LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tin cũ rích mà phải moi ra để nhai lại. Chứng tỏ thèm muốn nhỏ lẻ cắt lỗ LDG. Ldg khác cii nhé đừng đánh lận con đen. Cii ma cô và lừa lọc hơn ldg nhiều. Nợ trái phiếu 10.000 tỷ trong khi ldg trái phiếu có hơn 400 tỷ . 400 tỷ này ldg dư sức trả nợ không như cii . Còn ldg không có cổ đông lớn nó mới có giá rẻ rách như này. Chứ với những gì nó đang có mà thêm cổ đông lớn nhảy vào thì nó có giá 100 chứ không như cii chỉ còn bã

1 Likes

Nhưng tại sao nó lại không có cổ đông lớn??? Ko thu hút được cổ đông lớn, vấn đề này chỉ có mấy bác lđ rõ nhất…haizz

Vị thế ldg và cii hiện ngày càng khác nhau. Ldg từ rẻ rách đang chuyển mình tăng trưởng. Còn cii từ 1 big boy đang tự biến thành bã mía bên trong hết chất. Thậm chí sau đhcđ của ceo thì còn lộ diện ra ceo xách dép cho ldg về tính hiệu quả. Nếu có thua thì ldg chỉ thua dig. Bù lại ldg rẻ hơn dig 4 lần cổ cô đặc hơn 3 lần nên xét tỷ suất sinh lời ldg ăn đứt dig trong trung hạn. Bởi ghét bọn chim lợn nên mình phân tích cho các bạn yên tâm mà nắm giữ đừng mắc mưu bọn chim lợn mà bán rẻ

5 Likes

Muốn hiểu thì xem lại lịch sử do ldg là con ghẻ của dxg nên nó mới chưa lộ diện để có cổ đông lớn. Giờ nó bắt đầu lộ diện thì quỹ Sam muốn làm cđ lớn thì họp đhcđ lần 1 nhỏ lẻ cà văn dốt a la sô hò nhau phản đối nên ldg mới bầm dập như này. Nếu đồng lòng cho sam nhảy vô thì ldg sẽ sang trang mới

3 Likes

để SAM vào thì mới ép nhỏ lẻ ra bã như vậy bác thấy vui hay buồn

Chống lại sao đc tay to. Họ muônd sam vào thì hãy đồng lòng cho sam vào. Bởi phản đối nên nó mới đạp ldg ra bã. Không có vui hay buồn ở đây. Mà là làm sao để nhỏ lẻ đỡ thiệt hại nhất. Tay không mà đòi bắt giặc thì giặc nó chả vả cho vỡ mồm. Để đỡ thiệt hại chỉ còn cách đồng thuận

2 Likes

Đúng là ldg nhỏ lẻ quá nhiều, như mình cũng nhỏ lẻ…phrl giá 12k cho cđ chiến lược nhưng khi ấy giá trên sàn loanh quanh 18k thì tâm lý nhỏ lẻ sẽ ko chấp nhận, họ thấy thiệt…Đơn giản họ nghĩ vậy thôi chứ cđcl cũng bị ràng buộc chứ có bán được ngay đâu.

Đúng rồi. Bởi vì cứ so đo thiệt hơn nên hỏng đại cục. Mình cứ xác định mình nhỏ lẻ không bao giờ ăn đc tất cả đâu. Chỉ mong tay to nó có cơm mình có cháo là vui rồi. Cán cân công bằng ư. Điều đó chỉ có trong mơ. Chấp nhận sự thật phũ phàng là con đường đúng đắn nhất

2 Likes

Tin phrl giá 12 cho SAM lúc đó thị giá LDG loanh quanh 18. Tôi cũng nhỏ lẻ mà cảm thấy tốt quá vì có quỹ to đỡ đầu, ít nhất yên tâm trong vòng 1 năm chứ k phải nhỏ lẻ khác sẵn sàng chốt lãi T3 chỉ với 10 thậm chí 5%.

h bị ép quá thì các bác chả hô chấp nhận cho SAM vào giá 12, hồi đó còn đòi ngta mua giá 15 kèm 3 năm ko gd mà, quên nhanh vậy các ae, bị ép ra bã thì mới ừ, riêng em thì sao cũng được vì bld ldg đã có toang tính rồi, kệ cho họ làm ngon thì mình bám càng kiếm cafe dở thì té

Vấn đề là ai cũng như bác thì không có gì để nói. Đó là tâm lý đám đông mà… Thôi thì cứ để nó vận động và để tt định giá thôi.

1 Likes

Thị trường ntn thì mai khó mà mong nó hồi lại. Nó mà hồi lại càng như vết thương sâu khó lành. Giờ xác định trên người bộ phận nào ko trụ được thì xẻo luôn, coi như mất, còn lực thì ngày mai làm lại.

2 Likes

Hnay mình cũng mới nhận đc thư mời họp dhcđ

2 Likes

Ae uỷ quyền cho a Hưng, cho các anh tự xử phrl

4 Likes

Mọi người đừng nhầm quỹ S.A.M với cổ phiếu SAM nhé

Đang nói về quỹ sam đó. Mong nó nhảy vô để ldg có cổ đông lớn thì làm gì cũng bài bản hơn

2 Likes

:)) hnay mà sàn nữa thì ae nhặt dần nhé

Đợt tháng 4/2018 sau khi mua đỉnh thì cũng bị giảm mạnh, sau đó đi ngang cả năm trời. Rồi mình kệ , cầm ăn cổ tức thôi. Đến giờ thì đều lãi to cả nên mọi người không nên lo lắng quá khi cổ giảm. Nếu có kế hoạch mua gom trong thời gian thị trường giảm thì rất tốt để lãi lớn trong 3 năm tới. Việc luôn ủ sẵn tiền luôn là chiến thuật tốt để đón các cơ hội mua giá thấp

6 Likes

Tôi vừa hỏi thi thư mời sẽ chuyển phát lại nhé, các quý cổ đông chủ động hỏi qua mail nếu chưa nhận được. Một số địa chỉ VSD gửi không có số điện thoại nên sẽ không nhận được hoặc nhận được muộn

2 Likes

Mở mắt ra là sàn. Em kéo pháo ra rồi. Đợi tín hiệu là khai hỏa thui :3