LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

:wink: :joy: :rofl: :mask: :sleepy: :joy:

2 Likes

Lại đi ăn lựu đạn uống thuốc nổ bây giờ

2 Likes

Mãi mới thấy bác nóng tính ấy hehee. Cơ mà có ng.phản biện hay nói ngược lại đám đông cũng tốt mà bác.

2 Likes

Mỗi tội nói bố đời quá

2 Likes

Hí hí hên xui

1 Likes

Ceo, dig bctc tệ so với mức giá hiện hành. Nên ai cũng biết nó sẽ bị xả. Và ldg bị vạ lây do tâm lý. Vậy mà nay ldg xuống không mạnh nữa thì đủ biếtaf cung giá rẻ đã cạn kiệt rồi. Ai tin tưởng thì cứ giữ thôi

2 Likes

Ở đây chắc em là theo LDG muộn nhất rồi, cũng có tìm hiểu doanh nghiệp nhưng chắc sẽ không sâu bằng các kỳ cựu. Em cầm giá 18.8 các bác lâu năm cho em lời khuyên thẳng thắn nhất để em có động lực gửi niềm tin với. Dạo này rảnh hay nhìn bảng điện đâm ra phần nào tâm lý cũng lo lo :sweat_smile:

5 Likes
  • Quan điểm của e là giữ LDG lâu dài được:
  • Thứ 1: trước mắt có dự án lớn LDG sky đã xong cọc đại trà, a Hưng đã nói dự án này lãi ít cũng 700 tỷ với giá bán 30tr/1m2 sàn thương phẩm; giá trung bình hiện tại là 35tr/1m2==> lãi dự án này e dự phóng tối thiểu 1200 tỷ (cuối 2024 sẽ bàn giao cho khách hàng); thực tế phải lãi nhiều hơn, theo kinh nghiệm của e, dự án LDG sky giá thành xây dựng và cảnh quan công trình~16tr/1m2 thành phẩm (chưa kể chi phí lãi vay, quản lí, môi giới, chi phí đất 260 tỷ); dự án này có 148,5k m2 sàn thương phẩm
  • Thứ 2: còn rất nhiều dự án tiềm năng đem về lợi nhuận khủng từ vài trăm tỷ đến vài nghìn tỷ từ 1 năm đến 5 năm nữa; LDG river, viva park, viva city, LDG grand đà nẵng,…
  • Thứ 3: sắp tới dự kiến phát hành 120tr cp giá 12k/1cp; thì vài năm nữa đội mua 120tr cp phrl muốn thoát hàng có lãi 100% thì giá LDG phải đẩy lên 4x mới có cơ hội thoát hàng thành công. Đợt này sẽ phrl thành công, như e đã nói có 1440 tỷ đố ông nào trong 3 năm thành lập cty, mua đất, lập dự án, xd và bàn giao cho khách hàng dự án tương đương LDG sky; nhưng góp vốn với LDG thì trong 3 năm sẽ làm đc
  • Thứ 4: với kinh nghiệm e từng trải qua DXG năm 2015 cũng từ cty môi giới chuyển hướng sang cđt, cũng phrl giá cp giảm sau đó 3 năm tăng hơn 3 lần và lợi nhuận cũng tăng rất mạnh khi bắt đầu book lợi nhuận dự án Opal city quận 9
  • Nói gì thì nói LDG vẫn là cty non trẻ đang chuyển mình vs các dự án lớn, bắt đầu là LDG sky nên giá cp chưa thể đạt đỉnh đc
7 Likes

5 Likes

Cảm ơn bác nha
Em khoái bác ở chỗ bác gạch đầu dòng từng ý rõ ràng. Tus nào cũng thế =)))
Đọc bài của bác cũng giúp em hiểu hơn rồi đỡ mất công lục lại từng bài báo
Với cả hôm nay VNI bung nóc rồi :fire::fire::fire: TT phản ứng tích cực từ Fed

1 Likes

Nay DJ xanh rời hơn 2,64% thế kia mai anh em chắc được tiếp Oxy.

4 Likes

• Dự án LDG river rất tiềm năng; xuất đầu tư 5200 tỷ, với 120,146k m2 sàn thương phẩm===> xuất đầu tư mỗi m2 sàn thương phẩm: 43,28 tr/1m2. ===> dự án này sẽ là dự án cao cấp, như bác Roy dự báo giá bán: 80tr/1m2.
  • Tổng doanh thu dự kiến dự án LDG river: 9600 tỷ
  • Lợi nhuận trước thuế dự án LDG river: 4400 tỷ===> lớn hơn vốn hóa hiện tại của LDG ~3450 tỷ
  • LDG rất rất tiềm năng
8 Likes

Nay lại đạp atc nữa à :v

• Thế này ae cổ đông còn chê trách LDG nữa ko??
16 Likes

Nice rồi bác

2 Likes
  1. Có phương án tăng vốn bằng việc phát hành cổ phiếu cho cổ đông hiện hữu không? Khi nào phát hành (nếu có)?

LDG dự kiến sẽ phát hành cho Cổ đông hiện hữu sau đợt phát hành cho nhà đầu tư chiến lược. Và kế hoạch ở cuối 2022, khi Chúng ta tích lũy được thị giá lớn nhằm tạo nhiều lợi ích nhất cho Cổ đông, tương ứng với kế hoạch sử dụng vốn khi đồng thời xây dựng 2 Dự án chiến lược. Và cũng để có đủ thời gian thực hiện các yêu cầu của hồ sơ tăng vốn.

3 Likes
  • Công ty LDG dự kiến cuối năm 2022 giá cp tăng cao hơn nữa sẽ tính đến chuyện phát hành cho cổ đông hiện hữu
  • Công ty LDG phát đi tín hiệu, giá cp đang rẻ và cuối năm giá cp tăng cao đó ae
3 Likes

cái này bộ phận QHCĐ trả lời mail của bác hả

1 Likes

Đúng rồi; mình viết mail và LDG trả lời đó

2 Likes

bác hỏi cuối năm target bao nhiêu giúp em với :((

2 Likes