi lời xin lỗi bác ý

5 Likes

có thể feeling e khác, bác, bác kytd thì ok, còn ko bác nghĩ mà xem, cứ “rồng trong mây” là???

1 Likes

Thực ra em cũng là F0 thôi, danh mục cầm nhiều cổ BDS, e nghĩ doanh nghiệp nếu không có lợi nhuận đột biến trong năm nay thì đường về đỉnh cũng khá gian nan. Bởi kì vọng nó nằm ở xa quá, mãi 1-2 năm tới mới book thì tầm này khó có sóng. Quan điểm của e là vậy, còn dài hạn thì con nào chả có ăn. Kể cả ôm bank luôn hí hí

2 Likes

Giá cp giảm thì các bác trách móc, giận hờn là sao nhỉ?
3 năm sau giá LDG 6x lúc ấy k biết các bác nghĩ gì?
Cứ nhẹ nhàng thôi cho dễ thở.

1 Likes

Người cầm cổ sẽ khuyên mua, người cầm tiền thì khuyên bán. Nhớ hôm thứ 2 chim lợn ngợp trời trên fireant, hôm nay lên toàn broker khoe bắt đáy thành công.

Nhờ tuần trước vô 2 nhóm ■■■■, một nhóm cho đua lệnh khi ELC trần, một nhóm cho đua lệnh MIG đang trần, và T3 về thì lõm 2-3 cây sàn!!!

Quan điểm cá nhân: mọi ý kiến đều chỉ tham khảo, tự chịu trách nhiệm cho việc mua bán của mình chứ đừng vì ai mà bấu víu niềm tin.

2 Likes