LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Giờ mà lên là bà kon táng ko trượt phát nào…Ko có cửa được 3 phiên trong giai đoạn này…khi mất niềm tin và tâm lý buông bỏ, cứ lên xíu là táng, táng và táng…

1 Likes

Em còn nguyên, nay nhập thêm tí.
Mịa nó giá trên cao mình còn giám mua, giờ nó giảm 30% rồi sợ gì nữa.

Nhìn dưới góc độ kỹ thuật, kinh nghiệm … bla bla … chắc nhiều người chửi mình ngu.

Nhưng kệ mẹ thiên hạ miễn là mình biết mình đang làm gì đều ok hết bác ạ, cứ để đó cuối năm tính.

Nghe đồn nó về mệnh … uh thì cứ để nó về đi.
Nghe đồn VNI về 1200 … ừ thì cứ để nó về đi.
Nghe đồn VNI về 1000 … ừ thì cứ để nó về đi.

8 Likes

Xóa app, tình cờ đọc báo, lại tải app. Trước mặt lại bầu trời xanh ngát :((. Riết chán không buồn nói nữa!

1 Likes

:beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer: :beer:

2 Likes

Xanh mắt mèo :grin:

1 Likes

Biết là giá rẻ lắm rồi, nhưng cứ thế này thì !!!
Không lẽ giờ lao đầu vô cái sòng phái sinh bạc bịp đây ta?

Ah niềm tin ko có, dn thi làm ăn lãi ko lãi cũng phát hành cả núi giấy. Nên đi quánh bạc hết ròi

1 Likes

Test lại đáy sớm thì lên sớm thôi, cho đỡ mất công chờ đợi, thứ hai sàn thêm cây nữa là đẹp :)))

Càng trải nhiều mới thấy ông Buffet vĩ đại.

1000 ông vào tt, ông nào cũng muốn giàu nhanh.

Khi tt giảm, ông nào cũng muốn bắt đáy xong rút nhanh.

Khi tt hồi, ông nào cũng nghĩ nó sẽ giảm tiếp thôi bán để thoát nhanh.

nhanh nhanh nhanh ăn bằng lần.

tt này cần điểm cân bằng nên nó sẽ phải rơi rơi rơi rơi rơi như mưa rơi.

Rơi chán rồi nó cũng phải lên, nhưng mà có ai đủ kiên nhẫn để đợi đâu :mask:

7 Likes

Nọ LDG từ đáy sâu nhất lên trần 2 ngày; tổng là 3 cây trần ace cứ hỏi mua mua. Lúc sàn thì cứ đòi bán. Như ngay hôm nay: sàn lại méo thấy ai ib hỏi mua.

5 Likes

Đó là tâm lý đám đông đó bạn, ai ai cũng nghĩ nó sẽ còn xuống nữa thì họ đâu vội mua vào…Với tt giai đoạn này thì họ lại càng ko vội để mua…người cầm tiền thì đứng ngoài chờ xuống thêm… em nó cứ cắm và cắm đầu thôi…

1 Likes

Mình đang nói đến chuyện sàn mấy phiên không mua; cớ gì hồi đáy lên 20-30% trong có 2 ngày lại dám lao vào

2 Likes

Em vẫn tiếp tục hành trình tích sản đây. Về 6 về 7 luôn cũng chả sợ :)) giờ đi làm kiếm tiền tươi chờ hốt thêm thôi

2 tình huống em sợ nhất về LDG:

1. LDG quỹ đất rất lớn, các dự án tương lai nằm ở vị trí đắc địa, quy mô khủng. Nhưng đó là tương lai mình chưa được thấy chủ trương của lãnh đạo (ở đây là việc lãnh đạo gây dựng niềm tin). Nhỡ tương lai lãnh đạo lại rút không làm nữa thì đúng đời

2. Giá cổ phiếu xuống dưới 10 (nặng hơn có là dưới 9). Cổ phiếu mà xuống dưới mức này cực cực cực kì khó và lâu để quay lại đường đua
    :sob::sob::sob:

2 Likes

Thì mình nói là tâm lý đám đông đó bạn…Hưng phấn rồi lại hứng…

Mình cũng đã từng nghĩ như thế và giữ cổ hoài, cho đến khi BB-MM dùng call-margin đạp dòng tiền hồi tháng 4. Không ai chắc có xài chiêu cũ không nên cứ chạy cho chắc.
Giờ thì cứ 7-10 % là cắt, không do dự ! Sàn là bán, gan dạ thì sáng hôm sau ATO mua lại :smiley:

2 Likes
  • Chán chẳng buồn nói
  • Áp dụng chiêu tháng 2, tháng 3 năm 2020 vậy
  • Kệ mịa biến động giá, ko theo dõi nữa :joy: :joy: :joy: :joy:
4 Likes

Đi làm mà gom tiền vậy. Chứ giờ biết làm thao!?

Đúng kế hoạch về 10 bắt tiếp

Nhiều lúc muốn tâm bất biến mà nó lạ lắm bác :)))

Đi thang máy thấy người ta nói chứng khoán sập, vô văn phòng đồng nghiệp hỏi hổm rày lời không, đi cà phê người ta bàn qua lỗ xx%, nay gỡ yy%. Tối về đọc báo thì tin này tin nọ đập vô mắt.

Thôi quyết tâm xóa app tiếp, chúc anh em chứng sĩ cuối tuần vui vẻ!