LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Hôm nay LDG tím nhưng dự là đỉnh sẽ không cao lắm đâu. giờ cp nào có ngon đến mấy cũng vậy hết. Cứ đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước. Nếu thanh khoản từng phiên vẫn ít thì dự là time hồi phục sẽ rất lâu đấy. Đều đều 11k tỉ trong 2-3 tháng mới tạo được đáy vững chắc và đi lên. Sợ nhất bull trap trong 1 tháng là lại tìm đáy mới. Theo mình cần rất bình tĩnh trong lúc này. Để tránh có hành động sai làm mình lỗ thêm lỗ

5 Likes

Lên từ từ cho anh em dài hạn chuẩn bị tiền mà múc. Anh em đu cao thì trung bình giá. Thị trường chưa lên được ngay đâu nên mọi người cứ bình tĩnh và kiên nhẫn thôi

4 Likes

Chuẩn rồi ạ để chúng ta còn gom tiền mua thêm :face_with_hand_over_mouth:

3 Likes
  • Mở bán lần 1 tháng 11/2020
  • Chấp nhận thôi bác cty vẫn trong quá trình chơi ko đẹp vs khách hàng; mượn tiền khách hàng mang đi thâu tóm dự án
  • Lần 1 mở bán; mình xem tháng 9/2021 xong móng là biết trễ hẹn rồi, vì lúc đó chưa có gpxd
2 Likes
  • Ko hô hào gì nhưng muốn nhắc các bác hiểu
  • Cp bđs tăng nhờ kì vọng tương lai lớn hơn rất nhiều các ngành nghề khác
  • Vì vậy nếu thông tin vĩ mô tốt, vấn đề huy động vốn cho bđs cho các dự án đảm bảo nhu cầu phát triển của XH vẫn tốt thì cp các cty bđs có quĩ đất sạch, lớn và dự án khả thi vẫn phi ầm ầm
3 Likes

Sắp tới chắc chắn có đợt điều chỉnh của các bác bắt đáy. Cứ thong thả mà mua

2 Likes
  • Còn thanh khoản thị trg không có gì phải lo lắng cả
  • VNI hồi lên hơn 1400 lúc đó lại 20k tỷ đó mà
  • VNI xuống thấp thanh khoản bao giờ chẳng ít; VNI xuống 900đ chắc mỗi ngày giao dịch 5000 tỷ, chứ ko được 10.000k tỷ đâu
6 Likes

nay mình nhận được mail phản hồi từ bộ phận quan hệ cổ đông của LDG. Chứng tỏ ban lãnh đạo khá cầu thị và lắng nghe cổ đông đấy

12 Likes
  • Vậy lại phải xúc rồi :smile:
  • Ủng hộ quĩ SAM mua 120tr cp LDG giá 12k/1cp; bất chấp giá trên sàn bao nhiêu
5 Likes

Đây là phản hồi của mình. giữ phép lịch sự hê hê

6 Likes

Đồng tình với bác về vụ này, luật đất đai đã hoãn trình quốc hội tháng 5 này do phải được hội nghị ban chấp hành TƯ phê duyệt trước, lần này hội nghị ban chấp hành TƯ đã thông qua tổng kết thể chế, chính sách đất đai, sau hội nghị này chính phủ có trách nhiệm xây dựng luật và trình quốc hội phê duyệt vào tháng 10 để thể chế hóa và sửa luật đất đai để đảm bảo sử dụng đất đúng mục đích nhằm tối đa hóa lợi ích cho đất nước và quan trọng nhất là sẽ đền bù thỏa đáng cho ng dân bị thu hồi đất, ko để tỉnh tự áp dụng bảng giá đất như hiện nay khi bồi thường, giải phóng mặt bằng gây bức xúc và khiếu kiện nhiều, khả năng cao các dự án ko phải an ninh quốc phòng sẽ phải thỏa thuận đền bù vs ng dân hoặc là nhà nước áp khung bồi thường chứ k phải tỉnh nữa, vấn đề lấy đất giá rẻ sẽ khó hơn rất nhiều. Nên sẽ có lợi cho những cty bds có sẵn đất sạch đã giải phóng mb như LDG, DIG, CEO. Các cty hết quỹ đất sẽ phải thâu tóm quỹ đất sạch hoặc chấp nhận đền bù giá cao.

6 Likes

Mn ơi; họp tới 15/5 nhỉ; có giấy mời lần 2 ko ae :v

Chưa thấy đâu bác ạ

Em đang đợi ship tới

2/6 bạn ak, ko phải 15/5

2 Likes

Cho em xin bản Word với bạn ơi

• Tức là phải múc LDG à??? :grin:
1 Likes

Giờ mua cổ nh, cổ ck chết sặc tiết. Cổ sx 7 phần chết 3 phần sống. Chỉ còn mỗi cổ đất. Nên all in cổ đất rồi kê cao gối ngủ

2 Likes
  • Lãnh đạo LDG trả lời rồi đó, năm 2022 chuyển tiếp lãi từ 2020, 2021 sang nên mục tiêu lãi sau thuế 310 tỷ đơn giản; năm 2023 sẽ đột phá tiếp
  • LDG đang vốn hóa ~3000 tỷ kkkkk
5 Likes

Cũng là bđs nhưng mà khét quá