LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Thế khoản phải thu do đâu mà phát sinh nhiều không?

Vô tư mà; tôi tin tưởng bctc của LDG mà; ae ở đây cũng rất nhiều thâm niên.

2 Likes

Bác nào không tin ldg cứ canh sút tất đi là đc.

3 Likes

Chuẩn, ai ko tin “sút”

2 Likes

Trông nhìn tàn tạ thế:))

1 Likes

5 năm hơi lâu :)) ! Sợ năm sau là thu được rồi ý ! Đang bị kẹp giá cao đây ! Lên đỉnh cũ tôi hứa sẽ xả vỡ đầu cho thằng vào sau :))

2 Likes

Mã đỉnh cũ giá 29.x nhỉ :))

2 Likes

Ae đừng nhìn vào bctc quý 1 mà nghĩ LDG nó xấu ! Sau đại hội này ms biết thế nào dc !
Em k biết đọc sâu BCTC nhưng riêng CP bds em chỉ đọc mỗi cái Tồn Kho vs Cái xây dựng…
Lợi nhuận bước đầu chưa quan tâm lắm

2 Likes

Ko xấu, đẹp! Mấy cụ khác ko tìm hiểu kĩ làm sao hiểu đc

3 Likes

Các Bác cho hỏi, khi nào ĐH cổ đông vậy

Cái gì xấu mình vẫn phải chỉ ra và công nhận nó bác ạ. Còn tương lai nó có khắc phục được không thì tính sau. Mình không thể mù quáng được

Khoản phải thu khá lớn chiếm gần 50% tổng tài sản. Khoản phải thu chủ yếu là đặt cọc kí quỹ, kí cược và đặt cọc chuyển nhượng cổ phẩn

1 Likes
  • Trong đó có ~1000 tỷ là đặt cọc hợp tác đầu tư vs cty cp bắc phước kiểng để đầu tư phát triển dự án sài gòn intela; book ln dự án sài gòn intela là 1000 tỷ phải thu đó sẽ biến mất thôi
  • Có 800 tỷ đặt cọc mua dự án từ ông Tống viết hoà nữa
  • Có 234 tỷ trả cho con rể chị Loan mua dự án LDG river
  • Phải thu dài hạn có 800 tỷ mua dự án LDG grand đà nẵng
  • Soi kĩ rồi cụ, ko phải lo; mấy ông đọc qua loa chém gió như thật; tưởng có mỗi mấy ông đó biết đọc bctc còn người khác đầu tư là gà mờ
9 Likes
  • LDG có 1 đặc điểm mua dự án, kiểu đặt cọc hợp tác đầu tư, mua cp nhưng ko nhận chuyển giao cty; nên khoản phải thu rất lớn, tay mơ nào đọc ko kĩ, tìm hiểu ko kĩ thấy cty có vđ
  • Kể cả dự án khu đô thị thông minh thành đo, phần tồn kho cũng ko thấy đâu, vì cũng là mua lại dự án nên nó nằm trong khoản phải thu khác (nhớ ko nhầm là vậy, chưa đọc lại)
9 Likes

Gửi các bác một số hình ảnh của KDC Viva City

Khu này có 2 đường vô, 1 đường là trục chính của KCN Giang Điền, một đường kết nối với đường 60m đi Sb Long Thành trong tương lai

hình ảnh

hình ảnh

Mặt tiền chính phía trước là đường kết nối với KCN Giang Điền, một bên là Viva City, một bên là KCN GĐ

hình ảnh

Một số hình ảnh trong Viva City,
Trời mưa nên em làm biếng chụp nhiều

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

18 Likes

Cảm ơn phóng viên hiện trường nhé :d

4 Likes

Mua. Năm nay cứ có tiền rảnh là xúc :)) giá thấp là xúc. Từ giờ tới cuối năm ít cũng phải x2

2 Likes

Tuyệt vời. Thanks

3 Likes

tầm này a em nào có kinh nghiệm thì chịu khó lướt T0 giảm giá vốn dần dần thôi chứ e nghĩ sẽ lình xình hết tháng

1 Likes

Cám ơn cụ đã cung cấp ảnh chiến trường nóng hổi cho anh em ở xa.

3 Likes