LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Vâng tầm này thì cũng mong ĐH tới thành công tốt đẹp ! Và đưa ra được những thắc mắc của mọi ng về dự án đã và đang triển khai ! Chỉ cần thế là đủ niềm tin cầm LDG rồi chứ còn tầm này em cũng công nhận chả còn tiền mà mua :))

3 Likes

LDG phát hành cp giá 12k tôi đăng kí mua 10k cp. Gom được tiền tôi mua thêm 10k nữa

2 Likes

Cũng chả quan trọng đâu mà Bác, Tây hay ta thì tầm này mấy ai ra hàng đâu… thêm phiên mai nữa thôi ! E đánh giá qua nghỉ lễ là VNI sẽ hồi kha khá đấy

3 Likes

Giờ vay ngân hàng khó, phát hành cp ngon hơn

2 Likes

Chuyên gia nói Chờ phiên thứ 4 sau nghỉ lễ mới chắc được.

3 Likes

Mai hàng bắt đáy về, + nghỉ lễ, e nghĩ a e cảnh 10h-11 h sẽ có giá tốt để nhặt thêm

2 Likes

Phrl mình có đc mua đâu. Nếu đc mua tôi cũng mua 100k

2 Likes

Ngày mai giá 13.x khác gì phrl giá 13 đâu bác, sao mai k xúc

1 Likes

Chung quan điểm với bác.

Em nghĩ 5/5 QH họp, chắc bác Thủ cũng phải có gì báo cáo về việc làm trong sạch TTCK vừa qua.
Chứ đến lúc họp mà sập như hôm rồi, các bác LĐ cũng khó giải thích.

23/05/2022

1 Likes

Em tưởng 5/5 chứ

1 Likes

Ủy ban Thường vụ Quốc hội thống nhất tổ chức Kỳ họp thứ 3 theo hình thức họp tập trung tại Nhà Quốc hội; khai mạc kỳ họp vào ngày 23-5-2022, dự kiến bế mạc ngày 17-6-2022.

1 Likes

T5/2020 và T5/2021 VNI đều tăng

@spartan em hỏi bác chút:
1, 2022 P/E trung bình của VNI là bao nhiêu ạ?
2, Có trang nào cập nhật P/E hàng ngày k ạ?
3,https://www.bloomberg.com/quote/VNINDEX:IND?zarsrc=30&utm_source=■■■■&utm_medium=■■■■&utm_campaign=■■■■&gidzl=u6d8NCVng2tXTCXPmEoXBkf_nLNMvwOYzYdF1e6xh7EYSSe5XEoYTgD-obM4uQWle2wV2MOIgr52m_Ml9m
Trang này ok không bác?

1 Likes
2 Likes
  • Giảm gì nữa; vừa bán tống bán tháo margin call một loạt, bắt đáy vừa rồi toàn tay to, tổ chức
  • Giờ giảm về vùng đáy để họ bắt đáy mất công à.
  • Chẳng qua họ bắt cũng tương đối hàng rồi, ko chủ động đẩy giá thêm nữa, nhỏ lẻ thì sợ nên thanh khoản thấp
  • Còn nhỏ lẻ chịu đc đợt margin call vừa rồi thì phải chiết khấu giá 20% từ đáy vừa rồi thì mới xuất hiện margin call tiếp, mà giảm thế tay to cá mập các kiểu cũng chết
4 Likes

https://dstock.vndirect.com.vn/ Bloomberg chậm hơn các portal trong nước. Xem của VNDirect đi.
Định giá của TTCK VN đang ở mức rẻ trong bối cảnh hiện tại. Nếu xét về tiềm năng thì cực kỳ hấp dẫn.
Đây là lúc các quỹ chạy show huy động vốn ngoại, nên các lãnh đạo cũng tích cực đi công du đấy.
Hiểu là giàu :sunglasses:

6 Likes

Cái này thì em đồng ý này. PE thị trường rẻ, tiềm năng tương lai khá tốt. Em nghĩ thị trường đang trong giai đoạn “quá độ” đi lên, đoạn này hơi đâu thương tí. Nhưng em nghĩ qua dc sẽ ổn.

2 Likes

https://vietstock.vn/2022/04/chan-canh-phong-toa-gioi-ngan-hang-va-quan-ly-quy-tim-cach-roi-thuong-hai-772-958990.htm?fbclid=IwAR1O_eFmxTlM46AbdPwqJRiADW4Vf-rDjgASJON1Y-5VaS9uwE0A7uHtLV0
welcome to Thu Thiem, Van Don, Van Phong, Phu Quoc, Son Tra, Vung Tau ! :smiley: :smiley: :smiley:

4 Likes

Em cám ơn bác.
Tiếp tục kiên cường.

1 Likes