LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• LDG bán khống nhiều đó
  • Hàng ko cô đặc, có lịch sử xấu
  • Nên LDG vào tầm ngắm của nhiều đội bán khống
  • Ae giữ chặt cho đội đó gom lại còn lâu mới mua đủ
5 Likes

Chính xác . Bọn bán khống chưa kịp cover lại đủ hàng thậm chí còn thiếu rất nhiều hàng. Khi mà phiên chúng xả luôn tầm 15 đến 20tr cổ. Sau đó phiên chúng ép tính cả hàng chúng bỏ ra chỉ tầm 2 đến 3 triệu cổ. Dự chúng mới cover đc 1/3 số hàng thôi. Nhìn chúng vừa đè vừa ròm là biết. Lôi hàng ra đè thấy lực mua lên lại sợ vãi tè rút lệnh. Bọn chúng rất độc ác vì đồng tiền chúng sẵn sàng ép nhỏ lẻ khuynh gia bại sản . Thậm chí có ai nhảy cầu chúng cũng không từ thủ đoạn. Vì vậy nếu tất cả anh em đồng lòng giữ không bán chỉ mua thêm khi có giá rẻ thì sẽ diệt đc chúng và đời trader của anh em đỡ khổ hơn rất nhiều khi mà lần sau muốn bán khống chúng sẽ trùn tay

8 Likes

Thôi em ngồi xem các anh đánh trận thôi. :)) đang âm 30% chờ ngày về bờ :3

5 Likes

Trùn đất ơi, lớn nhanh thành Rồng nhé. Anh em cổ đông nhất trí thông qua cho anh Lữ mua giá 12, để anh ấy đi Mỹ hút vốn ngoại cho LDG.
Nếu cứ nhất mực muốn tham giá 60, chi bằng chia tí lộc để cổ đông mới pha loãng nó thành 40 mà nhàn hơn. Sao lại không?
Biết đâu họ đánh lên 60 để thoát giá 40 năm cuối 2023 đầu 2024 thì sao. :smiley:

7 Likes
  • Đồng ý với bác
  • Ae cũng ko nên tham quá, hàng còn nhiều
4 Likes

Dành đạn khi em ý xuống đi, giờ ai mua mình nhường

Bán khống ko có lỗi, lỗi là ở “kho” cho mượn bán khống :)))

1 Likes

Nghĩa là cty CK cho mượn cp để xả à bạn. Giờ thanh tra thì phải hoàn trả nên mua vét để trả lại

Học hỏi bạn ở chiến lược này

1 Likes

Sau bao phiên điều chỉnh thì 1 phiên CE chưa nói đc điều gì. Để xem mai thể hiện sức mạnh ntn?

FLC bán chưa cụ? Hay đợi thâu tóm rồi đẩy lên giá 5x

1 Likes

Đến T6 tuần này mà vẫn giữ đc đà tăng giá thì mới chính thức quay lại đường đua.

Ko hẳn là ctck, kho lậu, kho lởm khởm đầy ra ấy mà bác. Các lãnh đạo nhiều khi cũng có sân sau đầy kho

3 Likes

một khi cổ phiếu giá rẻ mức này rơi vào tay các tay chơi đông tiền rồi, thì lấy đâu ra hàng để bán? :sunglasses:
Cái đông tiền họ hơn nhỏ lẻ chính là ở chỗ họ không có áp lực kiếm tiền nhanh, nên không có áp lực tham, margin, …
Họ chỉ có 1 mục đích: đổi cổ lấy đất thật. Mà cái đó làm được chắc chắn khi anh Hưng đang rất dễ thương thế này.
Rất thích các Chủ tịch phía Nam.

6 Likes

Cá nhân em cũng thích BDS phía nam hơn mà càng thích thằng nào có hàng bán cuối năm hoặc năm sau :))

2 Likes
  • Cp lúc giá thấp lè tè toàn sợ ko dám mua, chờ muốn mua đc ở đáy, toàn người tối cổ
  • Chắc đợi lên 15k mua thêm cho chắc, lên 20k mua hết cho chắc nữa; thế là đc giá tb ~17k; tt xấu đạp về 12k lại xanh mắt mèo
  • Giá 12k giảm 20% về 9,6k
  • Đợi về 10k thì giảm về 8k sợ thị trường sập về 650đ lại sợ bán giá 7,x
  • Ông peter luynh dạy rồi, mua xong chứng khoán thì cứ chuẩn bị tâm lí lỗ 20% trở lên, nếu ko chịu được thì đừng mua
  • Tóm lại ăn chắc thì ăn đất
2 Likes

Em toàn lỗ 50, 60% chưa cắt thì tốt nghiệp dc chưa anh :))

3 Likes

:smile: :ok_hand:

1 Likes

Bo thêm điểm “lỳ”

• Cứ lỳ là thắng
  • Có đọc sách cũng vứt hết, sách dạy tăng giá mạnh kèm theo vol lớn mới xđ uptrend; hôm nay vni tăng 56đ nhưng vol ~ 584tr cp nên nhiều ae còn nghi ngờ. Kkk
1 Likes