LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Riêng nó nói ldg sky không có tiền thuê thầu đã thấy nó ngu rồi. Quỹ rồi nhỏ lẻ đang rình mò sẵn sàng rót tiền mua pht thì ldg muốn gọi vốn đâu có khó gì. Mà nó nói là không có xèng

2 Likes
  • Em ghét thằng này bố đời; nói phét; em làm lĩnh vựa xây dựng; toàn các dự án lớn; chẳng nhẽ ko hiểu bằng nó.
  • Nó nói phét ko đúng lúc; dự án bao giờ chẳng phải có khoảng nghỉ phân đoạn; LDG chưa có kinh nghiệm cũng chưa dám khoán kiểu Vin group cho các tổng thầu HBC, CTD, Delta, phục hưng,…
5 Likes

Nó cố tình gây hoang mang để nhỏ lẻ bán ra nhằm mua đc giá rẻ. Loại nó là đạo đức rẻ rách nên vì vài đồng tiền nó bất chấp tất cả. Nói chung loại đó đáng khinh .

2 Likes

thôi nào 2 bác, phản biện là tốt nhug cũng hạn chế sử dụng lời lẽ nặng lề với nhau.

1 Likes
  • Nó phản đếch gì đâu; vẫn các vấn đề ae nắm vững hết; nó ngu cái là những cái xấu ai cũng biết; nếu những cái nó nói ko xấu thì giá trên trời rồi; thế mà còn tỏ vẻ các ông ko biết bằng tôi đâu
  • và hỏi lãnh đạo cty thì lãnh đạo cũng trả lời cụ thể rồi
  • Thằng ngu đó chửi chết mịa nó đi chứ; tinh tướng
2 Likes

Đồng ý vs bác là nó có cái xấu nên mới có giá này để mua

1 Likes

Bác nói ở 1 chiều hướng đối nghịch e cũng thấy hay, cơ mà ko nên văng này kia bác ơi.

• Thêm con mịa mày
  • Ngu thì nhận là ngu đi
  • mày tuổi đéo gì vừa câu trước ông nội về kĩ thuật; bớt mõm chưa?? sao ko nhận ông nội về kĩ thuật nữa??
  • Loại mày nói phét, ăn tục; nếu khiêm tốn nêu quan điểm tao còn trân trọng; nói phét tinh tướng thì ăn chửi
1 Likes

À, thà như bác nói thì OK, giá này hay giá nào để mua thì không nói. Còn sự thật về tình hình dự án, tài chính nó xấu thì phải thừa nhận.

2 bác mà song kiếm hợp bích có khi bới lông tìm vết ra mọi điểm tốt xấu của ldg này đó

Thực ra tôi cũng không chê giá này hay nói bán đi. Tôi cũng vốn không muốn khui ra, tôi đã nói là tôi rành về cổ này nhưng không muốn nói, nhưng thằng kia nó khiêu khích và ăn nói mất dạy quá.

1 Likes
  • Thằng này nó ngu lắm; đéo làm thầu bao giờ mà nói phét thành thần
  • Mịa đấu thầu chẳng thằng đéo nào nhận khi chưa được nghiệm thu phần cọc; chẳng may lỗi thằng nhận sau lo đòn, trước nhận thầu còn khảo sát đủ kiểu công tác đường đi nối lại
  • Nó nói thầu làm từ trước xong cọc thi công luôn là ngu rồi;
  • @TomCruise à, mày dốt, ăn tục nói phét thì câm mồm vào; tao làm trực tiếp lại ko biết bằng mày à?
2 Likes

Mày nói tao cười ỉa, đúng là mày chỉ làm thằng nhà thầu chứ chưa làm CDT bao giờ :laughing:

" ** Mịa đấu thầu chẳng thằng đéo nào nhận khi chưa được nghiệm thu phần cọc; chẳng may lỗi thằng nhận sau lo đòn, trước nhận thầu còn khảo sát đủ kiểu công tác đường đi nối lại*
** Nó nói thầu làm từ trước xong cọc thi công luôn là ngu rồi;*" :rofl: :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

Thôi next.

tao cũng làm rồi; mày dốt lắm; chưa đủ tầm đâu
Mày làm chức gì?? nói cho tao xem?? hay tk có tỷ bạc; chân lon ton mà bố đời

1 Likes

Mày bị tao vạch mặt xấu hổ à; thắng bên CEO vụ 5000 tỷ tưởng ngon ăn sang LDG à??

2 Likes
  • Mày là thằng ngu nhất quả đất
  • Có 20 tỷ tạm ứng chẳng nhẽ LDG ko có để tạm ứng cho thi công móng à??
  • Thằng ngu si như mày lần đầu tao thấy đó
1 Likes

Kytd sao em không hỏi họ khi nào thì hạch toán lợi nhuận của intela

2 Likes

Để tao dạy thêm cho mày về chuyên môn nhé.

Bây giờ CDT chủ yếu giao tổng thầu để dễ quản lý và sau này bảo hành trọn gói chứ ít tách nhỏ ra. Quản lý gọn nhẹ hơn, tiến độ nhanh hơn và bảo hành dễ hơn.

LDG họ cũng muốn giao tổng thầu chứ không giao làm móng không thôi, nhưng giao tổng thầu thì LDG nợ như chúa chổm và tài chính yếu nên chưa có ai chịu làm, hiểu chưa.

Có nhiều thì xoay sở kiểu nhiều là khoán tổng. Có ít thì xoay sở kiểu ít là khoán từng công đoạn thì có làm sao. Vì ldg ít xèng không muốn vay mượn nhiều thì họ lựa chọn cách khoán từng phần thì chết à. Miễn họ làm sao ít chi phí nhất mà hiệu quả nhất. Cần quái gì phải làm ông nọ bà kia mới hiểu. Cứ suy từ việc mình xây nhà ra là đủ hiểu. Việc cỏn con mà nói hoành tá tràng lên cứ như mỗi mình mình đủ trình hiểu. Trong khi với thiên hạ việc đó ai cũng biết

1 Likes

Nay vào đọc tin này hay quá bác @kytd ơi
Cám ơn bác nhiều😁
Lại vững lòng.