LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Cụ cứ nói nhiều; nó đạp VNI về 1000đ thật lại mếu máo hết cả với nhau.
  • Thị trường tài chính thằng nào nhiều tiền thằng đó thắng, đừng có nêu mấy cái lí thuyết suông.
2 Likes

Đạp về 1k thì đi viện hết. Kể cả là bđs

2 Likes
  • Biết vậy thì im nặng.
  • Làm gì cứ phải nói thách thức họ làm chi; chủ doanh nghiệp bđs còn nể họ phụ thuộc họ; ae nhỏ lẻ có bao nhiêu tiền mà thách thức.
2 Likes

Công nhận í, VNI giảm 13% mà BDS giảm 50%, e xin các anh đừng cà khịa mấy bác bank nữa. Họ cáu thì mệt lắm huhu

3 Likes
  • VNI giảm nhà đầu tư thua lỗ, lấy đâu ra tiền để mua bđs thì cty bđs làm gì có doanh thu, lợi nhuận
  • Ngân hàng nợ xấu nhiều phải cơ cấu nợ xấu, đảm bảo các chỉ số tài chính thì lấy đâu ra tiền nhiều để cho cty bđs vay phát triển dự án bđs
  • Nên các cụ đừng ấu trĩ như vậy nữa
5 Likes
  • Cụ có vấn đề gì đó, làm gì có chuyện kd tốt cp giảm.
  • Nói chung cụ nói toàn dựa vào anh 7 chứ cũng chẳng có chính kiến riêng đâu
1 Likes
  • Tiền ko vào bank vì thực tế nợ xấu bank nhiều, lợi nhuận trên giấy chứ ko phải lợi nhuận thực; tiềm ẩn rủi ro.
  • Bây giờ yêu cầu các bank trích lập nợ xấu đầy đủ như trước covid-19 thì lợi nhuận cao vào mắt
  • Nên nói ra phải hiểu chứ đừng thấy nó ko tăng, bctc vẫn ngon thì bảo tiền ko vào dù kd tốt
2 Likes

VNi mà đi viện thì K ngành nào sống nổi ! Nó là Đại diện cho chỉ số chung mà các Bác cứ bảo k quan tâm ! Nhà nước đang cố gắng làm TT nó tốt để còn nâng hạng chứ ! Giảm xấu thì Bố thằng Tây nào dám vào đâu tư

3 Likes

Bác ơi ! Thép năm 2002 - 2021 nó tăng cả mấy trăm % rồi đừng bảo nó k tốt !

2 Likes
  • Vấn đề là tốt lúc nào???
  • Các ông đệ tử anh 7 hay hô hào theo anh ấy
  • Anh 7 bảo tôi mua tương lai; có nghĩa nếu năm 2025 lợi nhuận HPG vẫn 35k tỷ; thì giá 40k giờ quá ngon; chỉ lo HPG năm 2025 lợi nhuận lại về 15k tỷ, cụ hiểu chưa?? TCB cũng vậy, và còn lo lắng vấn đề sai phạm trong điều hành nữa
2 Likes

Nó tốt khi Thị trường đa số k nhìn ra ! Nó k tốt sao Bọn Quỹ ngoại nó Bán cả năm k hết , vì trước đó Nó gom kho nhà nó đầy ăp rồi !

1 Likes
  • HPG giá bây giờ cũng chấp nhận được đó
  • Thử cộng 10 năm lợi nhuân từ 2023 đến 2033 thì sẽ thấy lợi nhuận ko khủng bố như hiện tại đâu
2 Likes

Giai đoạn làm Dung Quất giá HPG k băng 1/2 bát phở ! Xong dung quất nó phi lên tận 6x !
Thử hỏi cái Dung Quất tiếp nó xong + … nó cũng quay qua BdS thì mấy năm tới nó cũng ra gì đấy Bác ạ !
Chẳng qua giá này nó cũng phản ánh tương đối rồi :))
Mà giờ nó cả tỷ Cổ phiếu, sao mà đòi nó chạy như Cp đất dc

1 Likes
  • Tính nhẩm vốn hóa hiện tại của HPG là 190k tỷ
  • Năm 2022 ln của HPG 30k tỷ
  • Tính 9 năm nữa từ 2023 đến 2032 trung bình mỗi năm 20k tỷ tính ra cũng được: 180k tỷ
  • Như vậy phóng ra 10 năm nữa tổng lợi nhuận cũng được 210k tỷ

Cụ ko đọc tôi phân tích à; mua giá này ăn ko nhiều mua làm gì
Vốn hóa 190k tỷ; tổng lợi nhuận 10 năm dự phóng: 210 tỷ thì mua làm gì

1 Likes

Theo Bác HPG nó tăng vì cái gì ??? Giảm vì cái gì ?

TA mỗi lần ăn 5%,10%,…
TA có lần lỗ sấp mặt
Sao k ngồi im chờ x2,3,4…
Đây k phải là hô hào
Đây là tư duy của kẻ nhiều tiền

CH DOI

1 Likes

Bác đánh giá HPG thấp quá :)) em nghĩ quanh 4x là đáy của nó rồi giảm nữa thì bỏ mẹ :))

Thôi thôi, các bác tập trung vào LDG đi. Qua nay thấy các bác đi xa quá. VNI đi viện thì ông nào chả chết. Từ vụ sập FLC, chẳng call margin chéo là gì. Mình cầm cổ bđs thì cũng ko nên chê các dòng khác.

5 Likes

các bác giữ sức nếu thằng của Quý vào mà chửi nó :d. Sắp hết tháng rồi mà chưa thấy bc quí I đâu nhỉ, sốt ruột ghê

2 Likes